Yadda za a Sanya Hasken Matakala tare da Fitilar Fitilar LED?

Game da hasken matakala, babu abin da zai iya kama da zamani da daraja fiye da fitilun fitilun LED. Amma yadda za a shigar da su a kan matakala?

Sassauci da gyare-gyaren fasalulluka na tube LED suna ba ku zaɓuɓɓuka marasa iyaka don shigar da su akan matakala a cikin mafi kyawun hanyar da zai yiwu. Kuna iya hawa su a kan matakai, ƙasa / gefen matakan, bango / rufin matakan, da ƙari. Tsarin shigarwa abu ne mai sauƙi a nan, kamar yadda ɗigon ya zo tare da goyan bayan m. Amma duk da haka zaku iya zuwa wasu hanyoyin kamar yanke ko amfani da tashoshi na aluminum.

Don haka, idan kuna shirin shigar da ɗigon LED akan matakala, kuna daidai wurin da ya dace. A cikin wannan labarin, na saya muku cikakken jagora game da shigar da igiyoyin LED akan matakala, hanyoyin da za a zaɓi tsiri mai kyau, tsarin kulawa, da ƙari. Don haka, bari mu fara- 

Menene Hasken Matakala?

Hasken matakala yana nufin haskaka matakala ta amfani da nau'ikan kayan aikin haske. Babban manufar hasken matakala shine don tabbatar da gani mai kyau don guje wa hatsarori yayin hawa kan matakan. Bayan haka, ganuwa kuma yana haɓaka hangen nesa na wurin matakala.

Ana iya raba matakala zuwa sassa da yawa kamar taku, mai ɗagawa, dogo, saukowa, hanci, da sauransu. Idan aka yi la'akari da duk waɗannan yankuna da haskaka su ta hanyar da aka tsara, zaku iya ƙirƙirar yanayi mai ban sha'awa ga matakalar ku. Daban-daban nau'ikan hasken wuta sun dace da hasken matakala; misali, spotlights, LED tsiri fitilu, fitilun da ba a kwance ba, ko ma manyan chandeliers don rufin matakala. Kuna iya zaɓar wanda ya fi dacewa da matakanku mafi kyau, duk da haka LED tube a halin yanzu shine mafi mashahuri zaɓi don hasken matakala. Sabili da haka a cikin wannan labarin, zan raba tare da ku duk abubuwan da ke tattare da shigar da zaɓin fitilun matakala masu tasowa, fitilun tsiri na LED. 

Hasken stairway 2

Me yasa Zabi Tushen LED Don Hasken Matakala? 

Daga cikin ɗarurruwan zaɓuɓɓukan hasken wuta don matakala, me yasa za a zaɓi tube na LED? Amsar mafi sauƙi ita ce fitilun fitilun LED suna kawo mafi kyawun yanayi na sihiri zuwa matakala. Kuma kamar yadda waɗannan suke sassauƙa, zaka iya shigar da su cikin sauƙi a sassa daban-daban na matakan don kawo sakamakon hasken da kuke so. Baya ga waɗannan, akwai wasu dalilai da yawa don zaɓar fitattun LED; wadannan su ne kamar haka- 

Ƙarfafa Ƙarfafawa

Fasahar LED da aka yi amfani da ita a cikin filaye na LED yana sa su zama mafi ƙarfin kuzari. Suna amfani da kusan kashi 85 cikin XNUMX ƙasa da makamashi fiye da nau'ikan hasken gargajiya kamar fitilun fitilu. Don haka zaku iya amfani da filayen LED don kunna matakala na wuraren zama da na kasuwanci. Juya su na dogon lokaci ba zai sanya nauyi mai nauyi akan kuɗin wutar lantarki ba. Bayan haka, waɗannan na'urorin ba sa yin zafi ko haifar da iskar gas mai cutarwa kamar mercury. Don haka, igiyoyin LED suma zaɓin hasken muhalli ne. 

Advanced Features

Kuna iya haɓaka matakan ku masu ban sha'awa zuwa na ci gaba tare da tube LED. Waɗannan fitilu masu haske suna ba ku fasali masu canza launi da dimming zažužžukan. Don haka, zaku iya canza duk yanayin yanayin matakan ku gwargwadon yanayin ku. Alal misali, idan kuna cin abincin dare na iyali, hasken launin rawaya mai launin rawaya a kan matakala na cikin gida zai yi kyau tare da muhalli. Hakanan lokacin da kuke yin liyafa, canza launin matakala zuwa ja ko shuɗi tare da raƙuman RGB zai zama motsi mai canza wasa. Kuma don ɗaukar wannan wasan walƙiya zuwa mataki na gaba, zaku iya shigar da fitilun LED na firikwensin motsi; Baƙi za su yi mamakin duk lokacin da suka taka matakala. 

customizable 

Idan kuna neman zaɓuɓɓukan hasken wuta da za a iya daidaita su don hasken matakala, babu abin da zai iya doke fitilun fitilun LED. Kuna iya yanke su zuwa girman matakan ku kuma shigar da su duk inda kuke so. (duba wannan labarin don tsarin yankan tsiri na LED- Yadda ake Yanke, Haɗa, da Wutar Lantarki na LED). Bayan haka, akwai zaɓuɓɓuka don keɓance ƙarfin lantarki, amfani da wutar lantarki, ƙimar IP, da ƙari. Duk abin da kuke buƙatar ku yi shi ne nemo abin dogaron tsiri manufacturer- LED Yi shine mafi kyawun zaɓi don keɓance igiyoyin LED. Muna ba da gyare-gyare, ODM, da wuraren OEM.

Madaidaici Don Matakan Cikin Gida & Waje

Fitilar tsiri LED suna da ƙimar IP da yawa da suka dace da hasken cikin gida da waje. Ta hanyar siyan ƙananan fitilun tsiri da aka yarda da IP, zaku iya haskaka matattakan ku na cikin gida, kuma zuwa babban ƙima zai kare hasken bene na waje daga yanayin yanayi mara kyau kamar ruwan sama, hadari, ƙura, ko iska. Kuma mafi mahimmanci, waɗannan kayan aiki suna da tabbacin girgizawa da lalata, wanda ya sa su fi dacewa da kowane nau'i na matakala. Kuna iya shigar da su a kan matakan hawa ba tare da damuwa da girgiza wutar lantarki ba. Waɗannan suna da sanyi don taɓawa, suna mai da su kyakkyawan zaɓi don ƙirƙirar hasken matakala. Don ƙarin bayani, kuna iya dubawa Jagora zuwa Fitilar Fitilar LED mai hana ruwa.

Mai sauƙin shigarwa

LED tube zo tare da m goyon baya wanda ya sa shigarwa cikin sauri da kuma sauki. Abin da kawai za ku yi shi ne tsaftace matakan, niyya wurin, cire goyan bayan m, kuma danna shi zuwa matakala- shi ke nan! Koyaya, don ƙarin kariya, musamman ga matakan waje, zaku iya zuwa don yanke ko amfani da tashoshi na aluminum. Don haka, shigar da tube na LED akan matakala yana da sauƙin gaske; ba kwa buƙatar kiran ma'aikacin lantarki. Don ƙarin bayani, kuna iya dubawa Shigar da Tushen Flex LED: Dabarun Haɗuwa.

Kallon zamani 

Fitilar LED sune mafita na ƙarshe don ba da matakan ku na zamani. Tasirin hasken da aka ɓoye wanda filayen LED ya haifar yana kawo kyan gani ga matakala. Shigar da waɗannan fitilun a cikin matakala na gidanku zai ƙara tasirin wow zuwa cikin ku. Bayan haka, don matakalar wuraren kasuwanci, kamar gidajen abinci ko otal, filayen LED na iya zama motsi don ɗaukar hankalin jama'a. Matakan haske na iya zama wuri mai kyau ga abokan ciniki na hoto, wanda zai yi amfani da dabarun tallace-tallace mai tasiri. 

Abubuwan da za a yi la'akari da su Kafin siyan Fitilar LED Don Hasken Matakai: Jagorar Siyayya 

Lokacin da kuka sayi filayen LED don hasken matakala, anan akwai wasu abubuwan da yakamata kuyi la'akari dasu don samun manufa ɗaya. 

jagora tsiri

Nau'in LED Strip

LED tube iya zama na daban-daban iri; kowanne ya bambanta a cikin fitowar haske da bambancin launi. Mafi mashahuri nau'ikan fitilun LED don hasken matakala sun haɗa da: 

  1. Tushen LED Launi ɗaya

Gilashin LED masu launi ɗaya shine zaɓinku mafi kyau idan kuna son tsiri na LED na asali. Shi ne mafi bayyananne nau'i na LED tube za ka iya keɓance ta hanyoyi da yawa. Hakanan zaka iya samun wattage da ƙarfin lantarki da kake so don samun hasken da ake buƙata don matakala. 

  1. Fitilar LED mai kunnawa

Fitilar LED masu ɗorewa suna da kyau kuma mafi yawan nau'ikan fitilun LED don hasken farar fata. Tare da waɗannan tsiri, zaku iya daidaita hasken matakala na gidanku daga dumi zuwa sautunan sanyi na kowane zafin jiki. Misali, idan kuna son haske mai sanyi don matakalanku, ƙara yawan zafin jiki, kuma lokacin da kuke son haske mai daɗi, kawai canza shi zuwa wuri mai zafi. 

  1. Dim-To-Dumi Tushen LED

Idan an ƙawata gidanku gaba ɗaya tare da hasken jigo mai dumi, dim-zuwa-dumi LED tubes kyakkyawan zaɓi ne ga matakala. Shigar da waɗannan ratsi, zaku iya samun inuwa daban-daban na haske mai dumi, rawaya zuwa orange, don ƙirƙirar yanayi mai daɗi. Waɗannan tsiri kuma za su yi kyau tare da matakalar gidajen cin abinci masu kyau tare da yanayi mai daɗi da maraba. Don ƙarin bayani, kuna iya dubawa Menene Bambanci Tsakanin Dim zuwa Dumi Dumi-dumin LED Strips da Farar Fitilar LED?

  1. RGB LED Strip

Don hasken bene mai launi, RGB LED tube shine babban zaɓinku. Waɗannan tsiri sun ƙunshi guntu guda 3-in-1 waɗanda za su iya samar da launuka sama da miliyan 16 waɗanda ke haɗa launuka na farko guda uku - ja, kore, da shuɗi. Tafi don raƙuman LED na RGB kyakkyawan zaɓi ne idan kuna son haske mai launi akan matakalanku. 

  1. Motsi Sensor LED Strips 

Firikwensin motsi Fitilar LED sune mafi kyawun zaɓin hasken matakala. Shigar da waɗannan na'urori na iya ba da matakan ku na zamani da fasaha mai zurfi. Fitar firikwensin motsi suna gano da amfani da hasken infrared don gano duk wani motsi na jiki da ke shiga cikin matakala da haskaka shi nan take. Idan kuna da gida mai wayo, waɗannan ɗigon kan matakan za su dace da gidan ku mafi kyau. 

launi Temperatuur

Yanayin zafin launi na ɗigon LED yana ƙayyade sautin hasken. Idan kana so ka ƙirƙiri yanayi mai dumi don yankin matakala, yi amfani da ƙananan zafin jiki. Wannan zai ba da sautin rawaya-zuwa-orange. Hakanan idan kuna son haske mai sanyi, zaɓi filayen LED tare da yanayin zafi mafi girma. Koyaya, fitilun LED masu jujjuyawa ko dim-zumi-dumi sune mafi kyawun zaɓinku idan kuna son zaɓin zafin launi mai daidaitacce. 

zazzabi mai launi
Sautin launi launi Temperatuur 
Sautin Dumi2700K da 3000K
Sautin sanyi3500K da 4100K
Hasken Rana 5000K da 6500K

Don ƙarin bayani game da zafin launi, zaku iya dubawa Yadda za a Zaba LED Strip Launi Zazzabi?

haske

Hasken hasken wutar lantarki yawanci ana auna shi a cikin lumen. Maɗaukakin ƙimar lumen, mafi kyawun hasken da yake samarwa. Ya kamata ku fara ƙayyade hasken da kuke buƙata don hasken matakala kuma ku yanke shawara kan siyan tsiri daidai. Ka tuna, samun haske mafi girma fiye da abin da ake buƙata zai kashe ku duka biyu akan siyan kayan aiki da kuma kuɗin wutar lantarki. Duba Candela vs Lux vs Lumens don ƙarin koyo game da raka'o'in haske daban-daban.

Length

Yawancin lokaci, igiyoyin LED suna zuwa a cikin mita 5 a kowace reel. Amma kuma akwai sauran zaɓuɓɓuka; Tsawon kowane reel zai iya ƙara har zuwa mita 60 don ƙimar ƙarfin lantarki daban-daban. Duba wannan labarin don ƙarin sani game da tsayin tsiri- Menene Mafi Dogayen Fitilar Fitilar LED? Koyaya, don samun nau'ikan girma dabam don tsirinku, lamba LEDY

yawa 

Girman LED yana da mahimmancin la'akari don zabar igiyoyin LED. Yana ƙayyade tasirin hasken wuta. Misali, zuwa ƙananan ɗigon LED masu ƙarancin ƙarfi zai haifar da dige-dige waɗanda ƙila ba su da daɗi. Don ko da haske mara lahani, koyaushe je don filaye masu yawa na LED. Duk da haka, fifiko ya rage gare ku; da yawa daga cikinku na iya son tasirin ɗigon. Amma ku tuna, tare da karuwa a yawa, farashin LED tsiri kuma zai karu. 

Idan kuna buƙatar cikakken bayani mai haske mara ɗigo, zaku iya zaɓar tsiri COB LED. Don ƙarin koyo game da COB LED tsiri, da fatan za a duba labarin Duk abin da kuke buƙatar sani kafin siyan COB LED tsiri.

irin ƙarfin lantarki

Yawanci LED tube suna zuwa a cikin bambance-bambancen ƙarfin lantarki guda biyu - 12V da 24V. Hakanan, kuna iya dubawa Yadda za a Zaɓi Ƙarfin Wutar Lantarki na LED Strip? 12V ya da 24V? Amma yayin da kuke ƙara tsayin fitilun LED ta hanyar haɗa su, raguwar ƙarfin lantarki yana faruwa, yana hana fitowar hasken. Ko da yake ana iya warware shi ta ƙarin wayoyi, tsarin ya zama mafi wahala. A sakamakon haka, LED tube Fitilar LED na yau da kullun tare da ƙimar ƙarfin lantarki mafi girma sune manufa don manyan fitilu masu girma. Wannan jeri na LED tube yana da wadannan irin ƙarfin lantarki rating- 

  • 48Vdc@50m
  • 36Vdc@30m
  • 24Vdc@20m

Shigar da waɗannan filaye a kan matakanku yana ba ku haske akai-akai ba tare da raguwar wutar lantarki ba. Duk da haka, akwai Babban wutar lantarki Direba AC LED Strips ma wanda zai iya samar maka da mafi girman ƙarfin lantarki- AC110V/120V/230V/240V. 

IP Rating 

Ƙididdiga ta IP muhimmin abu ne da za a yi la'akari da shi lokacin siyan ratsi na LED don kowane irin aikace-aikacen. Ƙimar za ta bambanta dangane da ko kuna shigar da tsiri na LED akan matakala na cikin gida ko waje. Ƙididdiga ta IP yana ƙayyade matakin kariya daga shiga. Idan kuna shirin shigar da tube LED don matakan cikin gida, ƙaramin ƙimar IP na IP20 ko sama zai yi aiki. Hakanan, don hasken bene na waje, ƙimar IP mafi girma na IP44 ko IP65 ko mafi girma shine mafi inganci. 

Amma kada ku yi kuskuren samun mafi girma IP-rated LED tube inda ba dole ba; wannan ba zai zama ba face a banza. Yi la'akari da yanayin da ke kewaye kafin zabar ma'auni mai kyau. Misali, idan kuna son kunna matakala na tafkin, to IP68 shine babban zaɓinku. Zai ba da cikakkiyar juriya na ruwa kuma ya haskaka tsiri ko da ƙarƙashin ruwa. Amma waɗannan matsananciyar matakan kariya ba a buƙata don matakan cikin gida na gidan ku. Don samun jagorar da ta dace a zabar ƙimar IP, duba wannan labarin- Ƙididdiga ta IP: Jagoran Ƙimar

ip68 silicone neon
ip68 silicone neon

Abubuwan Sarrafawa 

Kuna iya sarrafa fitilun tsiri LED ta hanyoyi da yawa tare da Mai kula da LED. Kuna iya samun mai sarrafawa ko tsarin sarrafa ramut. Fitilar fitilun LED na ci gaba yanzu kuma suna tallafawa tsarin sarrafa wayar hannu. Don haka, zaku iya daidaita saitunan haske na matakan matakanku cikin sauƙi tare da wayar hannu. Bayan haka, firikwensin firikwensin motsi LED tube wani zaɓi ne da ya cancanci ambaton anan. Ba kwa buƙatar kunna su ko kashe su; gaba daya suna sarrafa kansu. 

Zaɓin Keɓancewa 

Fitilar LED ɗin da ake samu a kasuwa ƙila ba ta cika buƙatun hasken ku ba. A wannan yanayin, nemo masana'anta wanda zai iya ba da wuraren keɓancewa. Tuntuɓi LEDYi; muna ba ku zaɓuɓɓukan gyare-gyare akan amfani da wutar lantarki, ƙarfin lantarki, ƙimar IP, tsayi, yawan LED, da ƙari. 

garanti 

Garanti ko ta yaya yana nuna ingancin filayen LED. Don haka, koyaushe nemo tube na LED tare da ingantattun manufofin garanti. Tushen mu na LED yana ba ku garanti na shekaru uku zuwa biyar. A wannan lokacin, idan kuna fuskantar kowace matsala tare da samfuranmu, jin daɗin tuntuɓar mu. 

Shigar da Fitilolin LED Akan Matakala 

Shigar da tube LED a kan matakala yana da sauri da sauƙi. Ba kwa buƙatar zama ƙwararren ƙwararren lantarki don shigar da su. Anan na lissafta hanya madaidaiciya don taimaka muku shigar da igiyoyin LED akan matakala- 

Mataki-1: Zabi Ideal LED Strip

Matakin farko na shigar da tsiri na LED akan matakala shine zabar nau'in da ya dace. Yi la'akari da wurin matakala- na cikin gida ko waje, ƙayyade hasken da ake buƙata, tsawon tsiri, da ƙarfin lantarki, sa'annan ku saya daidai. A wannan yanayin, jagorar da aka tattauna a sama zai taimake ka ka zaɓi abin da ya dace. 

Mataki-2: Zaɓi Wuri 

Yanke shawarar inda kake son shigar da igiyoyin LED; yana iya zama rufi, dogo, matakai, ko tattakin matakala. Da zarar ka zaɓi wurin, tsaftace wurin da rigar datti. Yana da mahimmanci don tabbatar da satire ba shi da ƙura da datti. Idan akwai wani datti a cikin wurin shigarwa, goyan bayan ɗigon LED ɗin ba zai tsaya daidai ba.

Mataki-3: Aunawa & Yanke Rigar LED

Da zarar kun tsaftace matakan, ɗauki tef ɗin aunawa kuma ƙayyade adadin tsiri nawa ake buƙata don shigarwa. Misali, idan kuna shigar da filayen LED a ƙasa kowane mataki, auna tsawon kowane mataki kuma yanke tsiri daidai. Za ku sami alamun yanke a cikin tsiri; yi amfani da almakashi kuma yanke bin alamar. Idan ka yanke kuskure, kada ka firgita. Kuna iya haɗa su da sauri ta amfani da LED tsiri connector. Don koyon hanyar, duba wannan labarin- Zaku iya Yanke Fitilar Fitilar LED da Yadda ake Haɗa: Cikakken Jagora.

Mataki-4: Ma'aunin Polarity 

Bayan yanke igiyoyin LED zuwa ma'auni masu dacewa, lokaci yayi da za a shirya su don shigarwa. Don haka, da farko, sanya filayen LED, masu haɗawa, da wayoyi da kyau don kiyaye ingantacciyar polarity. Wato alama mai kyau yakamata ya hadu da kyakkyawan ƙarshe kuma mara kyau zuwa mara kyau. Tabbatar da wannan yana da mahimmanci saboda idan polarity ba daidai ba ne, igiyoyin LED ba za su yi haske ba. 

Mataki-5: Sayar da

Bayan daidaita polarity, haɗa abubuwan haɗin gwiwa, gami da dimmer da samar da wutar lantarki/ direba, tare da tube LED ta hanyar siyarwa. Koyaya, mafi kyawun madadin siyarwar shine mai haɗin LED. Waɗannan shirye-shiryen bidiyo ne waɗanda ke sa tsarin haɗawa cikin sauri da sauƙi. Koyaya, saida ya fi dacewa idan kuna shigar da ɗigon LED akan matakala na waje saboda yana ba da haɗin gwiwa mai ƙarfi. 

Mataki-6: Gwaji

Gwajin tsiri na LED ya zama dole don tabbatar da wiring ɗin daidai. Bayan kun gama da saida da haɗa ɗigon LED ɗin zuwa wutar lantarki, kunna shi don bincika ko yana haskakawa. Idan bai yi haske ba, duba polarity da haɗi. Kada ku yi kuskuren shigar da filayen LED ba tare da gwada su ba. Idan ka shigar da shi sannan ka ga tsiri ba ya aiki, duk aiki mai wahala zai tafi a banza. 

Mataki-7: Hawan Fitilar LED Zuwa Matakan

Yanzu kai LED tubes zuwa inda kake son shigar da LED tube. Cire goyan bayan manne kuma danna shi don tabbatar da ya zauna da kyau. Filayen LED suna da tef ɗin 3M wanda ke da ƙarfi sosai don riƙe madaidaicin daidai kan matakan matakan. Duk da haka, idan kuna son ƙarfafa shigarwar, kuna iya amfani da shirye-shiryen bidiyo da dunƙule su zuwa matakala. 

Mataki-8: Kunna Tushen Wuta 

Ana yin shigarwar ku da zarar kun hau filayen LED don tabbatar da ingantattun wayoyi. Yanzu, kunna tushen wutar lantarki kuma kalli matakan matakanku suna haskakawa!

Bi waɗannan matakan, za ku iya shigar da ɗigon LED da sauri akan matakala. Duk da haka, yana da kyau a yi hayar ma'aikacin lantarki don tabbatar da ingantaccen shigar da fitilu na waje. 

fitilar matakala 2

Inda Za a Sanya Fitilar LED akan Matakala?

Lokacin kunna matakala tare da tsiri na LED, zaku iya ruɗe game da yanke shawarar inda za ku girka shi. Da sassauci na LED tube ba ka damar shigar da su a ko'ina. Duk da haka ina ba da shawarar wasu ra'ayoyin inda za ku iya tsara su, amma zaɓin ba shi da iyaka a nan. Kuna iya ɗaukar ra'ayi daga shawarwarin da ke ƙasa kuma ku kawo abubuwan da kuka wulakanta hasken ku zuwa matakala- 

  • Rufin bene: Kuna iya shigar da filaye na LED akan rufin matakan a matsayin hasken wuta. Wannan salon ya fi dacewa da ku idan kuna da matakan hawa biyu ko uku a gida. Ƙirƙirar rufin ƙarya kuma shigar da igiyoyin LED suna haifar da tasirin haske mai ɓoye. Wannan zai yi aiki a matsayin babban haske na matakala. 

  • Ƙarƙashin kowane tattake: Za ku sami sarari don shigar da ɗigon LED a ƙarƙashin kowane matakala. Wannan zai haskaka matakala kuma ya haifar da hasken lafazin ado. 

  • Tare da gefen tattakin: Idan ba ku da bangon gefe a cikin matakanku, ko aƙalla gefe ɗaya a buɗe, shigar da ɗigon LED tare da gefen tattakin babban zaɓi ne. Wannan zai haskaka kusurwoyin gefe kuma ya mayar da hankali kan matakan ku daga nesa. 

  • Tsakanin kowane mataki: Shigar da igiyoyin LED a tsakiyar kowane mataki wani ra'ayi ne mai ban mamaki don haskaka matakala. Yawancin lokaci, ana ɗora tubes duk tare da mataki, amma don zama mai ƙirƙira, za ku iya barin sarari daga bangarorin biyu na mataki kuma shigar da igiyoyin LED daidai a tsakiyar. 

  • Ƙarƙashin kurmi ko leɓe tare da bango: Idan matakan ku na da kurmi ko leɓe, za ku iya shigar da filayen LED a ƙasa da shi. 

  • Ƙarƙashin layin hannu: Kamar yadda igiyoyin LED suke da tabbacin girgiza, kar su yi zafi sosai, kuma yawanci suna gudana ƙarƙashin ƙananan ƙarfin lantarki, ba su da aminci don amfani da su a kan matakan hawa. 

Don haka, don shigar da tube na LED, zaku iya zaɓar kowane ɗayan waɗannan wuraren da suka dace da matakan ku. Koyaya, akwai zaɓuɓɓuka marasa iyaka don samun ƙirƙira a nan. 

Hanyoyi Don Dutsen Fitilar LED Akan Matakala

Kuna iya hawan igiyoyin LED a kan matakala ta bin kowane tsarin da ke ƙasa wanda ya fi dacewa da ku-  

Taimakon Manne

Fitilar tsiri LED suna zuwa tare da kaset ɗin tallafi na 3M. Wannan ya sa tsarin shigarwa mai sauƙi; ko da yaro zai iya shigar da tube ta amfani da goyan bayan m. Abinda kawai kuke buƙatar ku yi shine cire murfin tef ɗin kuma danna shi zuwa matakala; shi ke nan! Don ƙarin koyo game da kaset ɗin tsiri na LED, karanta wannan labarin- Yadda Ake Zaɓan Kaset ɗin Maɗaukaki Dama Don Tafiyar LED.

Dannawa

Wani zaɓi don shigar da tube LED yana amfani da shirye-shiryen bidiyo. Akwai shirye-shiryen filastik da ƙarfe da ake samu; wasu nau'ikan gama gari na shirye-shiryen tsiri na LED sun haɗa da- 

  • clip ɗin gyaran bangon gefe ɗaya
  • Shirye-shiryen bidiyo daidaitacce
  • Shirye-shiryen bidiyo tare da goyan bayan m
  • E-Clips

Kafin yanke shawarar yin amfani da faifan bidiyo, tuna cewa za ku buƙaci hako matakan, wanda zai iya lalata matakan dindindin. Koyaya, shirye-shiryen bidiyo tare da goyan bayan mannewa zaɓi ne manufa anan. 

Aluminum Channel 

Yayin da matakan ke ci gaba da fuskantar tasiri ko takalmi, aluminum tashoshi zaɓi ne mai kyau don shigar da tube na LED. Tashoshin aluminum na iya zama nau'i daban-daban don dacewa da hasken matakan ku; wadannan sun hada da- 

LED profile aluminum
bayanin martaba na aluminum
  1. Tashar hawa saman

Tashoshin ɗorawa saman saman sune mafi kyawun nau'in tashoshi na aluminium don shigar da filaye na LED. Waɗannan su ne manufa domin shigar LED tube a tsakiyar matakai ko wani jirgin saman saman matakala. 

  1. Recessed tashar tashar

Tashoshin hawa da aka soke sune mafi kyawun zaɓin ku idan kuna son ginanniyar haske don matakalanku. Don amfani da wannan hanyar, dole ne ku shigar da tashoshi da wuri lokacin da kuke gina matakan. 

  1. Tashar hawa mai kusurwa 

Don haskaka wuraren matakala kamar-ƙasa da madaidaicin ko kowane kusurwar matakala, kuna buƙatar sanya matakan a cikin kusurwar kusurwa. A wannan yanayin, tashoshi masu tsayi na kusurwa sune kyakkyawan zaɓi don hawan igiyoyin LED. 

Idan kuna son ƙarin koyo game da waɗannan hanyoyin hawa, karanta wannan labarin- Shigar da Tushen Flex LED: Dabarun Haɗuwa.

Tips Kulawa don Hasken Matakan LED

Fitilar LED ba ta buƙatar kulawa da yawa. Duk da haka kuna iya aiwatar da wasu ci gaba na yau da kullun don tsawaita dorewa. Anan akwai wasu mahimman kulawa waɗanda yakamata ku bi don hasken matakala tare da tube LED- 

Tsaftace akai-akai: Yayin da matakan ke ci gaba da tafiya ta motsin ƙafafu, babu shakka, yana mu'amala da datti kullum. Tarin wannan datti akan fitilun LED zai hana ko da share haske. Bayan haka, gyaran ƙura na iya lalata madaidaicin idan kun sami ƙananan ramuka na IP. Don haka, kula da tsaftacewa na yau da kullum don tabbatar da aiki mai kyau. Koyaya, kar a je don tsabtace rigar sai dai in filayen LED suna da kaddarorin juriya na ruwa. 

Duba wutar lantarki: Tsawaita tsayin igiyoyin LED tare da matakala na iya haifar da raguwar ƙarfin lantarki. Duba hasken hasken; idan hasken yana raguwa a hankali, tuntuɓi ma'aikacin lantarki. 

Kashe lokacin da ba a buƙata ba: Kada ka bari fitulun matakala su haskaka tsawon yini. Kunna su kawai lokacin da kuke buƙata, kamar da dare ko kuma idan kuna da baƙi a gida. Wannan zai sa fitilun LED ɗin ya daɗe da adana kuɗin wutar lantarki. 

Ƙirƙirar Ra'ayoyin Hasken Matakala Tare da Fitilar LED

Maimakon zuwa ra'ayoyin haske na gama gari tare da tube LED, zaku iya yin ƙirƙira ta haɓaka su cikin salo na musamman. Anan akwai ra'ayoyi na musamman a gare ku-  

  • Tsari mai ƙarfi akan Ganuwar Matakala

Don ba da kyan gani ga matakalar ku, zaku iya ƙira ƙira mai ƙarfi akan bangon gefen matakan. A wannan yanayin, yi amfani da tashoshi na dutsen aluminium don samun hangen nesa da ake so. 

Hasken stairway 3
  • Yi amfani da Fitilar LED masu launi

Madadin zabar filaye masu launin fari na LED, zaku iya zaɓar filayen LED na RGB don kawo sakamako mai launi zuwa matakalanku. Kuna iya tsara matakan jigon bakan gizo ko haɗa nau'ikan launi daban-daban don kawo tasirin ombre.

Hasken stairway 4
  • Tasirin Hasken Matakai na Boye

Kuna iya amfani da filayen LED don ba matakalan tasirin haske kai tsaye da nagartaccen tasirin haske. Yin hasken wuta don rufi ko shigar da filayen LED a ƙasa da tattake na iya taimaka muku samun wannan tasirin. Koyaya, ƙara tsiri a ƙarƙashin kowane mataki idan kuna da matakala mai buɗewa - sakamakon zai ba ku mamaki!

Hasken stairway 5

Kuna iya duba na- 16 Ra'ayoyin Hasken Matakai Tare da Fitilar Fitilar LED don samun ƙarin zaɓuɓɓukan hasken matakala. A cikin wannan labarin, na rufe mafi ban mamaki shawarwarin hasken matakala da za ku iya aiwatarwa don matakan ciki da waje. 

FAQs

Don haskaka matakala masu duhu, kuna buƙatar shimfiɗa kwance don sassa daban-daban na matakan. Na farko, fara da hasken rufi; zaka iya ƙara fitulun tabo, fitilun waƙa, fitillun-fitila, ko kwararan fitila masu sauƙi na LED idan tauraro yana kunkuntar. Amma idan yankin matattakalar yana da faɗi sosai ko kuma idan matakala ce mai duplex ko triplex, je zuwa hasken wuta tare da filaye na LED. Yin la'akari da ƙirar ku na ciki, kuna iya shigar da chandeliers ko hasken wuta. Da zarar rufin matakin ya yi haske sosai, je zuwa hasken lafazin. Filayen LED sune mafi kyawun zaɓi don haskaka matakala; Ƙara su a ƙasan madaidaicin, matakai, dogo, ko duk inda kuka ga ya dace. Don haka, a sauƙaƙe zaku iya sanya bene mai duhu ya yi haske sosai.

Ee, LED tubes sun dace da hasken matakala na waje. Suna samuwa a cikin mafi girman ƙimar IP & Ik wanda ke ba su kariya daga shiga da kuma tasirin mummunan yanayi na waje. Wadannan filaye na LED na iya yin tsayayya da ƙura, ruwan sama, hadari, da iska cikin sauƙi, yana sa su dace da matakan waje. 

Ee, LED tube yawanci gudu a low irin ƙarfin lantarki, 12V ko 24V, kuma kar a yi zafi fiye da. Kuma mafi mahimmanci, waɗannan kayan aiki suna da tabbacin girgiza. Don haka, ba za ku fuskanci wata matsala ta taɓa su ba lokacin da aka kunna su, wanda ya sa su dace don sanyawa a kan matakan hawa.

Matsakaicin ƙimar IP da ake buƙata don hasken bene na waje shine aƙalla IP44. Duk da haka, zai dogara ne akan yanayin da ke kewaye da matakan; IP65 zai ba da kariya mai ƙarfi daga yanayin yanayi na yau da kullun kamar ruwan sama mai yawa, iska, da guguwa. Amma buƙatun na iya ƙaruwa dangane da aikace-aikacen; Misali, don matattarar wuraren waha, IP68 zai yi aiki mafi kyau.

Kuna iya keɓance filayen LED don hasken matakan ku. Tuntuɓi abin dogaro mai ƙira, kuma sami zaɓuɓɓukan gyare-gyare akan ƙarfin wutar lantarki, tsayin, ƙarfin wuta, yawa, da ƙari.

Launin filayen LED ya dogara da abin da kake so. A ce kuna son jin daɗin shimfidar matakala; kalar dumi zai dace da ita. Bugu da ƙari, don sautin bluish, haske mai sanyi ya fi dacewa. Akwai ƙarin hujjoji da yawa da za a yi la'akari da su, kamar kayan matakala, launi na bangon matakala, kayan ado na ciki, da ƙari. Misali, haske mai launin rawaya yana aiki mafi kyau tare da matakan katako; sanyi farin haske ya fi kyau tare da baƙar fata ko fari matakala. Bayan haka, kuna iya yin la'akari da haske mai launi don wasu aikace-aikace, kamar matakan gidajen abinci, mashaya, ko mashaya.

Kwayar

Hasken matakala tare da ɗigon LED ba kawai yana taimakawa ga gani ba amma yana haɓaka kyawun sararin ku. Kuna iya shigar da waɗannan kayan gyara a cikin matakan ku ta hanyoyi da yawa- ta amfani da shirye-shiryen bidiyo, tashoshi na aluminium, ko goyan baya.

Koyaya, a cikin zaɓar filayen LED don hasken matakala, inganci shine babban abin da yakamata kuyi la'akari. Kuma don haka, LEDYi shine mafitacin ku. Muna ba ku nau'i-nau'i iri-iri na LED tube wanda ya dace don hasken matakala. Bayan haka, kuna iya neman keɓancewa kuma. Don haka, me yasa kuma? Tuntube mu kuma sami hasken matakan da kuke so YANZU!

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.