Candela vs Lux vs Lumens

Mutane suna auna fitilu ta amfani da raka'a daban-daban kamar Candela, Lux, da Lumens. Shin kun taɓa yin tunani game da kimanta fitilun amfani da ɗayan waɗannan raka'a? 

Kuna iya shiga cikin matsala yin hakan saboda raka'o'in auna haske Candela, Lux, da Lumens galibi suna musayar juna. Don haka na yanke shawarar kubutar da ku daga wannan rudani ta hanyar kawo sabanin da ke tsakaninsu.

Raka'a Candela, Lux, da Lumens suna auna ƙarfin haske. Lux yana nufin adadin hasken da ya kai wani abu. Kuma Lumens da Candela su ne ma'auni da ake amfani da su don duba yawan fitowar haske.

Duk da haka, ana amfani da waɗannan kalmomi guda uku da kuskure yayin da ake tantance hasken hasken. Shi ya sa ya kamata ku san abin da suke nufi da kuma abubuwan da ke raba raka'a da juna. 

Mu nutse cikin tattaunawar don ƙarin sani.

Menene Candela?

Candela yana faɗin Hasken Haske na tushen haske. Wannan kalmar ta samo asali ne daga kalmar Latin 'Candela' kuma tana da alaƙa da tsananin kyandir. Misali, Candela ɗaya yana kusan daidai da hasken kyandir.

A cikin ma'auni, Candela yana auna ƙarfin haske a cikin wata hanya ko kusurwa. Ba a bayyane ba? Yi tunanin hasken laser; yana jagorantar hasken zuwa wata hanya ta musamman. Wannan shine dalilin da ya sa ƙimar Candela ta kasance mafi girma a cikin Laser ko spotlights.

Menene Lux?

Lux (lx) shine ma'aunin aunawa don haskakawa. Yana nuna adadin hasken da ke haskaka kowace murabba'in mita. 

Don haka, don ƙimar Lux, kuna buƙatar yin la'akari da yankin ɗakin ko nisan tushen hasken daga wani wuri. A wannan yanayin, ƙimar Lux ta bambanta da murabba'in zuwa tsayi. Wato yayin da nisa ke ƙaruwa, ƙimar Lux yana raguwa. Don haka, hasken da yake da haske a cikin ƙaramin ɗaki ba zai yi kama da haske ba idan an saka shi a cikin babban ɗaki.

A cikin kalmomin littafi, an bayyana Lux a matsayin - 1 lx daidai yake da 1lm/m^2. Wato, darajar Lux ya dogara da Lumens (lm). Don haka, bari mu shiga cikin Lumens don koyon Lux da kyau-

Menene Lumen?

Ana auna ƙimar Luminous Flux a cikin Lumen (lm). Ita ce kalmar da aka fi amfani da ita don bayyana ƙarfin fitilu. 

Lumens suna faɗin jimillar ƙarfin tushen haske. Wato gabaɗayan haske da haske ke samarwa shine Lumens. Ba kamar Candela (cd), Lumens baya ƙididdige hasken daga wata hanya ta musamman ba. Maimakon haka yana nuna danyen Lumens. 

Wannan danyen Lumen yana auna hasken haske daga kowane bangare. A sakamakon haka, ba tare da la'akari da kusurwar fitowar haske ba, darajar Lumen ta kasance mai tsayi.

Bugu da ƙari, ƙimar Lumens ta bambanta da nau'in haske, launi, da tushen wutar lantarki. 

Candela vs Lux vs Lumens - Menene Bambancin?

Bambance-bambancen farko tsakanin Candela, Lux, da Lumens sune kamar haka a cikin tebur da ke ƙasa. 

bayani dalla-dallaCandelaLumensLux
definitionCandela shine matakin haske na tushen haske a wani kusurwa da shugabanci.Lumen yana nuna jimlar fitowar haske a duk kwatance.Adadin hasken da ke bugun kowane yanki na murabba'in mita shine Lux.
Ma'auni NaƘarfin haskeRuwan FulawaHaske 
Alamar (SI)cdlmlx

Candela ita ce rukunin aunawa na Ƙarfin Haske. A halin yanzu, Lumen da Lux sune raka'a don Flux da Haske.

A cikin kalmomi masu sauƙi, Candela yana nuna yadda hasken haske yake; Lux yana auna yadda abu yayi haske a cikin hasken. Kuma Lumen yana nuna jimlar fitarwa da tushen hasken ke bayarwa. 

Canjin nisa yana shafar ƙimar Lumen da Lux, amma Candela ya kasance koyaushe. Wato saboda darajar Candela ya dogara da kusurwoyi maimakon nisa.

Candela vs Lux vs Lumens - Yaya Alakar Su?

Candela lux lumen dangantaka
Candela lux lumen dangantaka

Alakar da aka fi sani tsakanin waɗannan kalmomi guda uku ita ce, dukkansu su ne ma'aunin haske. Don fayyace manufar, bari mu sami tushen waɗannan sharuɗɗan-

Lumens wani nau'i ne na Candela. Dukansu sharuddan suna auna haske; wato suna bayyana hasken tushen haske. Bambanci shine cewa lumens suna yin la'akari da hasken haske daga kowane bangare. Sabanin haka, Candela yayi la'akari da hakan don wata hanya ta musamman. 

Hakanan, naúrar Lux ita ce ma'aunin Lumens a kowace murabba'in mita. Yana da nau'i mai nau'i na Lumens. A cikin sharuddan lissafi, 1 lx = 1lm/m^2. Wannan ma'auni yana ba da cikakkiyar wakilcin hasken haske fiye da Lumens.

Kuma mafi ban sha'awa gaskiyar ita ce Lux shine nau'in awo na kyandir na ƙafa (wani tsohon lokaci yana nufin Candela).

An samo asali daga
  Lux ———————→ Lumens ——————–→ Candela
1 lx = 1lm/m2 = 1 cd·sr/m2

Don haka, Candela, Lux, da Lumens suna da alaƙa da juna. Duk da haka, sun faɗi daban-daban guda uku, amma an haɗa su kuma ana iya canzawa. 

Cikakkun yanki yana da ƙaƙƙarfan kusurwa na 4π steradians, don haka tushen haske wanda ke haskakawa ɗaya ta kowane fanni yana da jimlar haske mai haske.

1 cd × 4πsr = 4π cd · sr ≈12.57 lm.

Abubuwan Da Suka Shafi Ƙimar Candela Vs. Lux Vs. Lumens

Ƙimar Candela, Lux, da Lumens suna canzawa don abubuwa masu zuwa:

distance

Nisa tsakanin abu da tushen haske yana rinjayar ƙimar Lux da Lumens. Wato saboda murabba'in tazarar ya saba wa waɗannan raka'o'in.

Ƙara tsawon ta sau biyu, ƙimar lx zai rage zuwa 1/4th na ƙimar farko. Amma nisa baya shafar darajar Candela, saboda yana yin kide-kide tare da kusurwoyi maimakon nisa. 

Angle Of Radiance

Kusurwar da aka samar ta hanyar haske yana rinjayar hasken. Ƙananan kusurwa shine, ƙimar Candela da Lux; mafi haske haske ne. 

Bugu da ƙari, yankin haske yana ƙaruwa don manyan kusurwoyi na haskakawa, yana kiyaye darajar lm akai-akai. 

Ingantaccen Haskakawa 

Ƙarfin haske yana auna ikon tushen haske don samar da fitilu masu haske. Ya dogara da ƙimar Wattage da Lumens na tushen wutar lantarki. Ingancin haske yana ƙaruwa yayin da ƙimar Watt ke raguwa.

Wato, mafi girman ingancin ingancin haske, mafi girman haske. 

Wanne ne Ma'aunin Ma'auni na Hasken Haske na LED Strip?

Madaidaicin ma'aunin haske na LED Stipe shine Lumens. Amma, sau da yawa muna yin kuskuren auna haske na ratsi LED tare da Wattage. Wannan gaba ɗaya aikin rashin adalci ne saboda haske daban-daban yana da ingantaccen haske daban-daban. 

Don haka, hanyar da ta dace don yin hukunci akan aikin ɗigon LED yana tare da Lumen kowace ƙafa / mita. 

Koyaya, ƙimar Lumens ta bambanta da launi na ɗigon LED. Misali, fararen ratsin LED suna da ƙimar Lumen mafi girma fiye da ratsin LED masu launi. 

magudanar ruwa
magudanar ruwa

Ta yaya Lumens & Wattage suke hulɗa?

Lumens suna nuna jimlar fitarwa da tushen haske ke samarwa, yayin da Wattage shine makamashin da ake amfani dashi don tafiyar da hasken. Duk da haka, don yin la'akari da aikin hasken, dole ne ku yi la'akari da ingancin hasken ta hanyar sanin ƙimar lumen da Wattage. 

A wannan yanayin, kwararan fitila masu ceton makamashi sune mafi inganci. Domin suna samar da ƙimar lumen mafi girma ta amfani da mafi ƙarancin makamashi (Wattage). Shi ya sa ake kiransu kwararan fitila masu ceton makamashi. 

Ana ƙididdige ingancin haske kamar Lumen Per Watt. Wato

Ingantaccen Haske, E = lm/W

Don haka, aikin hasken yana ƙaruwa lokacin da ingancin ya inganta. A lokaci guda, fitillu masu inganci suna rage lissafin wutar lantarki. 

FAQs

1 lux yana nuna adadin hasken da aka ƙirƙira a kowace murabba'in mita don rarraba hasken lumen ɗaya, 1 Lx = 1lm/m^2.

1 cd = 1 lm/sr shine dabarar Candela. Rarraba darajar lumen tare da steradian, zaku iya samun ƙimar Candela.

Jimlar Luminous Flux (lx) na LED wanda aka raba ta hanyar makamashin da ake buƙata don gudanar da hasken ana kiransa ingantaccen haske na LED. Naúrar sa lm/W.

Matsayin da ya dace na Lux ya bambanta a wurare daban-daban. Misali - 150 lx cikakke ne don gida, yayin da 750 lx yana da kyau ga kantuna ko shagunan siyarwa.

Kammalawa 

Ina fata, idan kun karanta wannan labarin, yanzu kun san bambance-bambance tsakanin Candela, Lux, da lumens da kyau. Don haka, babu sauran ruɗani wajen yin hukunci da hasken hasken daga yau. 

Mu masana'anta ne ƙware a samar da ingantaccen inganci LED tube da kuma LED neon fitilu.
Don Allah tuntube mu idan kana buƙatar siyan fitilun LED.

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.