16 Ra'ayoyin Hasken Matakai Tare da Fitilar Fitilar LED (2024)

Dangane da fitilun matakala, fitilun LED sune mafi amintaccen zaɓi don baiwa matakalan ku yanayin zamani da kyan gani. Waɗannan tsiri sun zo da launuka daban-daban kuma suna da sauƙin sassauƙa don ƙira da ƙima. Kuma wannan shi ne abin da ya sa su dace don hasken matakala. Bayan haka, suna da ƙarfin kuzari, ɗorewa, da juriya ga ruwa da girgiza. Don haka, zaku iya amfani da su duka biyu na cikin gida da na waje. 

Zaɓi tsiri mai kyau na LED kuma ku fara da hasken rufin matakan ku. Hasken Cove tare da tube LED yana aiki mafi kyau don ƙirƙirar kyakkyawan yanayi. Kuma gwada haskaka bangon gefe na matakan. Kamar yadda fitilun LED ba su da ƙarfi, za ku iya shigar da su a ƙarƙashin madogararku kuma. Koyaya, zaku sami zaɓuɓɓuka marasa iyaka don tsara ƙirar tare da tube LED anan.  

A cikin wannan labarin, na rufe ra'ayoyi 16 masu haske don haskaka matakan ku tare da fitilun fitilun LED. Za ku kuma koyi game da nau'ikan filaye na LED don amfani da su a sassa daban-daban na matakala. Don haka, ba tare da bata lokaci ba, bari mu shiga cikin tattaunawar-

Mafi kyawun Ra'ayoyin Hasken Matakai Tare da Tushen LED 

Yayin da ake kunna matakala tare da filaye na LED, rarraba matakan zuwa sassa daban-daban shine mafi kyau don tabbatar da haske mai kyau. Don haka, duba wannan - 

Hasken rufin matakala 

Hasken rufi yana aiki azaman hasken gaba ɗaya ko na yanayi don matakan ka. Yana ba ku damar kallon matakan da kyau don kada mutum ya zame daga matakala saboda rashin isasshen haske. Koyaya, maimakon zuwa bututun gargajiya da fitilun rataye, zaku iya haskaka rufin tare da tube LED. Anan akwai wasu ra'ayoyin fitilu na fitilu na LED don ku- 

1. Hasken Cove A cikin rufin bene 

Hasken Cove koyaushe shine kyakkyawan zaɓi don hasken rufi; Haka yake ga matakala. Yana kawo kyan gani ga matakalar ku tare da duka cikin sararin ku. Duk da haka, wannan fasaha na hasken wuta yana aiki mafi kyau a kan matakan duplexes ko gidaje uku. Kuna iya zaɓar farar fata, farar fata, ko dim-zuwa-dumi Fitilar LED don haskaka rufin matakala. Waɗannan ratsin zafin launi masu daidaitawa suna ba da yanayi mai yawa zuwa matakala kuma suna sa ku ji a gida. 

Koyaya, hasken cove shima yana da kyau ga matakan gidan abinci da otal. Don ƙara ƙarin tsayi zuwa hasken rufin matakala, je don rataye pendants ko chandeliers a tsakiyar silin ɗin ku. Babu shakka, wannan sakamakon hasken zai ba ku mamaki.

1

2. Gwaji Tare da Hasken Launi

Ƙara launuka masu launi na LED zuwa rufin matakala don kawo ƙarin nishaɗi zuwa matakala. A wannan batun, RGB LED tube shine babban zaɓinku. Kuna iya ƙara waɗannan raƙuman ruwa azaman hasken wuta ko ƙirƙirar ƙirar geometric a cikin rufin matakala ta amfani da tashoshi na aluminum. Irin wannan yanayi mai ban sha'awa na saman bene zai zama cikakke ga otal, motel, mashaya, mashaya, da sauransu. Bayan haka, zaku iya zuwa ra'ayoyin DIY don amfani da waɗannan sassa masu sassauƙa kuma ku kawo rayuwa zuwa sararin saman ku ㅡ 

Hasken bangon matakala 

Yayin da ake kunna matakala, ana yin watsi da ganuwar. Amma ta hanyar haskaka wannan sashe, zaku iya haɓaka tasirin matakan ku yadda ya kamata. Anan akwai wasu ra'ayoyin ƙirƙira don haskaka bangon matakala- 

2

3. Haskakawa Ganuwar Matakan Matakai 

Haske rufin bene na kowa. Amma yaya game da kunna bangon kuma? Kuna iya haskaka bangon gefe na matakan ta amfani da igiyoyin LED don kawo tasiri na musamman. A wannan yanayin, zaku iya amfani da fale-falen aluminum tare da kwandon da aka watsar don ɓoye tsiri. Don haka, fitilun LED ba za su kasance a bayyane ba lokacin da fitilu ke kashe kuma za su ba da haske mai haske. Hakanan zaka iya ƙara wasu zane-zane ko rataye a bangon matakala don ƙarin taɓawa da haskaka su da fitilun LED. Wannan zai sa abubuwa su tashi su ɗaga gaba dayan yanayin matakalar ku. 

3

4. Ƙirƙirar Tsari Mai Sauƙi A cikin Ganuwar Matakai Tare da Fitilar LED 

Yi ƙirƙira tare da hasken matakan ku, kuna tsara filaye masu sassauƙa na LED zuwa sassa daban-daban. Maimakon shigar da fitilun cikin layi madaidaiciya, lanƙwasa su zuwa kusurwoyi daban-daban don ƙirƙirar tasirin gani na musamman. Yaya game da fayyace bangon bayan karkata a hankali ko ƙin matakan? Babu shakka, zai zama yunkuri mai daukar ido don aiwatarwa. Koyaya, zaku iya ƙarin gwaji tare da zayyana tsiri tare da tashoshi na aluminum. Wannan tabbas zai kawo kyan gani na zamani da sumul zuwa matakala. 

4

5. Haskaka Rubutun Ganuwar Matakai 

Idan kuna da bangon gefe da aka zana tare da matakala, kar ku tsallake kadan don tashi sama. Zai iya zama bangon bulo, bangon da aka jefe, ko ƙirar takarda; zaɓi don haskaka su ba shi da iyaka. Kuna iya hawan igiyoyin LED a cikin bangon sama da ke bayyana yankin rufi ko bangon ƙasa wanda ke rufe yankin ƙafa. Wannan zai nuna alamar bangon bango, inganta yanayin sararin samaniya. Hakanan zaka iya gwada hawan igiyoyin LED daga bangarorin biyu na bangon a tsaye. Irin wannan hasken ba kawai zai fitar da tsarin bango ba amma har ma ya haifar da ruɗi na sararin samaniya kuma ya sa yankin ku ya zama sananne. 

5

6. Haskaka Matakan Taka daga Ƙarƙashin Ƙasa

Lokacin kunna bangon matakala tare da ɗigon LED, yawancin mu suna kaiwa saman ko na sama na bangon. Amma kuna iya tafiya daban. Maimakon hawan igiyoyi a saman bangon gefe, je zuwa ɓangaren ƙasa. Yi layi da ratsi tare da bangon bayan matakin da aka yanke na matakan. Wannan zai ba da kyan gani na musamman ga matakala. Bayan haka, idan kuna da ganuwar tubali, wannan kuma zai yi aiki sosai don haskaka laushi. 

6

Hasken Mataki

Hasken mataki shine mafi kyawun sashi na matakan haske. Ko da yake akwai zaɓuɓɓuka da yawa don walƙiya mataki, ɗigon LED yana aiki mafi kyau. Bincika ra'ayoyin hasken matakin da ke ƙasa don matakan matakanku waɗanda za su busa zuciyar ku- 

7. Hasken Mataki na Hankali Tare da Tushen LED

Game da hasken matakala, hasken matakin a kwance shine abu na farko da zai buga zuciyarka. Ita ce dabarar hasken mataki na yau da kullun duk da haka an yi la'akari da mafi kyawun zaɓi. Ƙara igiyoyin LED a ƙasa kowane mataki; wannan shine kawai abin da kuke buƙatar yi. Ba a buƙatar matsalan ƙira ko sutura don wannan fasaha. Idan kuna son wani abu na asali don hasken matakala, hasken matakin kwance tare da tube LED shine zaɓin ku. 

fitilar matakala 3

8. Hasken Mataki na tsaye

Don kawo keɓancewa ga hasken matakalanku, je zuwa wurin sanya filayen LED a tsaye cikin matakan. Zai kawo abin taɓawa zuwa matakala. Kuna iya zaɓar shigar da tsiri zuwa gefuna na matakan daga sama zuwa ƙasa. Bayan hawan igiyoyin a tsaye, kiyaye ɗan tazara daga bangarorin biyu na matakan kuma zai yi aiki sosai. Koyaya, sassaucin raƙuman LED yana sa ya zama mai sauƙin ƙira duk yadda kuke so. Yanke kayan aikin kuma yana rage damuwa na girmansa zuwa tsayin matakan. Bugu da ƙari, idan kuna haskaka dogon matakala na gidajen abinci, kantuna, ko wuraren kasuwanci, super-dogon LED tube na akai-akai kuma akwai. Tare da waɗannan tsiri, zaku iya rufe har zuwa mita 50 na yanki na matakala ba tare da wahalar yanke ko sake haɗawa ba!

8

9. Sanya Fitilar LED A Tsakanin Kowane Mataki 

Idan kana son kawo wasu sabbin abubuwa zuwa hasken matakin kwance, gwada sanya su a tsakiyar kowane mataki. Fitilar LED ba ta gudu a cikin matakin matakin wannan dabarar hasken wuta. Maimakon haka, an sanya su a tsakiya kawai, suna kiyaye rata daga bangarorin biyu. Irin wannan fitilun matakala yana kawo kyakkyawan hangen nesa kuma yana adana farashin hasken ku kamar yadda ake buƙatar ƴan tsiri. 

9

10. Ƙirƙiri Boyayyen Tasirin Haske a ƙasa Matakin 

Idan kuna da matakan hawa mai buɗewa, tasirin haske mai ɓoye shine mafi kyawun zaɓi don ƙirƙirar tasirin iyo mai laushi. Shigar da filayen LED a ƙasan kowane madaidaicin matakin don kada a iya ganin tsiri daga sama. Irin wannan ɓoyayyiyar hasken matakala zai haifar da inuwa ƙarƙashin buɗaɗɗen hawan da ke samar da kyakkyawan yanayi. Wannan kuma zai kawo tasiri mai ban mamaki a bangon da ke ƙasa da matakan. Don haka, aiwatar da wannan dabarar don yin sanarwa tare da hasken matakan ku. 

10

11. Haskaka Gefen Matakan Taka 

Matakan matakala sune jirgin sama a kwance inda kuka saita sawun ku. Hasken waɗannan tayoyin ya zama ruwan dare gama gari. Amma zaka iya ɗaukar wannan zuwa mataki na gaba ta hanyar zayyana tarnaƙi / gefuna na tayoyin tare da tube LED. Wannan zai haifar da wani ɓoye mai haske daga kusurwar matakala, yana sa matakanku su zama kamar suna iyo a cikin nauyi. Kuna iya gwaji tare da irin wannan hasken ta amfani da sanyi ko dumin fararen LED ko masu launi; biyu zažužžukan za su yi aiki mai girma. 

11

12. Yi amfani da RGB Strips Don Ƙara Tasirin Launi 

Idan kun gaji da hasken matakala a fili kuma kuna son kawo wasu launi zuwa matakalar ku, tafi RGB LED tsiri. Waɗannan tsiri suna da guntu guda 3-in-1 tare da ja, kore, da shuɗi mai fitar da haske. Kuma hada waɗannan launuka na asali guda uku na iya samar da launuka kusan miliyan 16! Bayan haka, tare da mai kula da LED mai wayo, zaku kuma sami zaɓuɓɓukan gyare-gyaren launi na DIY! Wato shigar da igiyoyin RGB zuwa matakala; za ku iya kawo kowane launi zuwa matakan ku, kamar mai sihiri. Waɗannan matakan haske na matakan za su yi aiki sosai akan matakan mashaya, discos, sanduna, wuraren shakatawa, da sauransu. 

12

13. Kawo Multicolor Effect To Your Stair 

Kuna son sanya wasan fitulun matakala ya zama abin wasa? Je zuwa maƙallan LED masu launi. Anan kuna samun zaɓuɓɓuka guda biyu: zaɓi launuka daban-daban don kowane matakala ko tsiri ɗaya wanda ke nuna tasirin launuka masu yawa. Don zaɓi na farko, siyan raƙuman LED na launuka daban-daban kuma shigar da su a kan matakala, daidai da launin launi. A wannan yanayin, zaku iya zuwa LEDYi LED tsiri mai launi ɗaya. Anan, zaku sami nau'ikan launuka iri-iri, gami da ja, kore, shuɗi, rawaya, amber, ruwan hoda, da UV. Haɗuwa da waɗannan, zaku iya kawo sakamako mai yawa da sauri. 

Duk da haka, LED tubes addressable aiki mafi kyau don ɗaukar launin haske zuwa mataki na gaba. Za su kawo tasirin bakan gizo mai ɗorewa zuwa matakala. Bayan haka, yana ba ku damar canza launin tube a duk lokacin da kuke so. Don haka, idan kuna shirin kawo tasirin multicolor kuma kasafin kuɗi ba damuwa bane, babu shakka, igiyoyin LED ɗin da za'a iya magance su shine duk abin da kuke buƙata. Duk da haka, idan kuna neman zaɓi mai araha, zaku iya siyan launuka daban-daban na tsiri mai launi ɗaya kuma ƙirƙirar tasiri masu launi ta amfani da su. 

13

14. Gwada Ƙirƙirar Matakan Ruwa Mai Sihiri 

Kuna da matakala masu buɗe ido ko a bayyane? Jeka don ƙirƙirar tasirin ruwa na sihiri ta hanyar haskaka su tare da tube LED. A wannan yanayin, zabar ƙwanƙarar sautin sanyi mai laushi yana aiki mafi kyau. Sakamakon bluish na waɗannan fitilu yana ba da jin daɗin ruwan teku. Kuna iya sanya waɗannan ratsi a kwance ko a tsaye a ko'ina cikin matakan matakan. Amma hanya mafi kyau ita ce, sanya su a ƙarƙashin matakan. Irin wannan tasirin haske mai ɓoye zai ƙara tasirin iyo wanda ya fi dacewa da matakan gilashin ku. 

Idan kuna da irin wannan matakala na zahiri a cikin gidanku, haskakawa ta wannan hanyar zai sa hankalin baƙi. Kuma baƙonku ba zai iya cire idanunsu daga waɗannan matakan ba. Ta haka zai haskaka yankin matakan ku kuma ya gina sanarwa don dukan kayan ado na cikin gida. Koyaya, ana iya kawo wannan tasirin sihiri zuwa matakala na wuraren kasuwanci don haɓaka haɗin gwiwa. Misali, a cikin gidajen cin abinci, hasken matakala na gilashi na iya zama babban abin jan hankali ga abokan cinikin hoto. 

14

15. Kawo Tasirin Sihiri Tare da Tafiyar Sensor Sensor

Fitar firikwensin motsi shine sabuwar fasahar haske da za ku iya ƙarawa zuwa matakala don kawo mafi kyawun tasirin sihiri. Duk lokacin da ka taka matakala, za su yi haske, kuma a karo na biyu ka cire ƙafafunka, fitilu za su kashe kai tsaye. Wannan yana yiwuwa saboda irin waɗannan filaye na LED suna da na'urar gano motsi wanda ke gano infrared ko raƙuman zafi waɗanda ke haskakawa daga abubuwan motsi. Za su iya ba da amsa ga abubuwa masu zafi kamar mutane, motoci, dabbobi, da sauransu, da haske, gano motsin su. Kuma idan babu motsi, yana kashe ta atomatik. Don haka, yana kawo abin gani mai ban sha'awa kuma yana adana lissafin wutar lantarki kuma. Don haka, idan kuna son sarrafa kansa don gidanku mai wayo, firikwensin firikwensin LED shine babban zaɓinku don hasken matakala. 

15

Hasken Matakala

Jirgin dogo wani muhimmin sashi ne na matakala, don haka kar a tsallake don kunna wannan sashin. Anan akwai wasu ra'ayoyi masu biyowa waɗanda zaku iya haskaka hasken matakan ku ta amfani da tsiri na LED- 

16. Haskaka Tsakanin Matakai

Kuna iya ƙara ɗigon LED zuwa bayan matakan matakan don ba da tasirin haske mai ɓoye. Wannan yana aiki mafi kyau idan kuna da rails na gaskiya ko gilashi. Suna dacewa da kyau tare da fitilun fitilun LED don ƙirƙirar ruɗi mai iyo. Bayan haka, filaye masu dumama LED za su dace da ku idan kuna da matakan katako. Sautin launin rawaya na waɗannan tsiri yana kawo haske mai daɗi da na yau da kullun zuwa matakala. Hakanan zaka iya yin wasa tare da raƙuman LED masu sanyi don ƙarfe, baƙar fata, ko wasu ƙirar layin dogo; zabin duk naku ne.

16

17. Ƙara Ƙirƙirar Ƙarfafawa 

Kuna iya ƙirƙira gwaji tare da tsarin tsiri na LED tare da tsararren shingen tsani. Misali, shigar da filaye masu launi na LED a ƙasan dogo zai yi haske idan kuna da shingen gilashi. Hakanan zaka iya gwada fitilun DIY don tashi a cikin duniyar kirkiran ku. Yaya game da kawo tasirin ombre ta hanyar haɗa nau'ikan launi daban-daban? Ba zai zama abin ban mamaki ba? Ɗauki igiyoyin LED masu launin shuɗi da kore kuma sanya su gefe da gefe a cikin ƙananan ɓangaren layin gilashin ku. Zakuyi mamakin haduwar kalar da zata fito dashi. Ta wannan hanyar, zaku iya gwaji tare da wasu palette masu launi, watau, haɗa launin rawaya da kore, ja da shuɗi- zaɓuɓɓukan ba su da iyaka. 

17

Mafi kyawun Fitilar LED Don Hasken Matakai

Dole ne ku sani game da nau'ikan filaye na LED don haskaka matakan ku. Anan akwai zaɓuɓɓukan da ake samu don hasken matakala tare da tsiri na LED-

Tushen LED Launi ɗaya

Gudun LED masu launi ɗaya su ne mafi yawan bambance-bambancen karatu. Idan kuna son hasken matakala na DIY, waɗannan tsiri zai fi kyau. Suna samuwa a cikin launuka daban-daban, ciki har da- ja, kore, blue, rawaya, amber, ruwan hoda, da UV. Ana iya daidaita su sosai; zaka iya zaɓar tsayin tsiri, ƙarfin lantarki, ƙimar IP, zafin launi, da ƙari. 

RGB LED Strip

RGB LED tsiri kawo tasiri mai launi zuwa matakalanku. Suna haɗa hasken launuka na asali guda uku - ja, kore, da shuɗi don samar da miliyoyin launuka. Shigar da waɗannan tsiri zuwa matakan wuraren kasuwanci kamar gidajen abinci, wuraren shakatawa, da mashaya suna aiki mafi kyau. Bayan haka, tare da mai sarrafawa mai wayo, zaku iya ɗaukar iko gaba ɗaya akan launukan haske. 

Dim-to-Dumi Tushen LED

Dim-to-Dumi tube LED suna da kyau don haskaka matakan gidan ku. Suna ba ku tasirin kyandir mai dumi da jin daɗi a kan matakan ku. Kuna iya rage su gwargwadon yanayin ku don ƙirƙirar yanayin da ya dace don yankin matakan ku. Don haka, idan kuna da matakala a cikin gidan ku, zaku iya zaɓar waɗannan tsiri. Zai haifar da ƙarin yanayi na gida kuma yana maraba da baƙi tare da jin daɗi. 

Tushen Farin LED mai Tunawa

Matsakaicin farar fata na LED su ne zazzabi daidaitacce tube. Suna ba ku damar canza hasken daga dumi zuwa sanyi kowane lokaci. Daidaita yanayin zafin launi don waɗannan ramuka yawanci jeri daga 1800 K zuwa 6500 K ko 2700 K zuwa 6500 K. Ajiye waɗannan tsiri a cikin matakala, zaku iya canza yanayin yankin ku da sauri daga hasken rawaya zuwa bluish! 

Madaidaicin LED Strips 

installing LED tubes addressable na iya zama motsi mai canza wasa zuwa hasken matakala. Waɗannan sassan suna da IC shigar a cikin PCB, wanda ke sarrafa hasken kowane yanki daban. Yin amfani da waɗannan tsiri, za ku iya kawo launuka masu yawa da ke gudana a ko'ina cikin matakala. Idan kuna son tasirin bakan gizo akan matakalanku, fitilun LED masu iya magana shine mafi kyawun zaɓinku. 

Motsi Sensor LED Strips

Wadannan filaye na LED suna da sabuwar fasaha da za ta iya gano motsi da haske da ke amsa shi. Na'urori masu auna firikwensin motsi a cikin waɗannan filaye suna ba shi damar kunna ta atomatik lokacin da kuka taka matakala. Kuma yana kashe da zarar kun cire ƙafafunku daga matakan. Waɗannan ayyuka sun dace da mafi kyawun gidaje masu wayo. Don haka, je don waɗannan tsiri idan kuna son kawo keɓancewa ga sararin ku. 

fitilar matakala 2

Yadda Ake Shigar da Fitilar LED A Matakan Matakala?

Shigar da igiyoyin LED zuwa matakalanku ba kimiyyar roka bane; kowa zai iya yin wannan. Anan ne tsarin mataki-mataki, wanda zaku iya shigar da tsiri zuwa matakan ku da kanku. 

Mataki-1: Zaɓan Madaidaicin LED Strips Don Matakai

Mataki na farko don haskaka matakala tare da ɗigon LED yana siyan abubuwan da suka dace. Za ku sami fitilun LED da yawa, daga launuka ɗaya zuwa tsiri masu canza launi na dijital. Bayan haka, ga abubuwan da ya kamata ku yi la'akari da su wajen zaɓar tsiri- 

  • haske: Tafi ta hanyar lumen ratings; mafi girman ƙimar, haske mai haske zai samar da matakanku

  • Yawan LED: Yin tafiya don filaye masu yawa na LED zai ba da tasirin haske mara kyau. Amma idan kun je ga masu ƙarancin ƙarfi, za su haifar da ɗigo lokacin da suka haskaka. 

  • Color: LED tubes suna samuwa a cikin fadi da kewayon launuka. Bayan zuwa ga launuka masu haske, za ku iya zuwa don daidaita launuka masu launi kamar dim-zuwa-dumi ko farar fata. Kuma don kawo ƙarin launi zuwa matakin ku, raƙuman RGB sun fi kyau, Amma don ƙarin zaɓuɓɓukan hasken wuta, tafi tare da filayen LED masu iya magana. 

  • Wutar lantarki: The 5-mita/reel LED tube suna samuwa a cikin biyu irin ƙarfin lantarki ratings- 12 V, da kuma 24 V. Duk da haka, da dogon tube na akai halin yanzu da ƙarfin lantarki da mafi girma irin ƙarfin lantarki ratings.

  • Ƙididdigar IP: Idan kuna haskaka matakan waje waɗanda ke fuskantar yanayin yanayi kamar ƙura, ruwan sama, da ambaliya, je don ƙimar IP mafi girma- IP65, IP67, da IP68. Mafi girman ƙimar mafi kyawun kariyar da zai bayar. Don ƙarin bayani, kuna iya karantawa Jagora zuwa Fitilar Fitilar LED mai hana ruwa.

Don haka, la'akari da wannan batu kuma ku ba da fifiko ga dandano don samun wanda ya dace da matakan ku.

Mataki-2: Ɗaukar Ma'aunin Matakala & Ƙimar Rarraba

Bayan zabar tsiri, lokaci ya yi da za a tantance adadin tsiri da kuke buƙatar rufe matakala. Sanya tef ɗin auna akan mataki na sama zuwa ƙasan matakan ku idan kuna son haske a tsaye. Amma, idan kun sanya tsiri tare da matsi, auna kowane mataki a kwance. 

LED tube yawanci zo a cikin 5 mita/reel. Amma babban-dogon jerin na iya samun tsayin mita 60/reel. Duk da haka, zabar tsayin tsiri yana da sauƙi saboda suna mai sauƙin yankewa, kuma kuna iya sake haɗawa lokacin da ake bukata. Amma duk da haka, don manyan wuraren shigarwa haɗe da tube da yawa tare yana da rikitarwa; a wannan yanayin, zuwa dogon tsiri mataki ne mai hikima. Don ƙarin sani game da tsayin tsiri, duba Menene Mafi Dogayen Fitilar Fitilar LED?

Mataki-3: Ma'aunin Polarity 

Da zarar kun yi girman ɗigon LED ɗin zuwa tsayin da kuke so, shimfiɗa filayen LED, masu haɗawa, tashoshi, wirings, da sauran sassa. A wannan yanayin, dole ne ku kiyaye polarity na duk abubuwan daidai don tabbatar da ci gaba da gudana ta hanyar igiyoyi, masu haɗawa, da tushen wutar lantarki. Fitilar za su haskaka kawai idan polarity yayi kyau. Don haka, shirya sassan don ingantattun ƙofofin su hadu da maɗaukakiyar ƙoshin lafiya. 

Mataki-4: Sayar da / Haɗa & Gwaji 

Bayan daidaita polarity, za ka iya haɗa da tube ta amfani da LED tsiri connector ko soldering. Masu haɗawa sune hanya mafi dacewa kuma mafi sauri don shiga cikin tube. Duk da haka, soldering koyaushe shine mafi kyawun zaɓi don haɗin gwiwa mai ƙarfi da kwanciyar hankali, musamman lokacin kunna matakala na waje.

Da zarar an gama siyarwar ku, haɗa shi zuwa tushen wutar lantarki kuma gwada ko yana walƙiya. Wannan lokacin gwaji yana da mahimmanci. Wato saboda gyara wayoyi zai zama babban nauyin aiki idan an sami wata matsala bayan shigarwa. 

Mataki-5: Shirya Wurin Shigarwa 

Filayen LED suna da goyan bayan mannewa don sassauƙa. Kuma don tabbatar da kujerun mannewa sun kasance daidai da matakan ku, ba su tsabta mai kyau don cire duk kura da tarkace. Kuna iya amfani da rigar rigar kuma ku shafa yankin da kyau don wannan. Kuma bari sashin shigarwa na matakan ya bushe. Yanzu, matakin ku yana shirye don hawan tsiri na LED. 

Mataki-6: Hawan Fitilar LED Zuwa Matakan

Cire goyan bayan ɗigon LED ɗin, sa'annan a sanya shi a wurin da aka yi niyya. Latsa igiyoyin zuwa saman don tabbatar da ya manne da kyau. Don ƙarfafa hawan, za ku iya yin gyare-gyare da amintar da igiyoyin LED. Zai rufe sassan gaba ɗaya zuwa saman kuma ya hana faɗuwa. Hakanan zaka iya amfani da tashoshi na aluminum don shigar da tsiri. Ƙarin sani game da fasahar hawan igiyar LED daga wannan- Shigar da Tushen Flex LED: Dabarun Haɗuwa.

Mataki na 7: Ƙarfafa Ƙarfafawa 

Bayan hawan igiyoyi, haɗa su da direba; yanzu kunna su ku ga matakanku suna haskakawa. Idan hasken bai haskaka ba, duba haɗin; da polarity. Magance idan kun sami wata matsala, kuma tabbas za ku yi haske. 

Don haka, bin waɗannan matakai masu sauƙi, za ku iya sauri shigar da ɗigon LED akan matakalanku. 

FAQs

Hasken matakala yana haskaka matakala kuma yana kawo kyakkyawan yanayi zuwa wurin matakala. Waɗannan sun haɗa da- haskaka rufin bene, bangon gefe, dogo, matakai, da takalmi. Har ila yau, za ku sami zaɓuɓɓukan haske iri-iri ma: fitilun LED, fitilun da ba a kwance ba, fitilu, fitilu masu lanƙwasa, da ƙari.

Yin shimfiɗa yana da mahimmanci don haskaka matakala masu duhu. Fara da hasken rufi; zai ba da yanayin yanayin gaba ɗaya zuwa yankin matakan ku. Anan zaku iya zuwa don hasken murfin murfin tare da fitilun LED, fitilun da ba a kwance ba, fitilun lanƙwasa, ko ma chandeliers idan kuna da babban yanki mai hawa kamar duplex ko mazaunin triplex. Da zarar kun gama da hasken gabaɗaya, je zuwa hasken lafazin. Hana matakin matakan, bangon gefe, da dogo. Ƙara ƙwanƙwasa LED, fitilu na ambaliya, ko fitilun tabo suna ba da haske ga rubutun bango. Ta wannan hanyar, zaku iya haskaka matakala mai duhu a hanya mafi inganci.

Ee, fitilun LED suna da kyau don hasken matakala. Santsi kuma har ma da haske na ratsi yana ba da matakan ku na zamani da kyan gani. Bayan haka, suna da araha, m, sassauƙa, kuma super saukin shigarwa. Mafi ban sha'awa game da waɗannan filaye na LED shine cewa suna da ƙarfin kuzari sosai. Don haka, baya ga ba da kyan gani ga matakala, zai kuma adana kuɗin wutar lantarki!

Filayen LED sun dace don amfani akan matakan waje. Amma abu ɗaya da dole ne ku yi la'akari, a wannan yanayin, shine ƙimar IP. Yana nuna matakin karewa na tubes daga shigar da ruwa mai ƙarfi da ruwa. Don haka, zuwa mafi girman IP-rated LED tsiri, IP67 ko IP68, zai tabbatar da kayan aikin ku yana aiki daidai duk da ƙura, iska, ko ruwan sama mai yawa.

Launin ɗigon LED don hasken matakala ya dogara da fifikon kanku. Duk da haka, idan kuna da matakan katako ko kuna son kawo jin daɗi zuwa wurin matakala, ɗigon LED mai launi mai launi yana aiki mafi kyau. Koyaya, zaku iya amfani da raƙuman LED masu launin shuɗi mai launin shuɗi don ƙarin kamanni na zamani. Irin wannan hasken zai fi dacewa da ku idan kuna da gilashin ko matakan buɗewa. Bayan haka, zaku iya zuwa raƙuman LED na RGB don kawo launi zuwa matakala.

Yin amfani da igiyoyi na LED akan madogaran matakala ba shi da lafiya gabaɗaya saboda ba su da ƙarfi. LED tube yawanci suna da wani ƙarfin lantarki rating na 12 V ko 24 V. Tare da waɗannan ƙananan fasalulluka; ba sa yin zafi sosai. Don haka, yin amfani da su a kan ginshiƙan matakan yana da lafiya, kuma taɓa igiyoyin ba zai firgita ku ba.

Ta hanyar haɗa raƙuman LED tare da dimmer mai dacewa da mai sarrafawa, yana yiwuwa a rage hasken matakan. Duk abin da kuke buƙatar yi shi ne zaɓar madaidaicin ƙayyadaddun kayan aiki da dimmer.

Matakan waje suna fuskantar yanayin yanayi kamar ruwan sama, iska mai ƙarfi, wurin ƙura, ambaliya, guguwa, da sauransu. Don haka, don tabbatar da cewa tsit ɗin ku ya kasance lafiya a cikin irin wannan yanayi, zuwa manyan na'urori masu ƙima na IP ya zama dole. A wannan yanayin, zaku iya zuwa IP65, IP67, da IP68. Waɗannan ƙididdiga ba su da ƙura kuma suna da ɗan jure wa ruwa> misali- IP68 gabaɗaya ba ta da ruwa kuma tana iya fuskantar ruwa mai nitsewa. 

Kwayar

Tare da fitilun fitilun LED, zaku iya haskaka matakala cikin sauri ta hanya mafi inganci. Gwaji tare da launuka masu haske daban-daban da yanayin launi suna ƙara ƙarin jin daɗi zuwa matakala. 

Duk da haka, zabar a ingancin LED tsiri yana da mahimmanci don mafi kyawun sakamakon haske. A wannan batun, LEDYi na iya zama babban zaɓinku. Muna da fitilun fitilun LED da yawa masu dacewa da kowane nau'in matakala, na cikin gida ko waje. Duk matakan mu an gwada gwaje-gwaje, bokan, kuma masu inganci. Abin da ya fi ban sha'awa game da raƙuman LED ɗin mu shine keɓancewa, OEM, da wuraren ODM. Don haka, idan kuna shirin haskaka matakalanku. lamba LEDY dynamic tallace-tallace tawagar nan da nan! 

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.