Yadda za a Zaba LED Strip Launi Zazzabi?

Haske yana taka muhimmiyar rawa a duk wuraren gine-gine. Ayyukansa na farko yana ba mu damar gani, amma kuma yana tasiri sosai ga kyan gani da yanayi.

Wannan shine dalilin da ya sa yanayin zafin launi na hasken ku yana da mahimmancin la'akari. Wane irin yanayi kuke son sararin ku ya samu? Kuna son gidan ya zama mai dumi da maraba ko sanyi da tsari? Hakanan, wane irin CCT ne zai taimaka muku cimma tasirin da kuke so?

Labarin zai taimake ka ka zaɓi CCT daidai don hasken tsiri na LED.

Menene zafin launi?

Yanayin zafin launi shine naúrar ma'auni wanda ke nuna ɓangaren launi da ke cikin haske. A ka'ida, zafin jiki na baƙar fata yana nufin launi na cikakken baƙar fata bayan an zafi shi daga cikakken sifili (-273 ° C). Lokacin zafi, baƙar fata a hankali yana canzawa daga baki zuwa ja, ya zama rawaya, yana haskakawa, kuma a ƙarshe yana fitar da haske mai shuɗi. Lokacin da aka yi zafi zuwa takamaiman zafin jiki, nau'in nau'in hasken da baƙar fata ke fitarwa ana kiransa zafin launi. A wannan zafin jiki, naúrar ma'aunin shine "K" (Kelvin).

Ƙarƙashin ƙimar zafin launi, mafi zafi launi mai haske. Mafi girman ƙimar zafin launi, mai sanyaya launin haske.

zafin jiki baƙar fata 800 12200k

A cikin rana, yawan zafin rana yana canzawa koyaushe, daga 2000K a fitowar rana da faɗuwar rana zuwa 5500-6500K da tsakar rana.

cc hasken rana

Madaidaicin launi zazzabi VS zafin launi?

Zazzabi launi ma'auni ne da ake amfani da shi don kwatanta launin haske akan wurin Planckian kuma mai radiyo Planckian ya samar. Wannan ƙayyadaddun ma'auni ne, saboda yana aiki ne kawai ga launin haske daga radiators na Planck. Kowace rukunin zafin launi yana da saitin daidaitawa na chromaticity a cikin wani wuri mai launi, kuma saitin daidaitawa yana kan wurin Planckian.

Ma'aunin zafin launi mai alaƙa (CCT) ma'auni ne da ake amfani da shi don kwatanta launin hasken da ke kusa da wurin Planck. Wannan ma'aunin yana da fa'ida mai fa'ida saboda ya shafi hanyoyin haske da aka ƙirƙira iri-iri, kowanne yana samar da rarrabuwar wutar lantarki daban da na radiator na Planck. Koyaya, ba daidai ba ne kamar adadin zafin launi tunda maki da yawa tare da zane na chromaticity tare da isotherm zasu sami yanayin zafin launi iri ɗaya.

Don haka, masana'antar hasken wuta tana amfani da yanayin zafin launi mai alaƙa (CCT).

daidaita yanayin zafin launi vs zafin launi

Abubuwan da za a yi la'akari lokacin zabar CCT?

CCT na iya shafar motsin zuciyar mutane da ji, don haka yana da mahimmanci a zaɓi CCT daidai. Ga wasu abubuwan da ya kamata a yi la'akari yayin zabar CCT.

haske

Haske kuma yana iya shafar yanayin mutum.

CCT VS Lumens

Lumen shine bayanin yadda hasken haske yake.

CCT ya bayyana launi na tushen haske. Ƙarƙashin CCT, mafi launin rawaya mai haske ya dubi; mafi girman CCT, mafi launin shuɗi na hasken haske. Babu dangantaka kai tsaye tsakanin CCT da luminance.

Shin CCT yana shafar lumens?

High CCT lumens kuma za su kasance mafi girma ga wannan ikon LED tsiri.

Babban dalilin shine idanuwan mutane sun fi kula da hasken babban CCT kuma suna jin haske.

Don haka lokacin zabar ƙananan CCT LED tsiri, kuna buƙatar tabbatar da cewa lumen sun ishe ku.

Tasirin CCT akan ji na ɗan adam

Yanayin launi yana da tasiri mai mahimmanci akan motsin zuciyar ɗan adam. Farin haske mai dumi yana sa mutane su ji dumi da annashuwa. Sabanin haka, hasken farin sanyi yana sa mutane su ji mai tsanani, ƙalubale, da ƙasa.

Daidaitacce CCT

Shin kuna tunani, shin akwai wani nau'in fitilar LED CCT wanda za'a iya daidaita shi gwargwadon bukatunku? Ee, mu CCT daidaitacce LED tsiri iya biyan bukatun ku.

Kuna iya haɗa ɗigon LED ɗin CCT mai daidaitawa zuwa mai sarrafawa sannan zaɓi CCT ɗin da kuke buƙata ta wurin mai sarrafawa.

Yadda za a zabi CCT daidai?

Mafi yawan yanayin zafi mai launi shine 2700K, 3000K, 4000K, da 6500K. Menene zafin launi don zaɓar ya dogara da inda muke so mu yi amfani da su da kuma irin yanayin da muke son ƙirƙirar.

zafin launi

Yaushe za a zaɓi ƙarin farin ɗumi 2700K?

Extraarin dumama 2700K LED tsiri fitilu suna da dadi, m, farin haske mai dumi wanda muke ba da shawarar a cikin ɗakuna da ɗakuna. Farin haske mai dumi kuma ana la'akari da shi don shakatawa. Kuna iya buƙatar haske mai zafi don shirya barci, kamar yadda hasken shuɗi zai iya kashe hormone melatonin da jiki ke samarwa don yin barci. Don aikace-aikacen kasuwanci, haske mai dumi yana haifar da yanayi mai laushi, na sirri, na gida a cikin gidajen abinci, otal-otal, da shagunan tallace-tallace.

Yaushe za a zabi farin ɗumi 3000K?

Idan aka kwatanta da 2700K, 3000K yayi kama da fari.

Muna ba da shawarar yin amfani da farar hasken 3000K a kicin da dakunan wanka.

Idan aka kwatanta da 2700K, hasken dumi na 3000K yana haifar da yanayi mai annashuwa, amma kewaye sun fi dacewa kuma sun dace da wuraren zama inda yawanci kuke yin ayyuka. Hasken dumi 3000K yana haifar da yanayi mai dadi, gida don aikace-aikacen kasuwanci a ɗakunan baƙi, cafes, da shagunan tufafi.

Yaushe za a zabi farar 4000K tsaka tsaki?

Farin 4000K yana da tsaftataccen haske, mai da hankali, haske mai tsaka tsaki wanda zai iya dacewa da kyau a cikin ramuka, gareji, da dafa abinci. Idan aka kwatanta da haske mai dumi, farin tsaka-tsaki yana kwantar da ku kuma yana ba ku damar mayar da hankalin ku. Don aikace-aikacen kasuwanci, wannan ya dace da ofisoshi, shagunan abinci, asibitoci, ajujuwa, da shagunan kayan ado, musamman waɗanda ke siyar da lu'u-lu'u ko azurfa.

Yaushe za a zabi farar sanyi 6500K?

Ana ba da shawarar farin 6500K don wuraren aiki waɗanda ke buƙatar ingantaccen kulawa da aiki. Waɗannan wurare na iya zama dakunan gwaje-gwaje, masana'antu, da asibitoci. Wani aikace-aikace mai mahimmanci shine aikin noma, musamman aikin lambu na cikin gida.

Me yasa hasken CCT LED iri ɗaya ya bambanta?

Kuna iya fuskantar matsalar da hasken wutar lantarki na CCT iri ɗaya, amma launuka sun bambanta. Me yasa wannan matsalar ke faruwa?

Test m

Na'urar da ke gwada CCT kuma ana kiranta da integrating sphere. Akwai nau'o'i da yawa da samfuran haɗin kai, kuma duk suna da daidaito daban-daban. Don haka, fitilun LED daga masana'antun daban-daban za su sami launuka daban-daban don CCT iri ɗaya idan sun yi amfani da sassa daban-daban na haɗawa.

Ana buƙatar daidaita yanayin haɗin kai kowane wata. Idan ba a daidaita yanayin haɗin kai akan lokaci ba, bayanan gwajin kuma za su zama kuskure.

Haƙurin CCT

Ko da yake LED fitilu suna da alamar 3000K, ba yana nufin cewa ainihin CCT shine 3000K ba. Masana'antun daban-daban suna da jurewar CCT daban-daban da ikon sarrafawa, don haka fitilun LED masu alamar CCT iri ɗaya na iya samun wani ainihin CCT. Kyawawan masana'antun suna amfani da ma'aunin haƙurin launi tsakanin matakan macadam guda uku don daidaitaccen launi.

Duv

cct xy

Dangane da ma'anar CCT, hasken CCT ɗaya na iya samun daidaitawar launi daban-daban. Launi zai yi ja-jawul idan wurin daidaitawa yana sama da lanƙwan baki. Ƙarƙashin lanƙwan baki, zai zama kore. Duv shine bayyana wannan sifa ta haske. Duv yana bayyana nisa daga wurin daidaita haske daga lanƙwan baki. Kyakkyawan Duv yana nufin wurin daidaitawa yana sama da lanƙwan baki. Yayin da mara kyau yana nufin yana ƙasa da lanƙwan baki. Girman darajar Duv, mafi nisa daga lanƙwan baki.

Don haka, CCT iri daya ne, amma Duv daban; launin hasken zai bambanta.

Don ƙarin bayani game da Duv, da fatan za a duba nan.

Kammalawa

Don babban aikin hasken wuta, zabar CCT daidai yana da mahimmanci. Lokacin da aikin hasken ya yi amfani da nau'ikan fitilun LED masu yawa, daidaita nau'ikan fitilun LED tare da launi ɗaya na iya zama da wahala, koda kuwa waɗannan nau'ikan fitilun LED iri ɗaya suna da alamar CCT iri ɗaya.

LEDYi kwararre ne Dama rami masana'anta, kuma muna kunshe da beads LED da kanmu. Muna ba da sabis na daidaita launi masu sana'a da CCT na musamman ga abokan cinikinmu.

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.