Low Voltage Vs. High Voltage LED Strips: Lokacin zabar kuma Me yasa?

Filayen LED suna da kula da wutar lantarki, don haka ko kuna haskaka sararin kasuwanci ko wurin zama, ƙarfin lantarki shine muhimmin abu don la'akari. Kuma shi ya sa dole ne ka san bambance-bambance tsakanin low-voltage da high-voltage LED tube da aikace-aikace. 

Ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta sun dace da hasken zama da na cikin gida. Suna da ƙarfi sosai kuma suna da aminci don amfani. Matsakaicin tsayin alamar yankan waɗannan tsiri ya sa su zama mafi kyawun zaɓi don ayyukan DIY. Sabanin haka, manyan igiyoyin LED masu ƙarfi suna da kyau don hasken kasuwanci da masana'antu. Dogon gudu da ci gaba da haske na wannan kayan aiki sun fi dacewa don manyan shigarwa da ayyukan waje. Koyaya, yayin da suke ma'amala da wutar lantarki ta layin kai tsaye, dole ne ku sami taimako daga ƙwararrun lantarki don shigar da waɗannan kayan aiki. 

Akwai ƙarin bambance-bambance da yawa don ganowa tsakanin ƙananan ƙarfin lantarki da ƙananan igiyoyin LED, don haka bari mu fara-

Fitilar fitilun LED masu ƙarancin wuta suna nuni zuwa waɗanda ke aiki a mafi ƙarancin ƙimar ƙarfin lantarki. Yawancin lokaci, DC12V da DC24V LED tube ana san su da ƙananan igiyoyin LED masu ƙarfi. Bayan haka, ana samun fitilun tsiri 5-volt. Kuna iya amfani da su don ƙarƙashin hasken hukuma, hasken ɗakin kwana, hasken banɗaki, da ƙari. Koyaya, waɗannan filaye suna buƙatar direba don canza daidaitaccen ƙarfin lantarki na gida ((110-120V) zuwa ƙaramin ƙarfin lantarki. 

sassa na LED tsiri haske

Bayan aiki a ƙaramin ƙarfin lantarki, akwai wasu mahimman fasalulluka na ƙananan igiyoyin eLED waɗanda dole ne ku sani. Wadannan sune kamar haka- 

Mafi kyawun Haske na cikin gida: Ƙananan fitilun wuta sun fi dacewa don Haske na cikin gida, don haka yawancin fitilun zama na ƙananan volt. Ɗaya daga cikin shahararrun aikace-aikace na ƙananan wutar lantarki na LED tube shine hasken wuta. Za ku sami irin waɗannan nau'ikan Haske a cikin mafi yawan sababbin gidaje na ciki tare da dandano na zamani. 

Amintaccen amfani da shigar: Yayin da waɗannan fitilun fitilu ke aiki a ƙananan ƙarfin lantarki, suna da aminci don shigarwa. Kuna iya sarrafa wayoyi kuma ku hau su zuwa sararin ku ba tare da wani taimako na ƙwararru ba. 

Ingancin makamashi: Wani fitaccen dalilin da ya sa ƙananan hasken wutar lantarki na LED ya shahara shine fasalinsa mai inganci. Suna cinye makamashi ƙasa da ƙasa fiye da manyan igiyoyin wutar lantarki. Don haka, zaku iya ajiye kuɗin ku na wata-wata akan kuɗin wutar lantarki. 

Rashin zafi mai zafi: Ƙananan fitilu na fitilun LED suna samar da zafi kaɗan. Don haka, ba za ku buƙaci samun sauyawa akai-akai ba saboda yawan zafi zai iya lalata fitilu. Kuma mafi mahimmanci, za ku iya taɓa wannan hasken wuta ba tare da damuwa cewa zai ƙone hannayenku ba. 

ribobifursunoni
Ƙirƙirar zafi kaɗan
Amintaccen makamashi mai aminci kuma ya dace da hasken mazaunin
Dimmable
Babu fitar da UV
Sadarwar muhalli 
Maiyuwa yana buƙatar transfoma
Ƙananan haske fiye da fitilun wutar lantarki
Wataƙila bazai zama kyakkyawan zaɓi don buƙatun kasuwanci ba
LED tsiri hukuma lighting
LED tsiri hukuma lighting

Lokacin da kuke buƙatar ingantaccen ƙarfi, aminci, da Haske na cikin gida, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta sun fi kyau. Ana amfani da su don aikace-aikace da yawa. Mafi yawan amfani da waɗannan kayan aiki shine a wuraren zama. Bayan haka, ana amfani da su a cikin motoci, saitunan kayan ado, da ƙari. Anan ga wasu daga cikin amfani da ƙananan igiyoyi na LED:

Hasken mota: Ƙananan yanayin amfani da makamashi na fitilun LED ya sa su dace da hasken abin hawa. Bayan haka, waɗannan LEDs suna ɗaukar kimanin sa'o'i 50,000, don haka kada ku damu da dorewar Hasken motar. Ana amfani da fitilun fitilu masu ƙarancin ƙarfi na LED mafi yawa a ƙarƙashin kujeru da ƙasan motar don ƙirƙirar tasirin iyo mai ban sha'awa. A wannan yanayin, 12-volt tsiri fitilu ne mafi mashahuri zabi; za ku same su a yawancin motocin RV. Don ƙarin koyo, duba wannan- Cikakken Jagora zuwa Fitilar LED na Volt 12 don RVs.

Hasken matakala: Kamar yadda ƙananan fitilun fitilun LED ba su yi zafi ba, har ma za ku iya amfani da su akan dogayen matakan ku. Za ku same su akan hasken matakala na gidajen duplex na zamani ko wasu matakala na cikin gida. A sassauci da yankan siffa na LED tsiri fitilu ba ka damar dace da wadannan kayan aiki ko da a kan kusurwar matakala da sauki. Don ƙarin ra'ayoyin hasken matakala, duba wannan- 16 Ra'ayoyin Hasken Matakai Tare da Fitilar Fitilar LED

Hasken Ƙarƙashin Majalisa: Ko ɗakin kwanan ku ne, kabad, ko ɗakin dafa abinci, filaye masu ƙarancin wutan lantarki sun fi dacewa da ku ƙarƙashin kabad. Koyaya, dole ne ku yi la'akari da zafin launi, CRI, da kayan aikin majalisar ku kafin zabar abin da ya dace. Wannan jagorar zai taimaka muku gano mafi kyawun tsiri- Yadda Ake Zaɓan Fitilar Fitilar LED Don ɗakunan Abinci?

Hasken daki, kicin, da gidan wanka: Kamar yadda na riga na ambata, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wutar lantarki sune mashahurin zaɓi don Hasken mazaunin. Kuna iya amfani da su a cikin ku bedroom, bathroom, falo, ko kicin. Suna da kyau ga duka gabaɗaya da lafazin Haske. Hakanan zaka iya amfani da fitilun LED masu ƙarancin wuta azaman hasken ɗawainiya ta ƙara su ƙarƙashin kabad. 

Ayyukan DIY: Ƙananan igiyoyin LED masu ƙarfi suna da aminci don gwaji ko gudanar da ayyukan hasken DIY. Suna da sassauƙa kuma ana iya sake su. Don haka, kuna iya yanke su zuwa girman da kuke so ta amfani da almakashi. Bayan haka, shigarwa na LED tube abu ne mai sauqi. Kawai cire goyon bayan m kuma latsa shi a saman. Don haka, zaku iya zuwa don ƙirƙirar ra'ayoyin haske; duba wannan don hasken madubi na DIY- Yadda ake DIY LED Fitilar Haske Don madubi?

Fitilar fitilun fitilun LED masu ƙarfi suna aiki a daidaitaccen gida ko matakin ƙarfin lantarki na kasuwanci na 110-120 volts. (Lura: ga wasu ƙasashe, wannan ƙimar ƙarfin lantarki na iya zama 220-240 volts.) Babban ƙarfin wutar lantarki na LED tube ba ya buƙatar kowane direba; za su iya aiki kai tsaye tare da wutar lantarki grid. Bayan haka, sun fi haske fiye da ƙananan igiyoyi na LED. Duk waɗannan suna sa su fi dacewa da Hasken kasuwanci.  

high irin ƙarfin lantarki LED tsiri
high irin ƙarfin lantarki LED tsiri

Anan akwai wasu mahimman fasalulluka na manyan igiyoyin LED masu ƙarfin ƙarfin lantarki waɗanda suka bambanta shi da ƙananan ƙarfin lantarki- 

Aikin Wutar Layin Kai tsaye: Babban fasalin fitattun fitattun fitilun LED shine cewa basa buƙatar kowane injin wuta ko direba. Wadannan kayan aiki sun dace da wutar lantarki na layin kai tsaye; wannan shi ne abin da ya bambanta su da ƙananan hasken wuta. 

Dogayen Gudu: Kuna iya amfani da fitilun LED masu ƙarfi don dogon gudu ba tare da fuskantar matsalolin raguwar wutar lantarki ba. Wannan ya sa su dace da manyan ayyukan shigarwa a yankunan kasuwanci. Ba ya buƙatar madaidaicin haɗin tsiri da yawa yayin da suka zo cikin tsayin tsayi. 

karko: Kamar yadda manyan igiyoyin LED masu ƙarfi an tsara su don amfanin kasuwanci, suna da tsari mai ƙarfi. Yawancinsu suna zuwa tare da daidaitattun ƙimar IK da IP don jure hulɗar jiki ko bala'i na halitta. Bayan haka, suna dadewa fiye da Hasken gargajiya. 

Zaɓin Babban Wattage: Babban ƙarfin lantarki na LED tube yana ba da ƙarin zaɓuɓɓukan wutar lantarki. Wato za su iya ɗaukar manyan LEDs a kowace mita idan aka kwatanta da ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta. Wannan yana sa su zama masu haske kuma sun dace da kasuwanci da Hasken waje. 

Ƙwararren Ƙwararru: Saboda yawan ƙimar wutar lantarki, ba shi da aminci ga sababbin sababbin su yi ƙoƙarin shigar da waɗannan filaye da kansu saboda akwai yuwuwar haɗarin rayuwa. Don haka, dole ne ka ɗauki ƙwararren ma'aikacin lantarki don saita waɗannan fitilu.   

ribobifursunoni
Haske mai haske
Ƙananan matsalolin raguwar wutar lantarki 
Babu direba ko tiransifoma da ake buƙata 
Rage wahalar wayoyi
Dogon gudu
Mafi dacewa don wuraren kasuwanci da waje
Yana buƙatar shigarwar ƙwararru
Kadan Mai Sauƙi don DIY
Batutuwa masu yawo
Yana cin makamashi fiye da ƙarancin wutar lantarki

Ana shigar da fitilun tsiri mai ƙarfi na LED a wuraren da ke buƙatar ci gaba da hasken wuta. Wadannan kayan aiki sun dace da yankunan kasuwanci da masana'antu. Mafi yawan aikace-aikacen waɗannan kayan aiki sune kamar haka- 

Otal da Gidan Abinci: Wurare masu aiki da cunkoson jama'a kamar gidajen abinci da otal-otal suna buƙatar gyare-gyare masu haske tare da isasshen haske. Kuma saboda waɗannan dalilai, ana amfani da fitilun fitilu masu ƙarfi na LED a waɗannan wuraren. Bayan Hasken waje, ana kuma amfani da waɗannan kayan aikin a cikin lobbies na ciki, hallway, da kuma corridors.

Alamar Waje: Haske shine mafi mahimmancin abin da za a yi la'akari lokacin zabar kayan aikin haske don alamar waje. Kamar yadda manyan igiyoyin LED masu ƙarfi suna samar da haske mai haske fiye da ƙananan ƙarfin lantarki, suna aiki da kyau don sigina. Bayan haka, babban ƙarfin lantarki na LED tube da LED Neon Flex shahararrun zaɓuɓɓuka don alamar waje. 

Hasken Masana'antu: Fitilar fitilun wutar lantarki mai ƙarfi suna da kyau ga manyan hasken masana'antu. Waɗannan fitilu sun fi girma IP da kuma Babban darajar IK wanda ke tsayayya da yanayin da ba za a iya jurewa ba na masana'antar samarwa. Don ƙarin sani game da hasken masana'antu, duba wannan- Cikakken Jagora Zuwa Hasken Masana'antu.

Wuraren Kasuwanci: Wurare kamar gidajen tarihi, asibitoci, ofisoshin, da sauran wuraren kasuwanci suna amfani da igiyoyi masu ƙarfi na LED don waje. Bayan haka, ana amfani da waɗannan fitilun a wasu wuraren jama'a kamar wuraren shakatawa, facades, hanyoyi, da shimfidar wurare. Don ƙarin koyo, duba wannan: Hasken Kasuwanci: Tabbataccen Jagora.

Bincika bambance-bambance tsakanin ƙananan ƙarfin lantarki da ƙananan igiyoyi na LED don yanke shawarar wanda ya dace don aikinku- 

Babban-ƙarfin wutar lantarki na LED tube suna da tsabta, bayyananniyar bayyanar tare da babban nuna gaskiya. Wannan ya sa su dace da aikace-aikacen hasken gida da waje daban-daban. Duk da haka, masu ƙarancin inganci na iya nuna bayyanar launin toka-rawaya. Yawanci, allon PCB mai sassauƙa yana yin sandwiched tsakanin masu gudanarwa na farko guda biyu don ƙirƙirar waɗannan filaye na LED. Babban tushen wutar lantarki ga dukan tsiri ana ba da ita ta waya mai zaman kanta ɗaya a kowane gefe, wanda zai iya zama waya ta gami ko tagulla. Babban ƙarfin wutar lantarki AC yana tafiya ƙasa da waɗannan manyan madugu.

low ƙarfin lantarki vs high irin ƙarfin lantarki LED tsiri

Sabanin haka, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta suna da bambance-bambance a cikin bayyanar idan aka kwatanta da masu ƙarfin lantarki. Ba su da wayoyi guda biyu a kowane gefe. Yayin da suke aiki akan ƙananan ƙarfin lantarki, manyan layukan wutar lantarki guda biyu na waɗannan filaye suna haɗa kai tsaye cikin PCB mai sassauƙa.

Juyin wutar lantarki shine babban damuwa yayin magana game da tsayin tsiri na LED. Yayin da tsayi ya karu, faduwar wutar lantarki kuma yana tsananta. Sakamakon haka, hasken fitilu a hankali yana fara dusashewa yayin da kuke ƙara tsayin tsiri. Don ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta na 5V zuwa 24V, matsakaicin tsayin 15m zuwa 20m yana aiki lafiya. Yayin da kake ƙara tsayi fiye da wannan, al'amurran wutar lantarki na iya zama mahimmanci. Don magance wannan, kuna buƙatar ɗaukar ƙarin matakan da za su sanya wayoyi masu rikitarwa da haɓaka farashin shigarwa, ma. 

Sabanin haka, manyan igiyoyin LED masu ƙarfi sun fi tsayi a tsayi. Suna iya zama mita 50 ko tsayin mita 100! Saboda tsayin su, yawanci ba sa fuskantar matsalolin raguwar wutar lantarki. Hasken ya kasance mai dorewa cikin tsayi. Don haka, idan kuna buƙatar babban shigarwa, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarfin lantarki sun fi dacewa fiye da ƙananan igiyoyin LED. Don ƙarin sani game da tsayin tsiri na LED, duba wannan- Menene Mafi Dogayen Fitilar Fitilar LED?

Wutar lantarki mai aiki na fitilun fitilun LED na iya zama sama da 240V. Irin wannan babban ƙarfin lantarki ba shi da aminci don yin aiki da shi saboda akwai yuwuwar haɗarin haɗari. Sabanin haka, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta suna gudana a ƙaramin ƙarfin lantarki, 12V ko 24V. Waɗannan kayan aikin suna da aminci don amfani, kuma kowa zai iya shigar da su tare da kowane taimakon ƙwararru.  

Direban wutar lantarki da aka keɓe yawanci yana yin iko da filaye masu ƙarfi na LED. Yana amfani da gada mai gyara don canza wutar lantarki ta AC (misali, 110V/120V/230V/240V) zuwa wutar lantarkin DC da ake buƙata don sarrafa LEDs. Koyaya, matsalar ita ce wasu direbobin wutar lantarki marasa tsada ba za su iya tacewa ko daidaita wutar lantarki mai shigowa AC ba. A sakamakon haka, yana haifar da bambance-bambance a cikin ƙarfin fitarwa, yana haifar da LEDs don flicker ko strobe da sauri. Don share wannan, dole ne ku san game da zagayowar electrons da ke sa waɗannan fitilu su haskaka. 

Hertz ɗaya ko Hz yana nuna cikakken zagayowar electrons guda ɗaya a sakan daya. Hasken yana kashe masu ƙidayar lokaci biyu a kowane zagayowar ko 1 Hz. Wannan yana nufin yayin da wutar lantarki ke aiki a cikin 50 Hz da 60 Hz (na Amurka), fitilun LED suna kunna da kashe sau 100 zuwa 120 a cikin dakika ɗaya. Wannan yana tafiya da sauri ta yadda idanuwan mutane ba za su iya kama shi ba. Amma idan ka yi rikodin ko kunna kamara, za ka ga al'amurran da suka shafi flickering tare da high-voltage LED tube.

Don haka, a nan, kuna samun ƙarin ma'ana ta amfani da fitilun fitilu masu ƙarancin wutar lantarki. Ana yin amfani da waɗannan filaye ta hanyar ƙarfin ƙarfin halin yanzu kai tsaye (DC). Waɗannan suna ba da fitowar haske akai-akai kuma ba su da sauye-sauye iri ɗaya kamar alternating current (AC). 

Babban ƙarfin wutar lantarki LED tube zo a cikin mita 50 zuwa 100 a kowace rawa. Don haka, zaku sami babban fakitin samfuran da suka dace don manyan shigarwa. Sabanin haka, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta suna zuwa a cikin mitoci na 5 zuwa 10 kuma sun dace don ƙananan ayyuka. Koyaya, dole ne ku yi la'akari da cewa wuce mita 10 na iya haifar da matsalar raguwar wutar lantarki. A wannan yanayin, kuna buƙatar ƙara ƙarin wayoyi don ci gaba da fitowar haske.  

Fitilar tsiri mai ƙarfi na LED sun fi kyau ga waje, kuma ƙananan ƙarfin lantarki na cikin gida ne. Ya kamata ku zaɓi filaye masu ƙarancin wutar lantarki don ɗakin kwana, kicin, gidan wanka, ko sauran wuraren zama. Bugu da ƙari, a cikin hasken abin hawa, ana amfani da fitilun LED masu ƙarancin wuta. Sabanin haka, tsananin haske na filaye masu ƙarfin ƙarfin wutar lantarki ya sa su dace don amfanin kasuwanci da masana'antu. Bayan haka, waɗannan kayan gyara suna da ƙimar IK da IP mafi girma, don haka sun dace da buƙatun waɗannan wuraren.  

Ana amfani da igiyoyin LED masu ƙarfin ƙarfin lantarki galibi don amfanin waje. Sabili da haka, suna shiga cikin matsanancin yanayi kamar ruwan sama, iska, ƙura, hadari, da dai sauransu. Matsayin IP mafi girma yana da mahimmanci don tabbatar da tsiri na LED yana tsayayya da irin wannan yanayin yanayi. Babban ƙarfin wutar lantarki na LED tube suna da ƙimar IP na IP65, IP67, ko ma IP68. Wannan ya sa su dace don fuskantar mummunan yanayi na waje. A gefe guda, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta ana amfani da su don aikace-aikacen cikin gida kuma suna zuwa da ƙarancin ƙimar IP. Ƙananan ƙimar IP kamar IP20 na iya wadatar da hasken mazaunin. Duk da haka, za su iya zama mafi girman kima, kuma; dole ne ku sami ɗaya la'akari da hulɗar ruwa tare da kayan aiki. Dangane da wannan, zaku iya zaɓar wani LED mai ƙurar ƙura mai ƙura mai ƙura mai ƙura na IP54 ko IP65 don ɗaukar ruwan sama, cikar casing don IP67. 

Koyaya, don cikakken shigarwar nitsewa, siyan ɗaya tare da IP68. Akwai masana'antun tsiri na LED da yawa waɗanda ke ba ku ƙimar ƙimar IP na al'ada; za ku iya tuntuɓar su kuma ku sami tsiri mai dacewa don aikinku. Bincika wannan don haɗawa da manyan masana'antun LED tsiri- Manyan 10 LED Strip Light Manufacturers Da Suppliers a DUNIYA.

Babban ƙarfin lantarki na LED tube na 110V-240V yawanci suna zuwa tare da yanke tsayin 10 cm, 50cm, ko 100cm. Suna da alamun almakashi kowane tazara tsakanin su, wanda ke nuna cewa nan ne wurin da za ku iya yanke shi. Ba za ku iya yanke hasken tsiri a ko'ina ba ban da alamomin. Idan kun yi haka, duk saitin fitilun fitilun LED ba za su yi aiki ba. 

Fitilar fitilun LED masu ƙarancin wutar lantarki suna da alamomin yanke akai-akai fiye da masu ƙarfin ƙarfin lantarki. Suna iya zama 5 cm zuwa 10 cm. Irin wannan ɗan ƙaramin nisa tsakanin alamomin yanke da ke kusa yana sa waɗannan filaye su zama masu sassauƙa don ingantacciyar ƙira da ayyukan ƙirƙira. 

Ko da yake ina ba da shawarar ku sami taimako daga ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun LED, yana da sauƙi fiye da masu ƙarancin ƙarfin lantarki. Yawancin lokaci, ƙananan ƙarfin lantarki suna zuwa tare da gajeren tsayi, kuma kuna buƙatar haɗa nau'i mai yawa don ƙara tsayi. Wannan na iya haifar da raguwar wutar lantarki. Don magance wannan batu, kuna buƙatar haɗa wayoyi masu kama da juna daga kowane ɓangaren haɗin kai zuwa tushen wutar lantarki. Don haka, yayin da kuke ƙara tsayi tare da ƙananan igiyoyi na LED, hanya ta zama mafi rikitarwa. Baya ga waɗannan duka, kuna buƙatar direba don haɗawa da tsiri. Ayyukan wannan direban shine rage ƙarfin wutar lantarki na tushen wutar lantarki kai tsaye da kuma samar da shi zuwa ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta. Duk waɗannan hujjojin sun sa shigar da ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta suna ƙalubalantar manyan ayyuka. Amma ba za ku fuskanci wannan batu ba tare da manyan igiyoyin LED masu ƙarfin lantarki saboda suna iya aiki akan wutar lantarki kai tsaye. 

Saboda gudana akan ƙimar ƙarfin lantarki mafi girma, abubuwan ciki na ƙananan ƙimar ƙarfin lantarki suna shiga cikin ƙarin damuwa. A sakamakon haka, gabaɗaya suna da ɗan gajeren rayuwa na kusan sa'o'i 10,000, wanda ya fi guntu fiye da ƙananan igiyoyin LED. Bayan haka, garantin da aka samar ta hanyar kera manyan LEDs shima yana da iyaka. Amma wadanda ke da karancin wutar lantarki sun tsawaita rayuwa; za su iya wucewa na tsawon sa'o'i 30,000 zuwa 70,000 ko fiye. Hakanan zaka sami garanti na shekaru 3 zuwa 5 ko fiye daga waɗannan tsiri. 

Farashin gaba na ƙananan wutan lantarki da fitilun LED masu ƙarfi iri ɗaya ne. Amma gabaɗayan farashin manyan layukan wutar lantarki na iya zama ɗan rahusa yayin da suke goyan bayan dogon shigarwa tare da samar da wutar lantarki guda ɗaya. Koyaya, don manyan shigarwa tare da ƙananan igiyoyi na LED, zaku buƙaci kayan wuta da yawa. Wannan zai ƙara yawan farashi. Duk da haka, dangane da amfani da makamashi, high-voltage LED tube suna amfani da karin makamashi, don haka za ku buƙaci ƙarin kashe kuɗi akan lissafin wutar lantarki. A wannan yanayin, yin amfani da ƙananan igiyoyi na LED na iya zama mai tsada a cikin dogon lokaci. 

Low Voltage Vs. Babban Wutar Lantarki na LED: Chart Bambanci Mai Sauri 
sharuddaƘarƙashin Wutar Lantarki na LEDHigh-Voltage LED Strip
Working awon karfin wutaDC12V ya da DC24V110V-120V ko 220V-240V
Matsakaicin Tsayin GuduMita 15-20 (kimanin) 50m amma zai iya zuwa har zuwa 100m (max tsayi) 
Juyin wutar lantarkiMafi kusantar raguwar wutar lantarki yayin da kuke ƙara tsayiBabu matsalolin wutar lantarki mai tsanani 
Yanke tsayin alamar Da 5 a 10 cm10cm, 50cm, ko 100cm
Batutuwa masu yawoA'a
IP ratingAkwai a cikin ƙananan IPs da mafi girmaYawancin lokaci, babban ƙimar IP daga IP65 zuwa IP68
Aikace-aikaceAna amfani da shi don hasken cikin gida da wuraren zamaMafi kyau ga hasken waje kuma yana da kyau ga yankunan kasuwanci da masana'antu
marufi5m zuwa 10m a kowace reel 50m ko 100m a kowace reel
rayuwa30,000 zuwa 70,000 hours ko fiye 10,000 hours 
Amfani da wutar lantarkilowFiye da ƙananan igiyoyi na LED amma ƙasa da sauran fitilun gargajiya kamar incandescent ko mai kyalli. 
haskeƘananan haske fiye da manyan igiyoyin wutar lantarkiMafi haske fiye da ƙananan ƙarfin lantarki 
InstallationMafi sauƙi don shigarwa ba tare da ɗimbin ilimin lantarki ko taimakon ƙwararru baYana buƙatar ƙwararren ma'aikacin lantarki 
SafetyAmintaccen ƙimar wutar lantarkiHaɗarin aminci mai yuwuwa
Bambancin Wutar Lantarki Ƙarin juriya ga bambancin wutar lantarkiMai ƙarfi amma ba daidai yake da juriya ga canje-canje a wutar lantarki ba

Kafin zaɓar tsakanin ƙananan igiyoyin LED masu ƙarfi da ƙananan ƙarfin lantarki, ga abubuwan da ya kamata ku yi la'akari: 

location 

Da farko, la'akari idan kuna neman hasken cikin gida ko hasken waje. Yawancin lokaci, don fitilu na cikin gida, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta sun fi dacewa, da alkaluma masu ƙarfin lantarki don waje. Bayan haka, don wuraren kasuwanci da masana'antu, ƙananan igiyoyin wutar lantarki ba su dace ba. A wannan yanayin, dole ne ku yi amfani da igiyoyi masu ƙarfin lantarki. Amma idan kuna haskakawa don wuraren zama, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wutan lantarki zaɓi ne mafi aminci. 

Ma'aunin Aikin Haske

Don manyan ayyuka, manyan igiyoyin LED masu ƙarfi sune mafi kyawun zaɓi. Wannan tsiri haske ya zo tare da dogon tsayin reels, kuma ba za ku fuskanci matsalolin wutar lantarki da ke rufe manyan wurare ba. A wannan yanayin, idan kun yi amfani da ƙananan igiyoyi masu ƙarancin wuta, zai buƙaci hanyoyin samar da wutar lantarki da yawa don gyara faɗuwar wutar lantarki. Wannan zai sa shigarwa ya zama mahimmanci. Don haka, ko da yaushe je ga high-voltage LED tube don manyan sikelin ayyuka. Koyaya, idan kuna buƙatar tube LED don ƙananan wurare kamar ɗakin kwana ko hasken wuta, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta ba su da kyau. 

cost 

Kafin zuwa kai tsaye zuwa farashi, tuna babban ƙarfin wutan LED tube yana cinye ƙarin kuzari. Don haka, ta yin amfani da wannan makamashi, za ku buƙaci ƙarin kashe kuɗi akan kuɗin wutar lantarki idan aka kwatanta da ƙarancin wutar lantarki. Bayan haka, farashin babban ƙarfin lantarki na LED tube shine kamar yadda suka zo a cikin manyan reels. Amma gabaɗaya, farashin gaba yana kama da haka. Duk da haka, don dogon shigarwa, shigar da ƙananan igiyoyi na LED zai yi tsada kamar yadda za ku buƙaci kayan wuta da yawa. 

Daidaituwar Dimming 

Babban ƙarfin wutar lantarki na LED tube galibi suna amfani da dimmers-cut (triac). Ana amfani da waɗannan sau da yawa don aikace-aikacen zama da na kasuwanci inda ake samun wutar lantarki mai ƙarfi ta AC cikin sauƙi. Ƙarƙashin wutar lantarki na LED tube, a gefe guda, suna da faffadan zaɓuɓɓukan dimming. Wannan ya haɗa da - DALI (Digital Addressable Lighting Interface) sarrafawa, 0-10V analog dimming, da PWM (Pulse Width Modulation) dimming. Koyaya, zaɓin hanyar dimming ya dogara da takamaiman tsiri na LED da direban da aka yi amfani da shi.

Juyin wutar lantarki 

Lokacin zabar ƙananan igiyoyi na LED don manyan shigarwa, ku tuna cewa yayin da kuke ƙara tsayi, raguwar ƙarfin lantarki zai karu. A irin wannan yanayi, hasken zai fara rasa haskensa yayin da yake gudu daga tushen wutar lantarki. Wannan zai haifar da rashin daidaiton Haske. Duk da haka, ta hanyar ƙara ƙarfin wutar lantarki na tube, za a iya rage girman batun tare da raguwar ƙarfin lantarki. Wato, manyan fitilun LED masu ƙarfi zaɓi ne mai kyau don guje wa matsalolin raguwar wutar lantarki. Amma, idan kuna da niyyar siyan tsiri mai ƙarancin wutan lantarki, zuwa 24 volts shine mafi kyawun zaɓi fiye da volts 12 don tsayin tsayi. Duk da haka, bi wannan jagorar don ƙarin koyo- Yadda za a Zaɓi Ƙarfin Wutar Lantarki na LED Strip? 12V ya da 24V?

Launi Zazzabi & Launi 

Yanayin zafin launi yana ƙayyade launin haske ko launinsa. Zuwa yanayin zafin launi mafi girma zai ba ku haske mai launin shuɗi, sanyin murya. Kuma idan kuna son Haske mai dumi, zaɓi filayen LED tare da ƙananan zafin jiki. Duk da haka, duka ƙananan ƙarfin lantarki da na'urori masu ƙarfi na LED suna samuwa a cikin bambancin launi daban-daban. Kuna iya zaɓar raƙuman LED na RGB idan kuna son zaɓuɓɓukan haske masu launuka. Don farar fitilun, fitilun LED masu daidaitawa sune mafi kyawun zaɓi don fasalin daidaitacce na CCT. Don ƙarin koyo game da zafin launi, duba wannan- Yadda za a Zaba LED Strip Launi Zazzabi?

Haske, Dinsity LED, & SMD

Babban-ƙarfin wutar lantarki na LED tube suna da fitattun haske. Don haka, idan kuna buƙatar fitilu masu haske a waje, waɗannan su ne mafi kyawun zaɓuɓɓuka. Duk da haka, da LED yawa da kuma girman da LED guntu ko SMD taka muhimmiyar rawa a nan. Fitilar LED masu girma da yawa sun fi haske fiye da masu ƙarancin yawa. Don haka, kowane irin ƙarfin lantarki da kuka zaɓa, yi la'akari da yawa don samun hasken da kuke so. Koyaya, idan kuna fuskantar matsalolin haske tare da ɗigon LED ɗinku na yanzu, duba wannan- Yadda Ake Yin Fitilar Fitilar LED Mai haske?

Sauƙi na Girkawa

Don shigarwa na yau da kullun ko ƙananan ayyuka, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta suna da sauƙin shigarwa. Suna amfani da ƙarancin ƙimar ƙarfin lantarki waɗanda ke da aminci don shigarwa. Ba za ku buƙaci taimakon ƙwararru ba Haɗa waɗannan igiyoyin LED. Amma idan ya zo ga manyan shigarwa, yin aiki tare da ƙananan igiyoyi masu ƙarfin lantarki ya zama da wahala saboda kuna buƙatar yin aiki tare da layi ɗaya don kula da ƙarfin lantarki. Don wannan, manyan igiyoyin LED masu ƙarfi suna da sauƙin shigarwa. Amma yayin da suke da haɗarin rayuwa mai yuwuwa don yin aiki tare da babban ƙarfin lantarki, zaku buƙaci ƙwararrun lantarki don sakawa. Don koyon tsarin shigarwa, duba wannan- Yadda Ake Shigar Kuma Amfani da Fitilar Fitilar LED?

makamashi yadda ya dace

Idan kuna neman zaɓi mai amfani da makamashi, babu shakka, ƙananan ƙarfin lantarki shine abin da kuke nema. Suna cinye ƙarancin makamashi don haka adana kuɗin wutar lantarki. A wannan yanayin, manyan igiyoyin LED masu ƙarfin lantarki suna cinye makamashi fiye da ƙananan hasken wuta. 

Tushen wutan lantarki

Lokacin amfani da igiyoyi masu ƙarfi na LED, samar da wutar lantarki ba abin damuwa bane yayin da suke amfani da wutar lantarki kai tsaye. Amma don ƙananan igiyoyi na LED, kuna buƙatar wani Direban LED ko samar da wutar lantarki. Kuna iya zuwa ko dai masu ba da wutar lantarki na LED ko na yau da kullun na LED. Tsawon wutar lantarki na LED tube yana da ƙayyadaddun ƙimar ƙarfin lantarki na 5V, 12V, 24V, ko wasu. Amma direbobin LED na yau da kullun suna da matsakaicin ƙarfin lantarki ko kewayon ƙarfin lantarki tare da ƙayyadadden ƙimar amp (A) ko milliamp (mA). Don ƙarin koyo, duba wannan- Constant Current vs. Constant Voltage LED Direbobi: Wanne Ya dace a gare ku? 

Sassauci & DIY

Shin kuna neman ingantaccen aikin DIY tare da tube LED? Ƙananan-ƙarfin wutar lantarki na LED shine mafi kyawun zaɓi a nan. Suna da ɗan gajeren tsayin yanke, suna taimakon girman ku da tsara su zuwa buƙatun ku. Don haka, waɗannan sun fi abokantaka na DIY fiye da igiyoyi masu ƙarfin ƙarfin lantarki. 

Akwai wasu rashin fahimta game da ƙarfin lantarki na tube LED. Dole ne ku share wannan kafin siyan ɗaya don aikinku-

  1. Babban ƙarfin lantarki yana nufin haske mai haske

Ɗaya daga cikin rashin fahimta na yau da kullum game da igiyoyin LED shine cewa masu ƙarfin wutar lantarki sun fi haske fiye da ƙananan igiyoyi. Amma a zahiri, ba gaskiya bane gaba daya. LEDs masu ƙarfin lantarki suna ba da ƙarin zaɓuɓɓukan wutar lantarki kuma suna ba da mafi girman yawan LED. Amma idan kun kiyaye wattage da yawa iri ɗaya, hasken zai zama daidai ga ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan wuta. 

  1. Babban-ƙarfin wutar lantarki na LED tube ba su da aminci 

Ana ɗaukar filaye masu ƙarancin wutar lantarki na LED mafi aminci don shigarwar DIY, amma maɗaukakin wutar lantarki shima yana da aminci idan kun san shigarwa mai kyau. Har yanzu, don kiyaye ƙa'idodin aminci, ana nada ƙwararru don shigar da kayan aiki mai ƙarfi. 

  1. Duk filayen LED suna dimmable

Kuna iya tunanin duk filayen LED ba su da ƙarfi, amma wannan ba gaskiya bane. Ikon rage tsiri na LED ya dogara da direban LED da fasalin tsiri. Wasu filaye na LED ƙila ba za su goyi bayan dimming ba, yayin da wasu ke buƙatar madaidaicin dimmer da masu tuƙi. Duk da haka, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta suna da sassaucin ra'ayi fiye da masu ƙarfin lantarki. 

  1. LED tsiri ƙarfin lantarki rinjayar launi zazzabi

Wutar lantarki ta tsiri LED baya shafar zafin launi. Ana ƙayyade zafin launi ta halayen diodes na LED da aka yi amfani da su a cikin tsiri. Ko babban tsiri ne ko ƙarancin wutar lantarki, zafin launi zai kasance dawwama. 

  1. Fitilar tsiri mai ƙarfi na LED ba za a iya yankewa ba

Da yawa daga cikinku na iya tunanin cewa ba za a iya yanke igiyoyin LED masu ƙarfin ƙarfin lantarki ba. Amma gaskiyar ba gaskiya ba ce; za ka iya yanke high-voltage LED tube, amma suna da mafi girma yankan alamar tsawo fiye da low-ƙarfin lantarki. Misali, nisa tsakanin alamomin yanke guda biyu a jere shine 50 cm ko 100 cm, wanda ya wuce ƙananan igiyoyin wuta. Wannan yana sa su ƙasa da sassauƙa don ƙima, amma har yanzu, kuna iya yanke su. 

  1. Babban ƙarfin wutar lantarki na LED tube suna da tsawon rayuwa

Babban ƙarfin wutar lantarki na LED tube ba lallai bane yana nufin zasu iya daɗewa. Tsawon rayuwar igiyoyin LED ya dogara da dalilai da yawa, alal misali, ingancin LEDs, kiyayewa, kula da thermal, tsarin amfani, da sauransu. Duk da haka, don sa tsirinku ya daɗe, koyaushe ku sayi filaye masu alama kuma nemi wanda yake da mafi kyawun zafi. wurin nutsewa. Kamar yadda manyan igiyoyin LED masu ƙarfi suna hulɗa da wutar lantarki ta layin kai tsaye, sarrafa zafin jiki muhimmin abu ne don la'akari. Don ƙarin sani game da wannan, duba wannan labarin- LED Heat Sink: Menene kuma me yasa yake da mahimmanci?

Duk da haka, don ƙara fahimtar wannan kuskuren, shiga cikin wannan labarin- LED Strip Hasken Tsare-tsare na ciki da Bayanin ƙarfin lantarki.

Ƙarfin wutar lantarki da aka ba wa fitilar LED ana ƙaddara ta ƙarfin lantarki. Fitilar tsiri LED suna da ƙarfin lantarki kuma an tsara su don takamaiman ƙimar ƙarfin lantarki. Don haka, idan kun samar da wutar lantarki mafi girma zuwa ƙananan igiyar wutar lantarki na LED, zai rinjayi tube kuma zai iya haifar da haɗari mai tsanani. Bayan haka, tare da haɓaka tsayin tsiri, ƙarfin lantarki yana raguwa; Wannan matsala sau da yawa ana fuskantar da ƙananan igiyoyi na LED.

24V shine mafi kyawun zaɓi fiye da fitilun 12V LED tsiri. Wannan saboda 12V tube yana fuskantar ƙarin matsalolin raguwar wutar lantarki. A sakamakon haka, hasken haske yana raguwa a hankali yayin da tsayi ya karu. Amma wannan batu na raguwar wutar lantarki an rage shi da 24V LED tube. Bayan haka, gabaɗaya sun fi ƙarfin ƙarfin aiki don dogon shigarwa idan aka kwatanta da 12V.

Ƙarfin wutar lantarki yana da tasiri mai girma akan fitarwa na LED tube. Yayin da tsayin tsiri na LED yana ƙaruwa, raguwar ƙarfin lantarki kuma yana ƙaruwa. Sakamakon haka, hasken hasken a ko'ina cikin filaye ba ya dawwama. Hasken ya fara dusashewa yayin da yake gudu daga tushen wutar lantarki. Irin wannan al'amari ya zama ruwan dare ga ƙananan igiyoyi. Amma zaku iya rage girman matsalolin jujwar wutar lantarki kuma ku ci gaba da haskakawa tare da manyan fitattun fitattun fitilun LED. Bayan haka, tare da manyan igiyoyin LED masu ƙarfin lantarki, zaku iya samun haske mai girma saboda yana da zaɓi mafi girma.

Mafi kyawun wutar lantarki don tsiri LED ya dogara da aikace-aikacen sa. Don ayyukan Hasken cikin gida da ayyukan DIY, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta na 12V ko 24V sun dace. Koyaya, idan kuna neman Haske na waje ko na kasuwanci, ana ba da shawarar fitattun filayen LED na daidaitaccen ƙarfin lantarki. 

LED tube suna da takamaiman irin ƙarfin lantarki da halin yanzu ratings. Ƙara ƙarfin lantarki na iya sa LED ɗin ya yi haske zuwa wani wuri, amma ketare iyaka zai rinjaye hasken kuma ya lalata shi. Duk da haka, hasken hasken ya dogara da wutar lantarki. Idan ka kiyaye wutar lantarki iri ɗaya, ƙara ƙarfin wutar lantarki ba zai sa LED ɗin ya yi haske ba.  

LED tubes suna da ƙarfin lantarki, don haka bai kamata ku gudanar da tsiri na LED 24V akan 12V ba. Idan kayi haka, fitowar hasken zai yi duhu sosai ko baya aiki kwata-kwata. Hakanan yana da damar lalata abubuwan ciki na tube LED. 

Matsakaicin tsayin tsiri na 12V LED ya kai mita 5. Yayin da kuka tsawaita tsayin da ya wuce wannan, zai fara nuna matsalolin raguwar wutar lantarki. 

Idan ƙarfin lantarki ya yi ƙasa da ƙasa, ɓangarorin LED na iya yin aiki yadda ya kamata, ko kuma hasken wutar lantarki ya yi rauni sosai. Bayan haka, zaku fuskanci matsalolin haske da rashin daidaiton launi. Zai kara rage tsawon rayuwar kayan aiki. 

Ee, ƙananan hasken wuta sun fi dacewa a cikin gida. Suna da aminci don amfani da sauƙin shigarwa. Bayan haka, ƙananan fitilun wutar lantarki suna cinye ƙasa da makamashi fiye da na masu ƙarfin lantarki. Baya ga waɗannan duka, zaku kuma sami mafi kyawun wurin dimming a cikin waɗannan kayan aikin.

Don taƙaitawa, idan kuna haskaka sararin samaniya, ƙananan igiyoyin LED masu ƙarancin wuta sune abin da kuke buƙata. Don shigarwa na kasuwanci da masana'antu, za ku buƙaci manyan igiyoyin LED masu ƙarfi. Amma duk da haka batun flickering babban abu ne da za a yi la'akari da shi lokacin da za a yanke shawarar zuwa manyan fitilun LED masu ƙarfi a wuraren kasuwanci. Ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke haifar da babban ƙarfin wutar lantarki na LED tube shine cewa suna haifar da flickering wanda yawanci ba zai iya gani ga idon ɗan adam. Amma yayin da kake buɗe kyamarar akan hasken, zai haifar da flickers. Shi ya sa, idan sararin ku yana da abokantaka na hoto ko kuma baƙi sun fi ɗaukar bidiyo, gwada amfani da ƙananan igiyoyi. 

Koyaya, zaku iya samun duka ƙananan-ƙarfin wutar lantarki da na'urori masu ƙarfi na LED daga LEDYi. Jerin tsiri mai ƙarfi na LED ɗinmu yana zuwa tare da mita 50 a kowane reel. Bayan haka, muna kuma da a 48V Super Long LED Strip wanda ya zo a cikin mita 60 a kowace reel. Don haka, idan kuna buƙatar tube LED don manyan shigarwa, tuntuɓe mu. Duk da haka, zaɓin ƙarfin lantarki shima a buɗe yake!

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.