Za a iya amfani da T8 LED Tube Lights a cikin T12 Fixtures?

Shin kun gaji da sauyawar haske akai-akai da kuma haɓakar kuɗin wutar lantarki ta amfani da tsohuwar fitilar T12? Haɓaka shi tare da T8 LED tube fitilu a yau!  

Saboda samun tushen G13 bi-pin guda ɗaya, yana yiwuwa a yi amfani da fitilun bututu na T8 LED a cikin kayan aikin T12. Kuna iya maye gurbin su ta jiki idan dai kun ci gaba da tsayi. Don tabbatar da hasken bututun T8 LED ya dace da lantarki tare da kayan aikin T12, duba nau'in ballast. Dangane da bututun LED na T8 da dacewarsa, kuna iya buƙatar ketare wayoyi na tsohuwar kayan aiki, cire ballast gaba ɗaya, ko maye gurbin shi da mai dacewa.

Haɓakawa zuwa hasken bututu LED na T8 zai kawo muku fa'idodi da yawa. Don haka, idan kuna shirin maye gurbin tsoffin kayan aikin ku na T12, kuna kan hanya madaidaiciya. Ci gaba da karantawa don koyon yadda ake amfani da hasken bututun LED na T8 a cikin kayan aikin T12- 

T8 da T12 fitilun bututu suna ƙayyade diamita na hasken bututu. Harafin 'T' yana nuna hasken bututu, yayin da lambobi bayan harafin ke ƙayyade diamita. T8 fitilu suna da diamita na 8-1 na inch, ko 12 inch. A gefe guda kuma, a cikin fitilun bututu na T12, diamita bututun shine kashi 1.5-12 na inci ko inci 8. Fitilar TXNUMX galibi suna zuwa azaman fitilun bututu mai kyalli, amma akwai kuma zaɓi na LED. Koyaya, TXNUMX kwararan fitila sun shahara kamar duka fitilolin kyalli da fitilun bututu na LED. 

Dukansu fitilun bututun T8 da T12 suna samuwa cikin girma/tsawo daban-daban. Mafi yawan tsayin da aka fi sani da fitilun T8 shine 4ft; 2 ft, 3ft, 5ft, da 8ft suna kuma samuwa. A gefe guda, daidaitattun tsayin daka don T12 kwararan fitila sune 4ft, 6ft, da 8ft. Bayan haka, duka fitilun bututu suna amfani da tushe bi-pin G13. Wato nisa tsakanin fil ɗin shine 13mm. Don haka, ban da diamita, sauran kaddarorin kamar girman soket, tsayi, da nisa tsakanin fil na fitilun bututu T8 da T12 iri ɗaya ne.  

sharudda T8T12
diamita 8-takwas na inch, ko 1 inch12-1.5 na inch ko XNUMX inch
TechnologyFluorescent & LEDFluorescent & LED
Tsawon Tsawon Gida 2ft, 3ft, 4ft, 5ft, and 8ft4 ft, 6 ft, da 8 ft
tusheG13 bi-pin tusheG13 bi-pin tushe
Nisa tsakanin fil13mm13mm

T8 LED tube fitilu suna amfani da fasahar LED. Wato suna da diodes masu fitar da haske wanda ke samar da haske. Sabanin haka, T12 fitilu fitilu ne na gargajiya waɗanda ke amfani da gas don ci gaba da mercury. Don bincika ko zai yiwu a yi amfani da hasken bututu na T8 LED a cikin kayan aiki na T12, kuna buƙatar daidaita daidaiton jiki da na lantarki. 

Dukansu T8 LED tube haske da T12 daidaitawa suna da G13 bi-pin tushe. Don haka, nisa tsakanin fil shine 13mm ga duka biyun. Wato, T8 LED tube haske zai dace a cikin soket na T12. Don dacewa ta jiki, kawai kuna buƙatar la'akari da tsawon hasken bututu. Idan madaidaicin T12 na yanzu yana da 8ft, ba za ku iya maye gurbinsa da fitilar LED mai tsayi 4ft T8 ba. Don haka, idan tsawon hasken bututun T8 LED da tsayayyen T12 iri ɗaya ne, suna canzawa ta jiki.  

Kodayake zaka iya dacewa da hasken bututun T8 LED cikin sauƙi na T12, dacewa da wutar lantarki zai yanke shawarar ko zaka iya maye gurbin su. Don dacewa da wutar lantarki, kuna buƙatar la'akari da nau'in ballast. Fitilar bututu LED na zamani T8 sun dace da waya kai tsaye. Wato kai tsaye suna haɗa wutar lantarki ta layi ba tare da buƙatar wani ballast ba. Koyaya, wasu na iya haɗa ballast na lantarki a cikin bututu. Sabanin haka, kayan aikin T12 yana da ballast na maganadisu, wanda aka tsara don fitilun bututu T12. Yawancin fitilun T8 LED ba su dace da wannan ƙirar ballast ba. Kuma yin amfani da ballast ɗin da bai dace ba na iya haifar da haɗari na aminci kuma ya lalata na'urar. Shin yana nufin ba za ku iya amfani da hasken bututun LED na T8 a cikin na'urar T12 ba? E, za ku iya, amma ta yaya? 

Dangane da nau'in T8 LED tube haske, akwai hanyoyi guda biyu don amfani da hasken bututun LED akan kayan T12. Idan hasken bututun LED na T8 ɗinku ya dace da wayar kai tsaye, kuna buƙatar ketare ballast. Kuma idan fitilar bututun LED T8 ba ta kai tsaye ba, kuna buƙatar maye gurbin ballast. Anan akwai cikakkun bayanai game da yadda zaku iya cimma daidaiton wutar lantarki ta amfani da fitilun bututu na T8 LED a cikin kayan aikin T12: 

  1. Waya Kai tsaye Mai jituwa T8 LED Tube Haske:

Idan madaidaicin T12 yana ba da damar sakewa ko cire ballast, zaku iya ƙetare ballast ɗin T12 na yanzu tare da fitilun bututun LED masu dacewa da kai tsaye. Don wannan, kuna buƙatar cire haɗin wayar ballast kuma ku haɗa hasken bututun LED na T8 kai tsaye zuwa wutar lantarki. Irin wannan maye yana da sauƙi, amma a wasu lokuta, ƙila za ku buƙaci gyara na'urar wayar. Don yin wannan, za ku buƙaci ƙwararren masanin lantarki. 

  1. Hasken Tube mara waya mara kai tsaye T8 LED Tube Light:

Don fitilun bututun LED mara waya ta T8 ba kai tsaye ba, kuna buƙatar maye gurbin ballast ɗin T12 na yanzu tare da ballast T8 mai dacewa. Don wannan, kuna buƙatar nemo ballast T8 mai dacewa wanda zai dace a cikin sararin da ke akwai a cikin kayan aiki. Wannan na iya bambanta ga daban-daban jeri na T8 LED kwan fitila; yana iya dacewa da cikakken maye gurbin ballast da ballast bypass (mai ƙarewa ɗaya ko sau biyu). Duk abin da kuke buƙatar ku yi shine samun nau'in ballast mai dacewa don maye gurbin ballast T12. Duk da haka, wasu LEDs T8 marasa waya ba kai tsaye suna da ballasts na lantarki da aka haɗa a cikin bututu. Waɗannan suna kawar da buƙatar maye gurbin ballast ɗin kayan aiki amma suna iya samun takamaiman buƙatun wayoyi dangane da ƙirar.

t8 t12 tube

Kafin maye gurbin T12 naka tare da hasken bututun LED T8, yi la'akari ko da gaske ana buƙata. Fitilar bututun LED T8 zai kawo muku ƙarin fa'idodi da yawa ban da rage kuɗin wutar lantarki. Anan shine dalilin da yasa yakamata ku yi amfani da hasken bututun LED T8- 

Fitilar bututun LED T8 sun fi ƙarfin 70% fiye da na'urorin kyalli na T12. Ma'ana, maye gurbin tsohon kayan aikin T12 naka da hasken LED T8 zai cinye ƙarancin kuzari. Wannan zai ƙarshe rage kuɗin wutar lantarki. Don haka, yin amfani da T8 yana da tasiri mai tsada a cikin dogon lokaci.

An san fasahar LED don tsawon rayuwarta. Hasken bututu LED na T8 na iya ɗaukar kusan awanni 50,000 zuwa 100,000. A halin yanzu, tsawon rayuwar kayan aikin T12 na al'ada shine kusan awanni 18,000-20,000 akan matsakaita. Don haka, maye gurbin tsohowar T12 ɗinku tare da fitilar bututu na T8 LED zai cece ku daga wahalar sauyawa akai-akai. 

Index na nuna launi ko CRI yana sharuddan daidaiton launi na kayan aiki idan aka kwatanta da na hasken halitta. T8 LED tube fitilu yawanci suna da ƙimar CRI na 80-90 ko sama. A gefe guda kuma, fitilun T12 yawanci suna da CRI daga 60 zuwa 70. Don haka, hasken wuta daga T8 LED fitilu yana ba da daidaiton launi fiye da T12 mai kyalli. Wannan yana nufin launuka sun fi bayyana haske da gaskiya ga rayuwa a ƙarƙashin hasken T8 LED. Don ƙarin koyo game da Index na nuna launi, duba wannan- Menene CRI?

T8 LED tube fitulu suna samuwa a cikin wani fadi da kewayon launi yanayin zafi jere daga 2700K zuwa 6500K. Don haka, tare da fitilun bututun LED na T8, zaku iya samun zaɓuɓɓukan haske mai dumi da sanyi. Sabanin haka, ƙayyadaddun ƙirar T12 mai kyalli yana da iyakataccen zaɓin zafin launi. Yawancin su suna zuwa tare da CCT mafi girma wanda ke ba da haske mai sanyi. Don haka, kayan aikin T12 bazai zama kyakkyawan zaɓi ba idan kuna buƙatar ƙarin haske mai tsayi. Don yanke shawara akan zafin launi na hasken bututun LED na T8, karanta wannan jagorar- Hasken Dumi vs. Cool Light: Wanne Yafi Kyau kuma Me yasa?

T12 fitilun bututu suna rasa fitowar haske akan lokaci. Sabanin haka, T8 LEDs suna ba da madaidaiciyar haske na dogon lokaci. Bayan haka, suna ba da mafi kyawun ma'anar launi idan aka kwatanta da bututun T12. Don haka, ta amfani da fitilun T8 TLD, za ku sami kaifi, ƙarin launuka masu ƙarfi da mafi kyawun fitowar haske gabaɗaya. 

T12 kayan aiki suna amfani da fasaha mai kyalli. Don haka, yana dauke da iskar gas a cikin bututu kuma ana sarrafa shi da mercury, wanda ke cutar da muhalli. Sabanin haka, T8 LED tube fitilu ba su da wani abu mai guba. Bayan wannan, hasken bututun LED T8 yana rage yawan kuzari kuma yana ba da gudummawa kaɗan ga sawun carbon. Don haka, maye gurbin fitilun bututu mai kyalli na T12 da LED T8 zai rage fitar da iska mai gurbata yanayi. 

Fitilar bututun LED T8 suna canza 80% na makamashi zuwa haske; kawai kashi 20% na sauran makamashin da aka canza zuwa zafi. Idan aka kwatanta da hasken bututu na T8 LED, T12 mai kyalli yana tafiya ta ƙarin asarar makamashi. Wato, mafi mahimmancin ɓangaren makamashi yana canzawa zuwa zafi. Don haka, maye gurbin kayan aikin T12 tare da fitilun bututu na T8 LED yana rage fitar da zafi.

Matakan T12 suna ɗaukar ɗan lokaci don isa ga cikakken haske. A cikin waɗannan fitilun fitilu, wutar lantarki tana wucewa da iskar gas da aka saka a cikin bututu wanda ke samar da haske. Don haka, wannan yana ɗaukar ɗan lokaci don isa mafi girman haske. Sabanin haka, kwararan fitila na LED T8 suna haskakawa yayin da kuke kunna su. 

Tsawon rayuwar T8 LED tube fitilu yana rage kiyaye hasken wuta. Ba kwa buƙatar musanya su akai-akai. Amma kuna buƙatar maye gurbin T12 akai-akai saboda suna da ƙarancin rayuwa. Don haka, T8 LED tube fitilu zai cece ku lokaci da kuma kula da halin kaka. 

T8 LED tube fitilu da T12 gyarawa suna da guda G13 bi-pin tushe soket. Don haka, ba kwa buƙatar damuwa game da dacewa da soket lokacin maye gurbin kwan fitilar T12 na yanzu tare da hasken bututun LED T8. Amma akwai wasu abubuwan da ke da mahimmanci don ƙidaya; wadannan su ne kamar haka- 

Dole ne ku yi la'akari da nau'in ballast lokacin siyan fitilun bututu na T8 LED don amfani da su a cikin madaidaicin T12. Ana samun su a cikin bambance-bambancen guda biyu- ballast kewaye da bututun LED masu dacewa da ballast. Siyan bambance-bambancen kewayawa na ballast yana buƙatar daidaitawa don ƙetare fashewar kuma haɗa hasken bututu LED T8 zuwa babban iko. Idan lokacin farko ne, za ku iya samun irin wannan wayoyi masu mahimmanci. Amma don ajiyewa daga wannan, mafi kyawun zaɓi shine zaɓi T8 LED tube haske wanda zai iya aiki tare da ballast data kasance na T12. 

Idan tsayin hasken bututun LED T8 da kuka saya ya fi tsayi ko gajarta fiye da abin da ake buƙata na T12 na yanzu, ba zai dace da iyakoki na ƙarshen tushe ba. Wannan shine dalilin da ya sa kake buƙatar la'akari da tsawon hasken bututu lokacin maye gurbin shi. Misali, idan tsayayyen T12 ɗinku yana da ƙafa 4, sayan tsayi iri ɗaya lokacin maye gurbinsa da hasken bututu LED T8. Wannan zai cire tsayin batutuwan rashin jituwa. Don haka, zaku iya dacewa da sabon haske cikin sauƙi cikin sauƙi. Duk da haka, tare da diamita, babu wani abu da za a damu. Wannan shi ne saboda, kodayake T8 LED kwan fitila da T12 daidaitawa suna da bambance-bambance a diamita, duka biyu suna da kwasfan tushe na G13 bi-pin. Don haka, idan dai kun ci gaba da tsayin tsayin daka, ba za ku fuskanci wasu batutuwan dacewa na jiki ba. 

Dukansu T8 LED tube fitilu da T12 kayan aiki suna aiki tare da babban ƙarfin wutar lantarki. Koyaya, wasu fitilun bututu na LED na iya buƙatar ƙarancin wutar lantarki. Don haka, kafin siyan kayan aiki, bita ƙayyadaddun bayanai kuma duba ƙimar ƙarfin lantarki. 

Idan kuna son canza haske mai sanyi na kayan aikin T12 na yanzu, hasken bututun LED na T8 yana ba ku zaɓuɓɓuka da yawa. Don jin daɗi da annashuwa a cikin ɗakin ku, zaɓi LED T8 mai dumi wanda ke jere daga 2500K zuwa 3500K. Ƙarƙashin CCT, mafi dumama fitarwar hasken wuta. Bayan haka, zaku kuma sami zaɓin zafin launi mai sanyi a cikin fitilun bututu na LED T8. Zabi fitilu daga 4000K zuwa 6500K. Idan kuna son ƙoƙarin hasken rana, je zuwa babban CCT; 6500K yana ba da cikakkiyar tasirin hasken rana. 

Fitilar LED suna amfani da fasaha na ci gaba fiye da na'urori masu kyalli. Wannan ya sa T8 LED tube haske ya fi tsada fiye da na'urorin T12 masu amfani da fasahar kyalli. Farashin farko na zabar hasken bututun LED zai yi yawa, amma tabbas zai zama mai tsada a cikin dogon lokaci. Da fari dai, hasken bututun T8 LED ya fi ƙarfin kuzari fiye da na T12. Wannan shine yadda zai adana kuɗin wutar lantarki. Bugu da ƙari, suna gudu da yawa fiye da matakan T12; ba za ku buƙaci musanya su akai-akai ba. Anan, zai adana kuɗin kula da ku. Amma gaskiyar la'akari shine garanti. Kodayake fitilun bututu na LED T8 suna da tsawon rayuwa, yakamata ku sayi kayan aiki tare da mafi girman lokacin garanti. Don haka, idan na'urarku ta fuskanci kowane irin matsala a wannan lokacin, zaku iya yin da'awar gaba da shi. Koyaya, siyan fitilun bututu masu alama daga ingantaccen tushe shine mafi kyawun tabbatar da samun kayan aikin garanti. 

Dole ne ku bi matakan tsaro yayin amfani da hasken bututun LED na T8 a cikin kayan aikin T12. Da farko, kashe hasken kuma bar shi ya huce. Da zarar yayi sanyi, zaku iya taɓa shi don cire shi. Yana da kyau kada a taɓa su da hannaye, kodayake babu damar girgiza wutar lantarki kamar yadda kuka riga kuka kashe wutar. Amma dole ne ka tabbata hannunka bai jike ba. Bayan cire kayan aikin, a hankali sanya shi a wuri mai aminci nesa da yara. Bayan haka, zaku iya shigar da hasken bututun LED T8. Koyaya, idan ana buƙatar sakewa, kuna iya buƙatar taimako daga ƙwararrun ma'aikacin lantarki. 

Kamar yadda kayan aikin T12 sun ƙunshi mercury, yakamata ku ƙara kulawa yayin zubarwa. Mercury yana cutar da muhalli, don haka ba za ku iya zubar da shi a ko'ina ba. Tuntuɓi shirin sharar gida mai haɗari ko neman wurin sake amfani da na'urorin lantarki don amintaccen zubarwa. Idan kayan aikin ku ya karye, kar a jefa shi a cikin kwandon shara. Fasassun bututun gilashi na iya cutar da dabbobi. Karanta wannan don ƙarin koyo game da zubar da lafiya: Ta yaya kuke zubar da fitillun LED?

tube light 1

Kuna buƙatar cire kayan aikin T12, daidaita ballasts, kuma shigar da fitilar T8 LED tube. Anan ga tsarin mataki-mataki- 

Ga abin da kuke buƙatar tattara kafin fara aikin shigarwa: 

  • Fitilar bututu LED (girman da ya dace da nau'in)
  • Screwdriver
  • Goro mai waya
  • Masu yankan waya
  • Gwajin awon karfin wuta
  • Tsani ko stool
  • Safety safar hannu da tabarau

Kashe wuta don cire kayan aikin T12. Jira ƴan mintuna don kwantar da kayan aikin. Yanzu, a hankali kwance iyakoki na ƙarshen kayan aiki kuma a hankali cire tsoffin bututun T12.

Fitilar fitilun fitilu yawanci suna amfani da ballast na maganadisu ko na lantarki. Idan ba ku da tabbacin nau'in ballast ɗin da ke dacewa da hasken ku, kuna iya ƙoƙarin nemo flicker a cikin hasken bututu ko sauraron ƙarar ƙara. Idan kuna iya gani ko ji, yana iya zama ballast na maganadisu. Bugu da ƙari, ƙila za ka iya amfani da wayar salularka don ɗaukar hoton bututun yayin da yake kunne. Idan baƙaƙen sanduna ko ratsi suna gudana a kan allo, fitilun suna da ƙarfi da ƙarfi. Koyaya, akwai yuwuwar yiwuwar ballast na lantarki yana haifar da bayyananniyar hoto. Bayan duba nau'in fashewar, zaku iya yanke shawara akan hanyar shigarwa. 

Idan dacewa yana da ballast na lantarki, cire shi don sanya bututun LED T8. Cire igiyoyi daga rukunin ballast kuma fitar da na'urar. Sannan, haɗa wayoyi masu kyauta zuwa kewaye. Tabbatar cewa duk haɗin suna lafiya bayan wannan batu.  

Amma idan ballast na maganadisu ne, dangane da takamaiman kayan aiki da nau'in bututu, kuna iya buƙatar cirewa ko guje wa ballast ɗin gaba ɗaya. Wasu bututun LED sun haɗa da mai farawa na LED, yana sa shigarwar ku ya fi sauƙi. Karamar na'ura ce mai kama da baturi mai karfin volt cylindrical. Hakanan yana iya aiki kawai ta cire mai farawa. Don haka, yadda za ku iya sarrafa fashewar da wayoyi ya dogara da nau'in hasken tube na LED T9. A wannan yanayin, zaɓi mafi aminci shine zuwa wurin ƙwararren ma'aikacin lantarki wanda zai kula da wayoyi. 

Da zarar an yi abin da ya dace na ballast, zaku iya shigar da sabon fitilar T8 LED. Kowane hasken bututu yana da tsaka tsaki da wurin rayuwa. Ɗauki lokaci don gano ƙarshen biyu kuma haɗa su daidai. Tabbatar cewa wayoyi masu dacewa sun dace da tsaka tsaki da maki masu rai. Karanta jagororin da suka zo tare da fakitin haske na bututu. Shigar da ba daidai ba zai iya haifar da gajeren kewayawa, don haka a kula. 

Kunna wutar lantarki, kuma hasken zai haskaka idan wiring ɗin daidai ne. Idan kun sami wani sauti mai buge-buge ko al'amurra masu yawo, duba idan duk matakan da ke sama an yi su daidai. Duk da haka, idan za ku iya gane matsalar, je wurin ƙwararrun ma'aikacin lantarki. Koyaya, don ƙarin jagorar shigarwa, karanta wannan- Cikakken Jagora Don Zaɓa Da Sanya Fitilar Tube LED

Da zarar an shigar da hasken bututun LED na T8, yakamata ku jefar da tsohuwar kayan aikin T12 daidai. Bi ƙa'idodi na asali don zubar da kayan aikin kyalli. 

Kuna iya fuskantar batutuwa da yawa yayin haɓaka tsohuwar kayan aikin T12 zuwa hasken LED T8. Anan ga yadda ake gyara wadanda suka fi kowa- 

  • Fitilolin Fitila

Hasken bututu LED ɗin ku da aka haɓaka yana iya fuskantar al'amura masu kyawu saboda rashin jituwar ballast. Misali, idan kun ƙetare ballast ɗin maganadisu don yin wayoyi kai tsaye, jujjuyawar wutar lantarki na iya haifar da flickering. Bayan haka, ana iya haifar da wannan saboda tsohowar ciki na hasken bututu ko sako-sako da wayoyi. Don warware wannan, tuntuɓi ma'aikacin lantarki ko maye gurbin kayan aiki da sabo. 

  • Buzzing ko surutu Ballasts

Kodayake T8 LED tube fitilu suna aiki a hankali, hayaniya na iya nuna rashin daidaituwa na ballast ko tsufa na ballast na lantarki. Za ku fuskanci waɗannan batutuwa idan ballast ya kasa ko ya tsufa; zai haifar da ƙararrawa ko ƙara sauti. Maye gurbin fashewar da sabo don ingantaccen aiki. Hakanan zaka iya gwada ballast daban-daban mai dacewa da hasken bututu na LED T8. 

  • Wuraren Zafi ko Zazzaɓi

Idan hasken bututun ku na T8 bai zauna daidai a cikin kwasfa ba, zai iya haifar da zafi fiye da kima. Wannan yana faruwa saboda rashin kyawun yanayin zafi. Idan ka sayi fitilun bututu marasa inganci, waɗannan matsalolin na iya tasowa. Don haka, koyaushe siyan fitilu masu inganci kuma tabbatar da shigarwa yana da tsaro. Ya kamata ku ƙara ƙananan ramukan samun iska ko musanya su da na'urar da aka tsara don amfani da LED.

  • Rashin daidaituwa ko rashin daidaituwa

Idan kuna da hasken bututun T8 mai dimmable, yana iya nuna hasken da bai dace ba saboda amfani da maɓalli maras dacewa. Bayan haka, saƙon haɗi na iya tarwatsa wutar lantarki, yana haifar da haske mara daidaituwa. Wasu fitilun bututu na iya samun lahani na masana'anta na ciki, wanda ke haifar da rashin daidaituwa. Don haka, yi amfani da madaidaicin juzu'in dimming kuma ƙara duk haɗin gwiwa. Idan wannan bai warware matsalar ba, maye gurbinsa da wani sabo. 

  • Matsaloli tare da Sockets marasa Shunted

Yin amfani da soket mara jituwa na iya haifar da matsalolin aiki tare da hasken bututu. Bututun LED na T8 na iya buƙatar ko dai shunted ko waɗanda ba a rufe su ba. Don haka, idan kuna da kwasfa da ba a rufe ba, kuna buƙatar amfani da fitilun bututun LED waɗanda ba a rufe ba, kuma akasin haka.  

  • Lantarki na lantarki (EMI)

Wasu bututun LED na T8 na iya haifar da tsangwama na lantarki wanda ke shafar na'urorin lantarki na kusa. Misali, zaku iya samun sautunan da ba a saba gani ba yayin kiran waya saboda EMI. Idan kun fuskanci matsalolin tsangwama, bincika fitilun bututun LED tare da ginanniyar tacewa don rage EMI. Hakanan zaka iya tuntuɓar masana'anta don shawarwarin mafita.

Bayan waɗannan abubuwan, hasken T8 na LED ɗin ku na iya wucewa ta wasu ƴan batutuwa. Amma don guje wa waɗannan, tabbatar da cewa kuna da shigarwa daidai kuma kayan aiki yana da inganci. Baya ga wannan, kuma duba ƙarfin lantarki da gudana na yanzu. Idan za ku iya tabbatar da waɗannan gaskiyar, ba za ku fuskanci matsala ba yayin haɓaka kayan aikin ku na T12 zuwa hasken bututu LED T8. Don ƙarin bayani, karanta wannan labarin- Abũbuwan amfãni da rashin amfani na LED Lighting.

tube light 2

Kuna iya amfani da kwan fitila T8 LED a cikin na'ura mai kyalli kawai idan ya dace da jiki da kuma ta lantarki. Don dacewa ta jiki, kiyaye tsawon kwan fitila akai-akai. Don dacewa da lantarki, duba nau'ikan ballast da ƙarfin lantarki.

T8 kwararan fitila gabaɗaya suna samar da ƙarin lumens a kowace watt fiye da kwararan fitila T12. Wannan yana nufin suna samar da haske mai haske ta amfani da ƙarancin kuzari. Alal misali, 15-watt T8 LED kwan fitila na iya samar da kusan 1800 lumens. Sabanin haka, 40-watt T12 mai kyalli zai iya kaiwa 2000 lumens kawai. Don haka, fitilolin LED na T8 sun fi fitilun T12 ƙarfin kuzari.

Fitilolin T12 suna amfani da fasaha mai kyalli da ke ɗauke da mercury, wanda ke da illa ga muhalli. Bayan haka, fasahar LED ta ci gaba ta isa wacce take da kuzari sosai idan aka kwatanta da fitilun T12. Wadannan hujjoji sun haifar da dakatar da fitilun T12 na gargajiya.

Ko kana buƙatar cire ballast don amfani da kwan fitila na LED a cikin haske mai kyalli ya dogara da nau'in ballast. Idan yana da ballast na lantarki, zaku iya shigar da kwararan fitila masu jituwa kai tsaye ba tare da cire shi ba. Koyaya, yin amfani da LEDs tare da ballasts magnetic na iya zama da wahala. Don wannan, ko dai dole ne ku ketare wayoyi ko siyan fitilun bututun LED waɗanda aka kera musamman don ƙwanƙwasa magnetic.

Ko T8 LEDs ɗinku za su yi aiki tare da ballast ko a'a ya dogara da nau'in kayan aiki da kuke amfani da su. Kodayake suna iya aiki kai tsaye tare da ballasts na lantarki, dole ne ku kawo gyare-gyare don gudanar da su tare da ballasts na maganadisu.

Ma'auni na T12 mai kyalli yana da fitowar lumen kusan 2500 lumens. Wannan ya yi ƙasa da fitilun bututun LED. 

A T12 yana amfani da kusan 60 lumens kowace watt. Don haka, fitilun fitilu biyu yawanci yana amfani da watts 90, yayin da bambancin fitilu huɗu yana amfani da watts 160-170, dangane da ballast.

Babban bambanci tsakanin T8 LED da T8 fitilu masu kyalli shine fasahar su. Fitilar LED ta T8 tana amfani da diodes masu fitar da haske don samar da haske. Suna da ƙarfin kuzari saboda suna cinye ƙarancin kuzari don samar da mafi girman fitowar haske. Sabanin haka, T8 kwararan fitila na dauke da mercury, wanda ba shi da hadari ga muhalli. Kuma wannan kuma yana da inganci. Wannan ya sa T8 LEDs ya fi T8 kwararan fitila.

Daga tattaunawar da ke sama, a bayyane yake cewa zaka iya amfani da fitilun bututu na T8 a cikin kayan aiki na T12. Yanzu, shin yana da kyau yanke shawara don ɗaukar wannan matsala? Tabbas haka ne. Canja hasken T12 na ku tare da hasken bututun LED na T8 zai kawo muku ƙarin fa'idodin fasahar LED. Suna dadewa kuma suna da ƙarfin kuzari sosai. Don haka, zai adana kuɗin wutar lantarki. Kodayake fitilun LED T8 suna da tsada don lokacin farko, a cikin dogon lokaci, suna da tsada. 

Babban bambancin jiki tsakanin T12 da T8 haske yana cikin diamita. Amma yayin haɓaka kayan aikin T12, babu wani abin da zai damu da shi tunda suna da tushe ɗaya. Duk abin da kuke buƙatar tabbatarwa shine tsayin bututu ana kiyaye shi akai-akai. Bayan tabbatar da wannan, muhimmin mahimmancin abin da za a yi la'akari da shi na gaba shine daidaitawar ballast. Gano idan hasken bututun LED T8 da kuka siya yana dacewa da wayar kai tsaye ko wacce ba ta kai tsaye ba. Dole ne ku sake sakewa ko cire fashewar idan fitilar LED T8 ce kai tsaye. Kuma don hasken T8 mara waya, kuna buƙatar amfani da ballast mai jituwa. Yayin yin wannan, tabbatar da haɗin kai daidai kuma amintattu ne. Mafi kyawun zaɓi shine tuntuɓar ƙwararrun ma'aikacin lantarki idan kun sami wahalar wayoyi.

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.