Cikakken Jagora zuwa Nuni LED

Idan ka tambaye ni menene nunin LED, zan nuna maka allunan tallan Time Square! – kuma a nan kun sami amsar ku. Waɗannan filaye masu girman gaske suna da haske sosai don samar da ganuwa a cikin zafin rana da jure iska da ruwan sama. Amma duk nunin LED suna da irin wannan ƙarfin, ko kuma suna da haske daidai? 

Matsayin haske na nunin LED, ƙuduri, da girmansa sun dogara da aikace-aikacen sa. Misali, nunin LED na waje kamar allunan talla suna da haske mafi girma, faɗin kusurwar kallo, da ƙimar IP mafi girma don jure yanayin yanayi mara kyau. Amma nunin LED na cikin gida ba zai buƙaci ƙarfin ƙarfi iri ɗaya ba. Fasahar da aka yi amfani da ita a cikin waɗannan nunin kuma tana tasiri sosai ga aikin. Bayan haka, akwai sharuɗɗan da yawa, kamar pixel pitch, rabon bambanci, ƙimar wartsakewa, da sauransu, waɗanda dole ne ku sani don siyan ingantacciyar nunin LED don aikinku.

Don haka, don taimaka muku, Na sayi cikakken jagora don nunin LED. Anan zan tattauna nau'ikan nuni daban-daban, fasaha, da ƙari don zaɓar ingantacciyar nunin LED. Don haka, ba tare da wani bata lokaci ba, bari mu fara. 

Teburin Abubuwan Ciki Ɓoye

Menene Nuni na LED? 

Nuni na LED fasaha ce da ke amfani da bangarori na diodes masu fitar da haske a matsayin pixels don samar da rubutu mai haske, hotuna, bidiyo, da sauran bayanan gani. Yana da haɓakawa kuma mafi inganci maye gurbin LCD. 

Babban haske, babban bambanci, da fasalin ceton kuzari sun sanya LED nunin kayan aikin tallan da ya fi kyau a yau. Sun dace da aikace-aikacen gida da waje. Za ku sami waɗannan nune-nunen a ko'ina, gami da manyan kantuna, bankuna, filayen wasa, manyan tituna, wuraren nuni, tashoshi, da ƙari. Tare da ci gaban fasaha, an ƙara ƙarin sabbin abubuwa, gami da OLED, Mini-LED, HDR LED, nunin LED na gaskiya, da ƙari. 

Ta yaya Nuni LED ke aiki? 

Tsarin aiki na nunin LED ya bambanta da nau'in amfani da fasaha. Misali, wasu nunin LED suna buƙatar bangarorin LCD na baya, yayin da wasu ba sa. Za ku koyi game da wannan fasaha a cikin kashi na gaba na labarin. Amma a yanzu, ina ba ku tsarin aiki na farko don nunin LED.

Nunin LED ɗin ya ƙunshi ɗimbin ja, kore, da shuɗi kwararan fitila ko kwakwalwan kwamfuta. Haɗin LED ɗaya ja, kore, da shuɗi yana samar da pixel. Kuma kowane ɗayan waɗannan LEDs ana kiran su sub-pixel. Daruruwan, dubbai, da miliyoyin waɗannan pixels suna samar da nunin LED. Tsarin a nan yana da sauƙi. Nunin LED yana ƙirƙirar miliyoyin launuka ta hanyar dimming da haskaka launukan ƙananan pixels. 

Yana iya samar da kowane launi ta hanyar haɗa ainihin launuka uku. Misali, idan kuna son launin magenta, ja da shuɗi na sub-pixel za su yi haske, suna rage koren LED. Ta haka launin magenta zai bayyana akan allon. Ta wannan hanyar, zaku iya samun kowane launi akan nunin LED.

LED Nunin Fasaha

Ana amfani da nau'ikan fasaha daban-daban a cikin nunin LED; wadannan su ne kamar haka- 

Haske-Lit LED (ELED)

Abubuwan nunin LED tare da fasaha mai haske na gefen suna da fitilun LED da aka shirya kewaye da kewayen nunin, suna nuni zuwa tsakiya. Wadannan LED tsiri Ana sanya su a tarnaƙi, ƙasa, ko kewaye da panel LCD panel. Tsarin aiki na fasahar ELED yana da sauƙi. Hasken gefuna yana haskakawa zuwa jagorar haske, yana jagorantar shi cikin mai watsawa. Sannan wannan iri-iri yana watsa hasken akan allon don ƙirƙirar hoton da ake so ba tare da tabo mai haske ba.

LED Direct-Lit

A cikin fasahar LED mai kunna kai tsaye, ana sanya LEDs a bayan panel na LCD a maimakon wuri mai hikima na ELED. Wannan fasaha tana ba da mafi kyawun nuni ta hanyar tsara LEDs a kwance, bin tsarin grid. Wannan yana tabbatar da cewa allon yana haskaka ko'ina cikin nunin. Bayan haka, hasken yana wucewa ta hanyar mai watsawa don ƙarin sakamako mai haske iri ɗaya. Don haka, idan aka kwatanta da ELED, LEDs masu haske kai tsaye sune mafi kyawun fasaha kuma suna samar da hoto mai haske. Amma ya fi ELED tsada. 

Cikakken-Tsaro

Cikakken-array wata fasaha ce ta nunin LED wacce ke amfani da tsarin baya kamar kunna kai tsaye. Amma a nan, bambancin shi ne cewa ana amfani da ƙarin LEDs don rufe dukkan ɓangaren baya na allon. Don haka, yana ba da bambanci mai haske da mafi kyawun launi fiye da fasaha mai haske kai tsaye. Ɗaya daga cikin abubuwan da aka ambata na wannan nau'in fasahar nunin LED shine - dimming na gida. Tare da wannan fasalin, zaku iya daidaita fitowar haske na takamaiman yanki na allo. Yana yiwuwa kamar yadda LEDs aka harhada a daban-daban zones a cikakken tsararru fasaha, kuma za ka iya sarrafa kowane yanki daban. Kuma tare da waɗannan fasalulluka, wannan fasaha tana ba ku zurfin baki da haske mai haske akan nuni. 

RGB

Fasahar RGB tana amfani da LEDs masu launi uku- ja, kore, da shuɗi. Dimming da haɗa waɗannan launuka suna haifar da launuka daban-daban da launuka a cikin nuni. Tsarin yana da sauƙi. Misali, idan kuna son launin rawaya a cikin nunin, halin yanzu zai gudana ta LEDs ja da kore suna rage shudiyan. Don haka zaku iya samun miliyoyin launuka a cikin nunin LED ɗinku ta amfani da fasahar RGB. 

Organic LED (OLED)

OLED yana tsaye don Organic LED. A cikin wannan fasaha, ana amfani da jirgin baya na TFT, wanda ke da mahadi masu haske kamar Triphenylamine ko Polyfluorene. Don haka, lokacin da wutar lantarki ta ratsa ta cikin panel, suna fitar da haske da ke samar da hotuna masu launi akan allon. 

OLED yana ba da mafi kyawun aiki fiye da ELED, hasken kai tsaye, da fasahar LED mai cikakken tsari. Wasu manyan fa'idodin OLED sun haɗa da: 

  • Siriri fiye da magabata kamar yadda baya buƙatar hasken baya.
  • Yana da rabo mara iyaka
  • Hasken kowane pixel yana daidaitacce 
  • Kyakkyawan launi daidai
  • Saurin lokacin amsawa
  • Unlimited kusurwar kallo 

LED Quantum Dot LED (QLED)

Quantum dot LED ko fasahar QLED shine mafi kyawun sigar fasahar LCD-LED. Yana amfani da ɗigon jimla ja-kore mai maye gurbin tacewar phosphorus da aka samu a wasu nunin LCD-LED. Amma abin farin ciki a nan shi ne waɗannan ɗigon ƙididdiga ba sa aiki kamar masu tacewa. Lokacin da shuɗin haske daga hasken baya ya sami ɗigon ƙima, yana samar da farar haske mai tsafta. Ana wuce wannan hasken ta cikin ƙananan pixels waɗanda ke kawo farin launi zuwa nuni. 

Wannan fasaha tana warware matsalar nunin LED na kodadde launi, musamman ja, baki, da fari. Don haka, QLED yana haɓaka ingancin hoto gaba ɗaya na nunin LED. Bayan haka, yana da ƙarfin kuzari kuma yana samar da mafi kyawun bambancin launi. 

Mini LED

Mini-LED yana amfani da fasaha iri ɗaya kamar LED quantum dot LED ko QLED. Anan kawai bambanci shine girman LED. Hasken baya na mini-LED ya ƙunshi ƙarin LEDs fiye da QLED. Waɗannan fasalulluka suna ba da damar ƙarin wuri na pixel, mafi kyawun ƙuduri, da bambanci. Bugu da ƙari, yana ba ku mafi kyawun iko akan matakan baƙar fata na nuni wanda zaku iya daidaitawa gwargwadon zaɓinku. 

Micro-LED

Micro-LED shine ingantaccen nau'in fasahar OLED. A cikin OLED kwayoyin mahadi ana amfani da su don samar da haske. Amma micro-LED yana amfani da mahaɗan inorganic kamar Gallium Nitride. Lokacin da haske ya wuce waɗannan mahadi, yana haskakawa, yana ƙirƙirar hotuna masu launi a cikin nunin. Wannan fasaha ta fi OLED tsada saboda tana samar da haske da ingancin nuni. 

Nau'in Nuni na LED 

Abubuwan nunin LED na iya zama nau'ikan iri daban-daban dangane da wasu fasalulluka kamar- fakitin LED, aiki, ko siffar allo. Bincika bambance-bambancen bambance-bambancen nunin LED dangane da waɗannan gaskiyar- 

Dangane da Nau'in Fakitin LED

Ana amfani da nau'ikan fakitin LED a cikin nunin LED. Abubuwan nunin LED nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan LED ne dangane da tsarin waɗannan fakitin. Wadannan sune kamar haka- 

DIP LED nuni

A cikin nunin LED na DIP, ana amfani da kwararan fitila na gargajiya na dual-in na LED maimakon kwakwalwan LED. Duban kusa da nunin LED na DIP, zaku sami labule masu yawa na ƙananan kwararan fitila na ja, kore, da shuɗi. Haɗa waɗannan LEDs na DIP, hotuna masu launi daban-daban ana nuna su akan nunin. 

Siffofin Nuni na LED DIP:

  • Samar da hoto mai haske fiye da sauran nunin LED
  • Zai iya kiyaye gani a ƙarƙashin rana kai tsaye 
  • Ƙunƙarar kusurwar kallo 
  • Ba manufa don nunin LED na cikin gida ba

Amfani da Nuni na LED DIP:

  • Nunin LED na waje
  • Allon talla na dijital 

SMD LED nuni

SMD LED nuni sune mafi mashahuri nau'in nunin LED. Yana amfani da kwakwalwan kwamfuta na LED masu hawa sama maimakon fitilun LED da aka yi amfani da su a nunin DIP. Ana amfani da wannan fasaha a cikin TV, wayoyin hannu, da sauran na'urorin hasken wuta.

Anan an haɗa LEDs ja, kore, da shuɗi zuwa guntu ɗaya. Saboda haka, guntu na LED ya fi ƙarami fiye da kwan fitila. Don haka, zaku iya ƙara ƙarin kwakwalwan LED na SMD a cikin nuni, haɓaka ƙimar pixel da ingancin ƙuduri. 

Siffofin nunin LED na SMD:

  • Mafi girman girman pixel 
  • Babban ƙuduri
  • Faɗin kusurwar kallo 

Amfani da SMD LED Nuni:

  • Nunin LED na cikin gida
  • Tallan tallace-tallace

GOB LED nuni 

GOB yana nufin manne akan allo. Yana amfani da irin wannan fasaha zuwa nunin LED na SMD amma tare da tsarin kariya mafi kyau. Nunin LED na GOB ya haɗa da manne a saman kururuwar LED. Wannan ƙarin Layer yana kare nuni daga yanayin yanayi mara kyau kamar ruwan sama, iska, ko ƙura. Bayan haka, yana samar da mafi kyawun watsawar zafi, yana ƙara tsawon rayuwar na'urar. 

GOB LED nuni yana da kyau idan kuna neman nunin LED mai ɗaukar hoto. Suna da ƙananan farashin kulawa kuma suna hana lalacewa saboda haɗuwa. Don haka, kuna iya motsawa, shigar, ko tarwatsa su ba tare da wahala mai yawa ba. 

Siffofin nunin GOB LED

  • Kyakkyawan kariya 
  • Ƙananan kulawa 
  • Mafi ɗorewa fiye da sauran nunin LED
  • Yana rage haɗarin lalacewa saboda karo 
  • Yana goyan bayan jigilar kaya 

Amfani da GOB LED nuni

  • Fine-fitch LED nuni
  • Nunin LED mai haske
  • Nunin LED haya 

COB LED nuni 

COB yana tsaye ga guntu-on-board. Ita ce sabuwar fasahar LED da aka yi amfani da ita a cikin nunin LED. Yana ba da mafi kyawun nuni fiye da SMD. Inda SMD LED ya haɗu da diodes uku a kowane guntu, COB na iya haɗa diodes tara ko fiye a cikin guntu ɗaya. Abin da ya fi nitsewa game da COB LED shine cewa yana amfani da da'ira ɗaya kawai don siyar da waɗannan diodes. Wannan yana rage ƙimar gazawar LED kuma yana ba da aiki mai santsi na nunin LED. Bayan haka, babban pixel na nunin COB LED yana kawo mafi kyawun ƙuduri da haske. Zai iya dacewa da 38x fiye da LED fiye da nunin LED na DIP kuma yana cinye ƙarancin kuzari. Duk waɗannan abubuwan sun sa COB LED nuni ya zama mafi kyawun zaɓi fiye da sauran bambance-bambancen. 

Fasalolin COB LED Nuni

  • Hasken allo mafi girma 
  • Maɗaukakin pixel yawa
  • Mafi girman ƙudurin bidiyo
  • Ƙananan gazawar ƙimar 
  • Ingantacciyar wutar lantarki fiye da sauran nunin LED

Amfani da GOB LED nuni 

  • Fine-fitch LED nuni
  • Mini nuni
  • Micro LED nuni

DIP Vs. SMD Vs. GOB Vs. COB LED Nuni: Kwatanta Chart

sharuddaDIP LEDSMD LEDGOB LEDLED COB
Adadin diodes3 diodes (Red LED, Green LED, & Blue LED)3 diodes / LED Chip3 diodes / LED Chip9 ko fiye diodes / LED guntu
Lumens/Watt35 - 80 lumen 50 - 100 lumen 50 - 100 lumen80 - 150 lumen 
Haskewar alloMafi Girma Medium Medium high
Ingantaccen Haske Medium highhighMafi Girma 
Duban kusurwaTatsuniyawidewidewide
Watsawa ZafiMediumhighhighMafi Girma 
pixel fararP6 zuwa P20P1 zuwa P10P1 zuwa P10P0.7 zuwa P2.5
kariya Levelhigh MediumMafi Girma high
priceMediumlowMediumhigh
Aikace-aikacen da aka ba da shawararNunin LED na waje, allo na dijital Nunin LED na cikin gida, Tallan KasuwanciNuni mai kyau na LED, Nunin LED mai haske, Nunin LED na haya Fine-fiti LED nuni, Mini LED nuni, Micro LED nuni

Bisa Aiki 

Dangane da aiki da amfani da nunin LED, ana iya raba su zuwa nau'ikan guda biyar; wadannan su ne kamar haka- 

Rubutun Nuni LED 

Shin kun lura da nunin LED "Buɗe/Rufe" a gaban gidajen cin abinci? Wannan kyakkyawan misali ne na LEDs nuni rubutu. Irin wannan nuni yana goyan bayan haruffa da bayanan haruffa kawai. An tsara su don nuna takamaiman rubutu, don haka ba za ku iya canza su ba. 

Nunin Hoto LED

LEDs nunin hoto suna da fasahar ci gaba fiye da LEDs nunin rubutu. Sun ƙunshi duka rubutu da hotuna a tsaye. Wannan fasaha tana amfani da fuska biyu don nuna hotuna. Allon tallan da ke kan tituna ko manyan tituna misalai ne na ledojin nunin hoto. 

Bidiyo Nuni LED

LED nunin bidiyo yana nufin nunin da ke goyan bayan motsin hotuna. Anan an shigar da manyan LEDs masu girma da yawa don kawo bidiyoyin ƙuduri mafi girma. Allon talla na zamani da kuke gani akan allon tallan Time Square misali ne na ledojin nunin bidiyo. 

Nunin Lantarki na Dijital

Nunin dijital yayi kama da LED nunin rubutu. Bambancin kawai shine nunin dijital yana goyan bayan lambobi kawai, yayin da nunin rubutu zai iya nuna lambobi da haruffa. Za ku sami nunin dijital akan allunan nunin kuɗi na bankuna ko a agogon dijital. An yi su da bututun nixie mai kashi bakwai waɗanda ke haskakawa da ja ko lemu don ba da siffofi daban-daban na lambobi. 

Nunin Rubutun Lattice na LED

Nunin rubutun hoton letice na LED yana goyan bayan hoto da rubutu lokaci guda. Anan rubutun yana ci gaba da motsi, amma hoton yana tsaye. Ana amfani da irin wannan nunin a wuraren da ake buƙatar motsin rubutu. Misali, zaku sami rubutun hoton ledoji na LED akan ƙofofin filayen jirgin sama waɗanda ke nuna lokacin tashi. Bugu da kari, kididdigar da kuke gani a nunin filin wasa shima yana karkashin wannan nau'in. 

Dangane da Siffar allo 

Za ku ga nunin LED a siffofi daban-daban. Bisa ga wannan, na kasafta nunin LED zuwa sassa uku- 

Nuni mai siffa mai laushi na LED

Siffar lebur, kuma aka sani da madaidaicin nuni, sune mafi yawan nau'in nunin LED. Suna da ƙasa mai bakin ciki wanda ya ƙunshi jerin diodes masu fitar da haske don samar da nuni mai ƙima. Ƙaƙƙarfan ikon samar da hoto mai haske na waɗannan nunin ya sa su dace da amfani na ciki da waje.  

Lanƙwasa LED Nuni

Filayen lebur tare da kusurwoyin lanƙwasa ana kiran su nunin LED mai lanƙwasa. Suna samar da shimfidar wuri mai ma'ana wanda ke ba masu kallo babban kusurwar kallo. Mafi kyawun fasalin wannan nau'in nuni shine iya daidaita shi zuwa hangen nesa na masu sauraro. Bayan haka, suna da zurfin zurfi, suna ƙirƙirar mafi kyawun gani fiye da nuni mai siffa. 

Allon LED mai sassauƙa

Fuskokin LED masu sassaucin ra'ayi an san su don abubuwan da za a iya daidaita su. Suna ba masana'antun 'yanci don tsara allon nuni a cikin siffofi daban-daban. Hanyar da ke bayan sassaucin wannan nuni shine haɗewar kwakwalwan LED tare da PCB ko wasu kayan lanƙwasa kamar roba. Suna da abin rufe fuska a ɓangarorin biyu don kare kewayen nuni. Bayan haka, nunin LED masu sassauƙa suna da sauƙi don amfani da kulawa. 

Aikace-aikacen Nuni na LED 

Abubuwan nunin LED sun dace da amfanin gida da waje. Mafi yawan aikace-aikacen su sune kamar haka-

taron Room

Ana amfani da nunin LED a ɗakunan taro don gabatar da gabatarwa da sauran rahotannin bincike. Ci gaba ne don maye gurbin majigi na gargajiya ko farar allo. Fa'idodin amfani da nunin LED a ɗakin taro sun haɗa da-

  • Ya dace da duk girman ɗakin taro, babba ko ƙarami
  • Yana ba da hotuna masu inganci
  • Ingantattun ganin allo 
  • Yana buƙatar ƙarancin kulawa fiye da nuni na gargajiya
  • Ingantacciyar ƙwarewar saduwa 

Tallan Kasuwanci

Maimakon amfani da allunan alamar da bugu banners, zaka iya amfani da nunin LED don talla. Irin wannan ƙoƙarin zai haskaka samfurin ku tare da abubuwan gani masu launi. Don haka, zaku iya yada saƙon alamar ku ga abokin ciniki tare da gabatarwa mai ban sha'awa. Ƙarin abubuwan amfani da nunin LED a cikin kantin sayar da kayayyaki sune-

  • Yana ƙirƙira haɗin gwiwar abokin ciniki
  • Yana haɓaka sunan alamar ku
  • Kawar da farashin bugu
  • Sauƙaƙan shigarwa da kulawa 

Allon talla

Ana amfani da nunin LED azaman allunan tallan dijital don tallan waje. DIP LED, ko nunin OLED suna da isasshen haske don tabbatar da gani a cikin zafin rana. Bayan haka, nunin GOB yana da matakan kariya mafi girma don tsayayya da ruwan sama, ƙura, da sauran yanayin yanayi. Duk waɗannan fasalulluka suna sanya nunin LED ya zama kyakkyawan zaɓi don allunan talla. 

  • Yana Nuna tallace-tallace ta amfani da rubutu, hotuna masu ban sha'awa, bidiyoyi, da hangen nesa mai ƙarfi. 
  • Karancin kulawa fiye da allo na gargajiya
  • Ana iya amfani da nuni ɗaya don tallace-tallace da yawa
  • Dauki hankalin abokan ciniki da sauri  

Filin wasanni ko filin wasa

Ana amfani da nunin LED a filin wasa don gabatar da allon ƙima, yana nuna alamun wasa, jerin gwano, da tallace-tallace. LED nuni 'mafi girma ƙuduri da haske sa su dace da wasanni yankunan. 

  • Masu sauraro daga nesa suna iya kallon wasan akan nunin LED
  • Ana samun nunin LED a cikin babban girman da ke rufe mafi kyawun kusurwar kallo a filin wasa 
  • Yana ba da damar talla
  • Ƙara haɗin gwiwar jama'a kuma yana sa wasan ya fi armashi

Fim ko shirye-shiryen TV

Ana amfani da nunin LED ko'ina a matsayin tushen samar da TV, fina-finai, da sauran nunin raye-raye. Yana ba masu sauraro ingantacciyar gogewar gani. Dalilin yin amfani da nunin LED don wannan sashin ya haɗa da:

  • Za a iya maye gurbin allon kore tare da nunin LED don samar da bayanan "haƙiƙa".
  • Yana ba da damar nuna hotuna da bayanai yayin nunin raye-raye.
  • Kuna iya amfani da nunin LED don nuna kowane bangon da kwamfuta ta ƙirƙira. Wannan zai adana ku lokaci da farashin saitin studio. 
  • Ka ba masu kallo wadatar gani, ƙwarewar kallo.

Hotel Ballroom

Wurin ball na otal wuri ne mai yawan aiki inda ake shirya tarukan kasuwanci, ayyukan aure, da sauran abubuwan da ake shiryawa. Shigar da nunin LED a cikin ɗakin ball na otal yana ba ku damar nuna mafi kyawun ciki da ra'ayoyi na otal ɗin, cikakkun bayanai na booking, lokacin taron, da ƙari. Bayan haka, yana kawar da farashin bugu na gargajiya. 

Gidan Wuta

Shigar da nunin LED a harabar ginin ku yana sa tsarin sarrafa ginin ya fi sauƙi. Yana haifar da yanayi na zamani don ginin ku. Amfanin yin amfani da nunin LED a cikin harabar ginin ya haɗa da:  

  • Ba baƙi abin tunawa maraba gwaninta.
  • Ƙara darajar ginin.
  • Kuna iya amfani da nunin LED don sanarwa.

3D LED allon mara gilashi

A cikin wannan zamani na dijital, tallace-tallace yana taka muhimmiyar rawa. A wannan yanayin, nunin LED na 3D mara gilashin kayan aiki ne mai haske. Masu sauraro na iya samun ƙwarewar 3D na samfurin ku kuma ɗaukar hotuna da shirye-shiryen bidiyo. Kuma raba waɗannan abubuwan gani na iya zama babban dabarun talla don alamar ku. 

Gidan tallan tallace-tallace

Masu mallakar gidaje suna amfani da nunin LED a cikin shagunan su don baje kolin bayanan samfur tare da kyakyawar gani. Wannan yana aiki yadda ya kamata don ɗaukar hankalin abokan ciniki da haɓaka dawowa kan saka hannun jari (ROI).

Abvantbuwan amfãni daga LED nuni 

Nunin LED yana da fa'idodi marasa iyaka; wasu sune kamar haka- 

  • Hotuna masu inganci: Abubuwan nunin LED suna ba ku matakan ƙuduri daban-daban. Tare da haɓaka ƙimar pixels, ingancin hoton nuni yana ƙaruwa. Hakanan za su iya kiyaye ganinsu a cikin zafin rana. 
  • Mai amfani da makamashi: Ɗaya daga cikin abubuwan ban sha'awa na nunin LED shine ƙarfin ƙarfin su. Za ku yi mamakin cewa nunin LED yana cinye ƙarancin kuzari sau 10 fiye da kwan fitila mai haskakawa. Don haka, kunna nunin LED duk rana ba zai yi muku nauyi akan kuɗin wutar lantarki ba. 
  • Ƙarfi & haske: Nunin LED yana da haske sosai don tallafawa hasken waje. Ko da a cikin hasken rana mai zafi, kuna iya ganin waɗannan nunin. 
  • Yawan launi: Nunin LED mai cikakken launi yana ba da launuka sama da miliyan 15. Don haka, idan kuna son babban bambancin launi, babu abin da zai iya doke nunin LED. 
  • Tsawon rayuwa: Nunin LED na iya gudana na awanni 100,000! Wato, zaku iya amfani da nuni fiye da shekaru goma. Amma a nan, kulawa mai kyau da yanayin aiki yana da mahimmanci. 
  • hur: Idan aka kwatanta da nunin al'ada, nunin LED sun fi nauyi. Dole ne su yi tunanin fuska kuma suna cinye ƙasa da ƙasa fiye da na gargajiya. Kuma waɗannan fasalulluka suna ba ku damar dacewa da su a ko'ina. Hakanan zaka iya jigilar su gwargwadon bukatunku. 
  • Akwai su cikin siffofi da girma dabam dabam: Nunin LED yana zuwa tare da kewayon iri iri. Za ku same su a kowane girma. Ko kuna buƙatar ƙaramin nuni ko babba, suna iya cika manufar ku. Kuma don siffofi, zaku iya zaɓar allo mai lanƙwasa ko lanƙwasa gwargwadon abin da kuke so. 
  • Mai sauƙin shiryawa: Nunin LED yana goyan bayan haɗin intanet. Don haka, zaku iya sarrafawa da kunna / kashe na'urar daga ko'ina. 
  • Manyan kusurwar kallo: Siyan nunin LED tare da kusurwar kallo mafi girma yana ba ku damar ƙirƙirar ganuwa har zuwa digiri 178. Wannan shine abin da ke sa allon LED ya ba ku ganuwa daga kowane kusurwoyi. 
  • gajeren lokacin amsawa: Abubuwan nunin LED suna da ɗan gajeren lokacin amsawa. Suna iya kashewa da sauri ko kunnawa zuwa hoto na gaba. Waɗannan fasalulluka suna aiki da kyau don watsa shirye-shiryen wasanni, bidiyo mai sauri, watsa labarai, da ƙari. 
  • Rage ciwon ido: Fasahar nunin LED tana ba da aiki mara kyau. Wannan yana rage ciwon ido ko gajiya. 
  • Sauƙaƙan shigarwa & kulawa: Abubuwan nunin LED ba su da ruwa, hana ƙura, da hana lalata. Don haka kuna iya kiyaye shi cikin sauƙi. Bayan haka, tsarin shigarwa kuma yana da sauƙi.
  • Abokan muhalli: Ba kamar sauran fasahar hasken wuta ba, nunin LED ba sa samar da iskar gas mai cutarwa kamar haskoki mercury ko ultraviolet. Bayan haka, suna cinye ƙarancin kuzari kuma ba sa yin zafi sosai. Nunin LED yana buƙatar ƙarancin kulawa da gyarawa, yana haifar da ƙarancin samar da sassa. 
  • Yana haɓaka alamar alama da suna: Shigar da nunin LED yana ba ku damar nuna samfurin ku tare da kyawawan abubuwan gani. Yana taimaka wa abokin ciniki don tunawa da samfurin ku na dogon lokaci kuma don haka yana haɓaka sunan alamar.

Hasarawar Nuni LED 

Bayan fa'idar nunin LED, shima yana da wasu kurakurai. Wadannan sune kamar haka- 

  • Yana Haɓaka Haske: Nunin LED yana samar da haske mafi girma don tabbatar da gani a rana. Amma matsalar a nan ita ce kuma yana haifar da matakin haske iri ɗaya da dare. Wannan karin haske yana haifar da gurɓataccen haske da dare. Koyaya, la'akari da yankin da ke kewaye, zaku iya magance wannan batun ta amfani da firikwensin haske wanda zai daidaita hasken allo ta atomatik.
  • Mai tsada: Nunin LED sun fi tsada fiye da tutoci na gargajiya ko nunin bugu. Yana buƙatar bangarorin LED, tsarin sarrafawa, da lissafin wutar lantarki, wanda ke sa fasahar tsada.
  • Mai saurin lalacewa: Abubuwan nunin LED sun fi batsa ga lahani da lalacewa. Kuma don guje wa wannan yanayin, injiniyan da ya dace yana da mahimmanci.
  • Canjin launi a hankali: Tare da lokaci, nunin LED yana nuna batutuwan canjin launi. Wannan matsala ce babba tare da farin launi; Nuni LED sau da yawa kasa kawo tsantsa fari. 

Sharuɗɗan Don Sanin Game da Nuni na LED 

Na jera wasu sharuɗɗan game da nunin LED waɗanda dole ne ku sani don samun ra'ayi game da ingancin nunin. Koyan waɗannan sharuɗɗan zai kuma taimaka muku don gano abubuwan da kuke buƙata kuma zaɓi ingantaccen nuni don aikinku. 

pixel farar

Fitar pixel yana nufin nisa tsakanin pixels biyu da aka auna a millimeters (mm). Ƙarƙashin farar pixel yana nufin akwai ƙarancin sarari tsakanin pixels. Wannan yana haifar da haɓakar pixel mafi girma yana samar da ingantaccen hoto. Ana nuna alamar pixel ta 'P.' Misali- idan nisa tsakanin pixels biyu ya kai mm 4, ana kiran shi nunin LED P4. Anan na ƙara ginshiƙi don ingantacciyar fahimtar ku- 

Nama na LED nuni (Ya dogara da girman pixel)pixel farar
P1 LED nuni1mm
P2 LED nuni2mm
P3 LED nuni3mm
P4 LED nuni4mm
P5 LED nuni5mm
P10 LED nuni10mm
P40 LED nuni40mm

Resolution

Resolution yana nufin adadin pixels da aka nuna akan allon LED. Wannan kalmar tana da alaƙa kai tsaye da ingancin hoto. A ce kana da babban allo tare da ƙaramin ƙuduri da ƙaramin allo tare da ƙaramin ƙuduri. Wanne ya ba da mafi kyawun nuni? Anan girman allon ba ya da alaƙa da ingancin hoto. Maɗaukakin ƙuduri yana nufin ƙarin pixels da ingantaccen hoto. Don haka, ba komai kankantar allo ba; idan yana da mafi kyawun ƙuduri, zai samar da hoto mafi kyau. 

Ƙimar bidiyo na nunin LED yana da lambobi biyu; daya yana nuna adadin pixels a tsaye kuma ɗayan a kwance. Misali- nunin LED mai ƙudurin HD yana nufin 1280 pixels ana nuna su a tsaye kuma 720 pixels a kwance. Dangane da wannan ƙuduri, nunin LED yana da suna daban-daban. Duba ginshiƙi na ƙasa don samun kyakkyawar fahimta-  

Resolution Lambar Pixel (A tsaye x A kwance)
HD1280 x 720 
full HD1920 x 1080
2K QHD2560 x 1440
4K UHD3840 x 2160
5K5120 x 2160
8K7680 x 4320
10K10240 x 4320 

Kallon Nisa

Nisa har zuwa abin da ake kiyaye hangen nesa na nunin LED ko ingancin hoto ana san shi da nisan kallo na nunin LED. Don samun mafi kyawun nisa kallo, la'akari da farar pixel. Don ƙaramin farar pixel, mafi ƙarancin nisa na gani zai zama ya fi guntu. Don haka, yana da kyau a zaɓi nunin LED tare da ƙaramin pixel mai ƙarami don ƙaramin ɗaki. 

Matsakaicin nisa na gani na nunin LED yana daidai da lambobi na farar pixel. Misali- idan nunin LED yana da farar pixel 2 mm, mafi ƙarancin nisa na kallo shine 2 m. Amma menene mafi kyawun nisa na kallo? 

Don samun mafi kyawun nisa na kallo, kuna buƙatar ninka mafi ƙarancin nisa ta hanyar 3. Don haka, mafi kyawun nisa na nunin LED, 

Mafi kyawun nisa kallo = mafi ƙarancin nisa kallo x 3 = 2 x 3 = 6 m. 

LED Nuni pixel farar Mafi ƙarancin Nisa DubawaMafi kyawun Nisa Dubawa 
P1.53 Fine Pitch Na Cikin Gida LED Nuni1.53 mm>1.53m>4.6m
P1.86 Fine Pitch Na Cikin Gida LED Nuni1.86 mm>1.86m>5.6m
P2 LED Nuni na cikin gida 2 mm>2m6 m
P3 LED Nuni na cikin gida 3 mm >3m9 m
P4 LED Nuni na cikin gida 4 mm>4m12 m
P5 LED Nuni na cikin gida 5 mm>5m15 m
P6.67 LED Nuni na waje6.67 mm>6.67m>20m
P8 LED Nuni na waje 8 mm>8m>24m
P10 LED Nuni na waje 10 mm>10m>30m

Duban kusurwa

Matsakaicin kallo na nunin LED yana ƙayyade matsakaicin matsakaicin wanda masu sauraro zasu iya jin daɗin ra'ayi, kiyaye inganci akai-akai. Amma kuna iya tambayar yadda kusurwar kallo ke shafar ingancin hoto.

Idan kana kallon talabijin daga tsakiya, kusurwar kallo ba zai damu da ingancin hoto ba. Amma idan kuna kallo daga tsakiya fa? A wannan yanayin, idan kusurwar kallo ya ragu, to nuni zai yi duhu. Don magance wannan batu, ana amfani da nunin LED tare da kusurwar kallo mafi girma a cikin allunan tallace-tallace na waje. Misali- nunin LED a cikin wuraren sayar da kayayyaki yana da mafi girman kusurwar kallo. Don haka masu sauraro masu motsi zasu iya samun kyawawan abubuwan gani daga kowane bangare. 

178 digiri (a tsaye) x 178 digiri (a kwance) ana ɗauka azaman mafi faɗin kusurwar kallo don nunin LED. Koyaya, kusurwar kallon da ke jere daga digiri 120 zuwa digiri 160 yana ba da babban ingancin nuni don manufa ta gaba ɗaya. 

Refresh Rate

Adadin wartsakewar nunin LED yana nufin adadin lokutan da aka sabunta hoto ko sabunta su a cikin sakan daya. An ƙaddara ta amfani da naúrar Hertz (Hz). Misali, adadin wartsakewa na nunin LED shine 1920 Hz yana nufin a cikin dakika ɗaya; allon yana zana sabbin hotuna 1920. Yanzu kuna iya tambayar dalilin da yasa mafi girman adadin kuzari ya zama dole. 

Don duba ƙimar nunin LED ɗin ku mai daɗi, buɗe kyamarar wayarka kuma yi rikodin allo. Idan nunin yana da ƙananan farashin shakatawa, za ku sami ƙarin layukan baƙaƙe a cikin bidiyon da aka yi rikodin ko hotuna da aka ɗauka. Wannan rufin zai sa abun cikin da aka nuna ya yi muni, wanda zai iya kawo cikas ga jama'a. Don haka, kada ku yi la'akari da fa'idodin samun ƙimar wartsakewa mafi girma. Anan akwai wasu shawarwari masu biyowa waɗanda zaku iya samun ƙimar wartsakewa mafi girma-

  • Sami babban madaidaicin ƙimar nunin LED.
  • Zaɓi IC tuƙi mai tsayi.
  • Yi amfani da ingantaccen shirin sarrafa LED don sarrafa nunin LED ɗin ku.

 haske

Ana auna hasken nunin LED a cikin nit. Ƙimar nit mafi girma tana nuna allon LED mai haske. Amma shin nuni mai haske koyaushe zaɓi ne mai kyau? Amsar ita ce babba A'a. Kuna buƙatar bincika buƙatun aikace-aikacen kafin zaɓar haske. Misali, idan kuna son nunin LED don amfanin cikin gida, zai yi aiki mai girma a cikin nits 300 zuwa nits 2,500. Idan ka yi sama da wannan zangon, zai iya haifar da ciwon ido da ciwon kai saboda yawan haske. Hakanan, matakin haske ya kamata ya zama mafi girma idan kuna son nunin LED don filin wasa. Anan akwai ginshiƙi tare da shawarar matakan haske don aikace-aikace daban-daban- 

Aikace-aikaceNasihar Hasken Nuni 
na cikin gida300 zuwa 2,500 nits
Semi-Waje2,500 zuwa 5,000 nits
Outdoor5,000 zuwa 8,000 nits
Waje tare da fitowar rana kai tsaye Sama da nits 8,000 

Bambanci Ratio

Matsakaicin bambancin nunin LED yana auna bambancin rabon haske tsakanin baki mafi duhu da fari mafi fari. Wannan rabo yana nuna iyawar nunin LED don samar da cikakkiyar ingancin launi. Matsakaicin girman bambanci yana nufin mafi kyawun ingancin hoto. Nunin LED tare da 1000: 1 yana nufin matakin haske na cikakken baƙar fata sau 1000 ƙasa da hasken cikakken farin. Matsakaicin ƙarancin bambanci yana hana bayyanar abun ciki ta hanyar sa su yi launin toka da rashin gamsuwa. Don haka, don tabbatar da abubuwan gani masu dacewa, dole ne ku je don nunin LED tare da ƙimar bambanci mafi girma. 

Yadda za a Zaɓi Mafi kyawun Nuni LED? – Jagorar Mai siye

Kun riga kun koya game da ainihin fasalulluka da sharuɗɗan nunin LED daga sashin da ke sama. Yanzu, zan jagorance ku akan zabar mafi kyawun nunin LED- 

Don adana lokacinku, kuna iya dubawa Manyan Masana'antun Nuni LED 10 a China.

Yi la'akari da Wuri - Cikin Gida/Waje

Wurin nunin LED yana da mahimmancin la'akari wajen yanke shawarar matakin haske. Idan kun shigar da nuni a cikin gida, ƙaramin haske zai yi aiki, amma la'akari da kasancewar hasken cikin ɗakin. Bugu da ƙari, idan nunin don amfanin waje ne, je don samun haske mai girma dangane da faɗuwar sa ga rana.  

Ƙayyade Bukatun Girman allo 

Girman allo na LED ya dogara da girman ɗakin, ƙuduri, da farar pixel. Ana auna girman allo azaman faɗin x tsayin nunin LED. Amma girman manufa ya bambanta da bambancin ƙuduri. Koyaya, akwai ƙa'ida ta asali don gano girman girman allo don nunin LED:

Madaidaicin Girman allo (m) = (ƙuduri x Pixel Pitch) ÷ 1000

Alal misali, idan nuni na LED yana da pixel pitch na 3 mm, to girman allon da ake buƙata zai zama. 

  • Don HD (1280 x 720):

Nisa na allo = (1280 x 3) ÷ 1000 = 3.84 m

Tsawon allo = (720 x 3) ÷ 1000 = 2.16 m

Girman allo da aka ba da shawarar = 3.84 m (W) x 2.16 m (H)

  • Don Cikakken HD (1920 x 1080):

Nisa na allo = (1920 x 3) ÷ 1000= 5.760 m

Tsawon allo = (1080 x 3) ÷ 1000 = 3.34 m

Girman allo da aka ba da shawarar = 5.760 m (W) x 3.34 m (H)

  • Don UHD (3840 x 2160):

Nisa na allo = (3840 x 3) ÷ 1000 = 11.52 m

Tsawon allo = (2160 x 3) ÷ 1000 = 11.52 m

Girman allo da aka ba da shawarar = 11.52 m (W) x 11.52 m (H)

Don haka, zaku iya ganin girman allo ya bambanta don girman pixel iri ɗaya don bambancin ƙuduri. Hakanan zai faru don kiyaye ƙuduri iri ɗaya kuma rage ko ƙara girman pixel ..

Don haka, lokacin da kuka sayi allon LED, la'akari da ƙimar pixel da ƙuduri. Bayan haka, girman ɗakin shima muhimmin abu ne da yakamata ayi la'akari dashi anan.  

IP Rating 

Ƙididdigar IP yana ƙayyade matakin kariya na nunin LED. Yana ƙunshe da lambobi biyu waɗanda ke bayyana ma'aunin kariya, ɗaya don ƙaƙƙarfan shigar da ɗayan don shigar ruwa. Babban ƙimar IP yana nufin mafi kyawun kariya daga karo, ƙura, iska, ruwan sama, da sauran yanayin yanayi. Amma shine mafi girman ƙimar IP koyaushe ya zama dole? A'a, kuna buƙatar yin la'akari da aikace-aikacen don yanke shawara akan ƙimar IP. Idan kun shigar da nunin LED a cikin gida, zuwa mafi girman ƙimar IP zai zama asarar kuɗi. Amma don yanayin waje, misali- shigar da allunan talla, kuna buƙatar ƙarin kariya. A wannan yanayin, nunin LED ya kamata ya sami IP65 ko aƙalla IP54. Yin tafiya don IP65 zai kare nunin LED ɗinku daga ƙura, ruwan sama mai yawa, da sauran abubuwa masu ƙarfi. Don ƙarin sani game da ƙimar IP, duba wannan labarin- Ƙididdiga ta IP: Jagoran Ƙimar.

Kwatanta Halaye & inganci 

Lokacin siyan nunin LED, zaku fuskanci sharuɗɗa daban-daban don yin la'akari da ingancin. Amma da farko, kuna buƙatar sanin abubuwan da kuke buƙata sannan ku daidaita su da samfuran da kuke son siya. Ga wasu gajerun shawarwari waɗanda yakamata ku aiwatar don zaɓar mafi kyawun inganci- 

  • Zaɓi nunin LED tare da ƙuduri mafi girma don samun ingantaccen ingancin gani.
  • Matsakaicin bambanci mafi girma zai samar da ƙarin launuka masu ƙarfi da cikakken ingancin hoto.
  • Tafi don samun ƙimar wartsakewa mafi girma don motsi mai santsi da ƙananan batutuwan flicker allo.
  • Zaɓi kusurwar kallo, la'akari da aikace-aikacen ku. Ƙananan kusurwar kallo zai yi aiki idan masu sauraron da aka yi niyya sun fuskanci cibiyar, misali, nunin LED a cikin ɗakin taro. Amma idan an shigar da nunin LED wanda ke niyya ga masu sauraro masu motsi, kamar nuni a cikin kantin sayar da kayayyaki, je don babban kusurwar kallo. 

Amfani da Makamashi

Yawan kuzarin nunin LED ya dogara da abubuwa da yawa, gami da fasahar da aka yi amfani da su, haske, da girman allo. Aikace-aikacen nunin LED kuma yana tasiri sosai ga amfani da wutar lantarki. Misali, samun matakin haske iri ɗaya, nunin LED na waje yana cin kuzari fiye da na cikin gida. Bincika ginshiƙi na ƙasa don samun kyakkyawar fahimta game da amfani da makamashi- 

Nau'in NuniAmfanin Makamashi (W/m)Matsakaicin Matsayin Haske (nitsa)
P4 LED Nuni na cikin gida 2901800
P6 LED Nuni na cikin gida 2901800
P6 LED Nuni na waje3757000
P8 LED Nuni na waje4007000
P10 LED Nuni na waje4507000
P10 Energy Ajiye Nuni LED a waje2007000

Don haka, daga ginshiƙi na sama, zaku iya ganin yawan wutar lantarki don nunin LED na waje ya fi girma. Kuma tare da haɓakar ƙimar pixel, yawan amfani da makamashi yana ƙaruwa. Wannan shine mafi kyau tare da ƙuduri mafi girman wutar lantarki da yake buƙata. Koyaya, zuwa zaɓin tanadin makamashi na iya adana kuɗin wutar lantarki.

Duba Manufofin Garanti 

Yawancin masana'antun nunin LED suna ba da garanti na shekaru 3 zuwa 5. Amma yawanci, nunin LED yana da ɗorewa don wuce fiye da shekaru bakwai idan an yi ingantaccen kulawa. Duk da haka ya kamata ku duba sharuɗɗa da sharuɗɗa da wuraren samar da sabis kafin siye. 

Hanyoyin Shigarwa Na Nuni LED  

Kuna iya shigar da nunin LED ta hanyoyi da yawa dangane da aikace-aikacen sa. Misali, shigarwar nunin LED na waje yana da ƙalubale fiye da na cikin gida. Bayan haka, dole ne ku gina ingantaccen tsari don nunin LED na waje don jure rashin yanayin yanayi kamar hadari da iska. Amma tare da shigarwar nunin LED na cikin gida, waɗannan abubuwan ba a la'akari da su ba. A ƙasa na lissafa hanyoyin shigarwa daban-daban na nunin LED don aikace-aikacen gida da waje. Ku bi waɗannan hanyoyin kuma zaɓi wanda ya fi dacewa da nau'in aikace-aikacen ku. 

Girman Sanya Bango

Shigarwa na nunin LED mai bango ya dace da gida da waje. Don shigarwa na cikin gida, kuna buƙatar hawan maƙallan cikin bango. Yi la'akari da nauyin nunin LED don tabbatar da maƙallan suna da ƙarfi don tallafawa allon. Amma, don shigarwa na waje, kamar allunan tallan dijital, za ku buƙaci firam ɗin ƙarfe na musamman don hawa kan bangon ginin. An gina dandalin kulawa tsakanin nuni da bango don kulawa. Koyaya, a cikin aikace-aikacen cikin gida, ana ɗaukar tsarin kulawa na gaba. 

Shigar da bangon bango

Idan kuna son ba da nunin LED ɗin ku da kyau, je don hanyar shigar da bango. An ɗora nuni a cikin bango tare da tsarin kulawa na gaba a cikin wannan tsari-irin wannan nau'in hawan ya dace da aikace-aikacen gida da waje. Amma shigarwa yana da ƙalubale sosai saboda dole ne injiniyoyi su lissafta zurfin da ya dace don sanya allon.

Shigar da Rufin Hung

Dole ne ku lura da nunin rataye a tashoshin jirgin ƙasa, filayen wasan ƙwallon kwando, ko wasu wuraren taron. Wannan rukunin shigarwa yana aiki mafi kyau don aikace-aikacen cikin gida tare da zirga-zirgar ƙafafu masu nauyi. Amma a nan, dole ne ka yi la'akari da ƙarfin rufin don riƙe nauyin nauyin nunin LED mai nauyi don kauce wa duk wani haɗari na bazata. 

Gwiwar iyakacin duniya

Shigar da sandar sanda sun dace da allunan tallan LED. Irin wannan tsarin yana da tsada sosai saboda dole ne ku gina tushe mai tushe don saita sanduna. Tsarin ya haɗa da gwada ƙarfin ƙasa, nauyin iska, da ƙari. Tsawon sandunan yana da mahimmancin la'akari a nan don kada ya dame abubuwan da ke kewaye. Babban fa'idar shigar sandar sanda shine ganuwa. Yayin da aka shigar da nunin LED a babban tsayi, mutane daga nesa suna iya ganin abubuwan da aka nuna. Koyaya, akwai nau'ikan shigarwa iri biyu dangane da girman nunin LED-

  • Shigar da igiya guda ɗaya don ƙaramin nunin LED 
  • Shigar da igiya biyu don babban nunin LED don tabbatar da goyon baya mai ƙarfi

Shigar Rufin

Shigar da rufin babban zaɓi ne don ƙara gani na nuna abun ciki. Za ku ga wannan nau'in shigarwa a cikin birane tare da manyan gine-gine. Amma nauyin iska shine yanayi mafi ƙalubale da injiniyoyi ke fuskanta a cikin rufin rufin. A cikin hanyoyin shigarwa na sandar sanda, nunin LED yana da saiti mai ƙarfi fiye da shigarwar rufin. Amma duk da haka, shigarwar rufin yana da rahusa fiye da hanyar sandar sanda kamar yadda ba za ku buƙaci gina tushe mai tushe ba. Duk da haka, ya kamata ku yi la'akari da tsarin ginin da ikonsa na riƙe nauyin allon.

Wayar hannu LED Nuni

Nunin LED na wayar hannu shine sabon nau'in talla. A cikin wannan tsari, ana shigar da allon LED a cikin motocin. Yayin da motar ke tafiya, tana yada saƙon abubuwan nuni ga mutane da yawa. Don haka, irin wannan shigarwa yana samun shahara kowace rana. 

Abubuwan Da Suka Shafi Rayuwar Nuni LED

Kodayake nunin LED yana da fasaha mai ɗorewa kuma mai dorewa. Amma duk da haka wasu abubuwan suna shafar rayuwar sa kai tsaye. Wadannan sune kamar haka- 

  • Yanayin Zazzabi & Rage Zafi

Yanayin zafin jiki yana tasiri sosai akan tsarin nunin LED. Idan yanayin yanayi ya yi girma, yana ƙara yawan zafin aiki na nunin. Wanda a ƙarshe ya zazzage nunin LED, yana rage tsawon rayuwar ɓangaren ciki. Ingantacciyar hanyar watsawar zafi yana da mahimmanci don guje wa irin wannan yanayin. Misali, zaku iya shigar da fanko ko kwandishan don hana zafi fiye da kima. Maganin radiyon saman kuma babban zaɓi ne don kiyaye yanayin zafi. 

  • Tushen wutan lantarki

Amfanin wutar lantarki na nunin LED ya bambanta don aikace-aikacen gida da waje. Dole ne ku sami ingantaccen tsarin nuni da shigarwa mai dacewa don tabbatar da ingantaccen wutar lantarki. Wannan zai taimake ka ka sami iyakar ƙarfin wutar lantarki ba tare da rinjayar tsawon rayuwar sa ba. 

Bambance-bambance tsakanin LED da LCD Nuni 

LCD shine magabacin fasahar nunin LED. Duk da rashin amfaninsa da yawa, LCD har yanzu yana da ƙarfi mai fafatawa na LCDs. Farashi mai arha na fasahar LCD na ɗaya daga cikin manyan dalilan shahararsa. 

  • Abubuwan nunin LED suna amfani da diodes masu fitar da haske don samar da hotuna. LCDs, a gefe guda, suna amfani da lu'ulu'u na ruwa don samar da haske.
  • Nunin LED na iya samar da haske da kansa kuma baya dogara da hasken waje. Amma LCDs sun dogara da hasken waje, wanda ke tambayar ingancin hoton su. 
  • Don shigarwa na waje, haske shine muhimmin abu don yin la'akari. Kuma nunin LED na iya samar da matakan haske mafi girma idan aka kwatanta da LCDs. Wannan fasalin yana sa LEDs ya zama mafi kyawun zaɓi don nunin waje.
  • Abubuwan nunin LED suna da ƙimar bambanci mafi girma fiye da LCDs. Don haka, ta amfani da nunin LED, zaku sami ƙarin launuka masu ƙarfi, mafi kyawun haske, da daidaiton launi. 
  • LCDs maiyuwa ba su dace da motsi wuraren zirga-zirgar ƙafa ba saboda suna da kunkuntar kusurwar kallo. Amma shigar da nunin LED zai yi aiki a nan. Suna da faɗin kusurwar kallo mai faɗi har zuwa digiri 178, duka a tsaye da a kwance. Don haka, masu sauraro daga kowane kusurwa na iya jin daɗin nuna abun ciki da kyau. 
  • Fasahar LED tana da mafi ƙarancin kuzari fiye da sauran tsarin hasken wuta. Don haka, nunin LED zai zama mafi kyawun zaɓi akan LCD idan kuna son fasalin ceton kuzari.
  • Nunin LED yana da ƙananan bezels na ƙirar ƙirar samar muku da ƙwarewa mara kyau. Amma ƙwarewar kallon ku tare da LCDs yana da cikas saboda suna da kunkuntar bezels. 
  • Dangane da tsawon rayuwa, nunin LED yana daɗe fiye da LCDs. Suna iya gudu sama da awanni 100,000. Koyaya, ana iya katse wannan dorewa saboda rashin isasshen kulawa. 

Nuni LED Vs LCD nuni: Chart kwatanta 

sharudda LED Nuni LCD Nuni 
Fasaha mai haskeHaske Emitting DiodesCrystal Liquid tare da hasken baya
Bambanci RatiohighMedium
Dubawa kwanawideTatsuniya
Power amfanilowMedium
Haskewar allohighMedium
Launi TabbataccehighMedium 
BezelBezel-kasaƘananan bezels bayyane
LifespanLong Medium
cost highMedium

LED Vs OLED Nuni - Wanne Yafi Kyau? 

OLED shine ɗayan sabbin fasahar nunin LED. Inda nunin LED na gargajiya na buƙatar hasken baya, OLED baya. Ɗaya daga cikin manyan bambance-bambancen da ke tsakanin wannan fasaha shine a cikin tsarin. Abubuwan nunin OLED suna da mahaɗan kwayoyin halitta waɗanda ke haskakawa lokacin da wutar lantarki ta wuce su. Amma nunin LED ba su da mahadi na halitta. 

Dangane da aiki, OLED yana ba da mafi kyawun sanyaya daidaito da faɗin kusurwar kallo fiye da nunin LED. Bayan haka, ta amfani da nunin OLED, zaku iya sarrafa hasken pixels ɗaya. Kuma wannan fasalin yana ba ku ƙimar bambanci mara iyaka. Don haka, babu shakka nunin OLED yana da mafi kyawun fasaha fiye da LEDs. Kuma wannan shine dalilin da ya sa ya fi tsada. 

Nuni na cikin gida Vs Nunin LED na waje 

Nunin LED na cikin gida da na waje suna da bambance-bambance masu yawa don la'akari. Duk da haka, manyan ma'auni na bambanci sune kamar haka: 

sharuddaNunin LED na cikin gidaNunin LED na waje
definitionAbubuwan nunin LED da aka sanya a cikin gida ana kiran su nunin LED na cikin gida. Nuni LED na waje suna nuni zuwa nunin da aka shigar a wuraren waje. 
sizeIrin wannan nunin LED yawanci ƙanana ne da matsakaici a girman.Yawancinsu suna da girma a girma. 
haskeNunin LED na cikin gida yana da ƙarancin haske fiye da na waje.Kamar yadda nunin LED na waje ke fuskantar faɗuwar rana kai tsaye, suna da matakan haske mafi girma. 
IP RatingIP20 ko sama ya isa don nunin LED na cikin gida.Suna buƙatar ƙimar IP mafi girma na IP65 ko aƙalla IP54 don jure ruwan sama, iska, ƙura, da karo. 
Tsarin ruwa Nunin LED na cikin gida baya buƙatar hana ruwa saboda ba sa fuskantar mummunan yanayi. Kamar yadda LED na waje yana fuskantar ruwan sama da hadari, yana buƙatar hana ruwa. 
Sauƙin ShigarwaShigar da nunin LED na cikin gida abu ne mai sauƙi.Nunin LED na waje yana da wahalar shigarwa. 
Matakan KulawaSuna da sauƙin kulawa.Irin wannan nunin LED yana da wuyar kulawa. 
Power amfaniNunin LED na cikin gida yana cinye ƙasa da ƙarfi fiye da nunin waje. Kamar yadda nunin waje ya fi girma kuma yana samar da hotuna masu haske, suna cin ƙarin ƙarfi.
Kallon NisaNuni na cikin gida yana da ƙarancin nisa kallo. Nisan kallo na LEDs na waje ya fi don tabbatar da iyakar gani. 
priceFarashin waɗannan nunin LED yayi ƙasa da na waje. Kamar yadda nunin LED na waje yana buƙatar ingantacciyar kariya, ingancin hoto, da ingantaccen shigarwa, sun fi tsada sosai. 
Aikace-aikaceDakin Taro na BankiHall Ballroom Gina babban kantunan nunin alloTallan tallace-tallace na Billboard Stadium 

Abubuwan Gabatarwa da Sabuntawa a cikin Nuni na LED

Abubuwan nunin LED sun riga sun ɗauki sashin talla zuwa hadari. Amma tare da haɓakar fasaha, ƙarin ci gaba da haɓakawa da sabbin abubuwa suna tasowa a cikin nunin LED. Wasu daga cikin wadannan sune kamar haka- 

HDR (High Dynamic Range) Nuni

HDR, ko fasaha mai ƙarfi mai ƙarfi, yana ɗaukar ƙwarewar nunin dijital zuwa mataki na gaba. Haɓaka nunin HDR zai kawo-

  • Babban ƙuduri, kamar 8K da ƙari
  • Ingantacciyar bambanci da ingantaccen ma'anar HDR
  • Faɗin launi gamuts
  • Matakan haske mafi girma da ingantaccen bambanci 
  • Daidaita haske ta atomatik 

Lanƙwasa da sassauƙan nuni

Ko da yake ba sababbi ba ne, nuni mai lankwasa da sassauƙan nuni shine haɓakar yanayin nunin LED. Kodayake nunin lebur daidai ne, nuni mai lanƙwasa da sassauƙa suna da fa'idodi na musamman da yawa waɗanda nunin lebur ba zai iya bayarwa ba.

Dukkan nunin nunin LED masu lankwasa da sassauƙa suna ba da damar ci gaba akan nunin lebur. Fuskoki masu lanƙwasa suna ba masu sauraro kyakkyawar ƙwarewar kallo. Sabanin haka, nuni mai sassauƙa yana aiki da kyau lokacin da ba za a iya shigar da nuni na yau da kullun ba, kamar bangon lanƙwasa ko wurare masu siffa. Muna iya tsammanin ganin ƙarin sabbin ƙira, gami da nunin LED masu lankwasa da sassauƙa, yayin da waɗannan fasahohin ke haɓaka.

Nunin LED mai haske & translucent

Fassara mai fayyace da fassarori sune mafi sabbin hanyoyin hanyoyin nunin LED. Suna ba da gani-ta hanyar gani ta allon. Aiwatar da wannan fasaha yana ba da sararin samaniya tare da ƙarin fasahar fasaha da zamani. A cikin kwanaki masu zuwa, wannan zai zama ruwan dare gama gari a aikace-aikace kamar dillali, nunin gine-gine, da alamar dijital. Don ƙarin bayani, kuna iya dubawa Menene Allon LED mai Fassara kuma Yaya Yayi Aiki?

Ƙarfafa ƙuduri da yawa pixel

Ƙaddamarwa yana ƙara kyau da kyau kowace rana. Wannan yanayin ya samo asali ne daga karuwar buƙatun nunin LED kamar sigina, allunan talla, da ƙari. Tare da ƙuduri mafi kyau, ingancin nunin LED zai inganta, samar da ƙarin ma'anar gani. Wannan zai biya buƙatun haɓakar gabatarwar gani. Don haka, babu shakka cewa tare da haɓakar pixels, ƙudurin nunin LED zai inganta ba da daɗewa ba. 

Haɗin kai tare da AI da IoT

Abubuwan nunin LED waɗanda ke haɗa bayanan wucin gadi (AI) da fasahar Intanet na Abubuwa (IoT) wani yanayi ne na ban mamaki. Idan aka kwatanta da allo na al'ada, waɗannan na iya ba da ƙarin ƙwarewa don yin hulɗa tare da kewayen kama-da-wane a zahiri. Wannan zai kawo fasalulluka masu wayo zuwa nunin LED, gami da- 

  • Ikon murya
  • Ikon motsi
  • Ingantaccen abun ciki mai sarrafa kansa dangane da zaɓin mai kallo
  • Haɗin bayanan ainihin-lokaci don nunin abun ciki mai ƙarfi

Shirya matsala Nuni LED

Kamar sauran na'urori, nunin LED na iya rushewa wani lokaci ko kuma bazai yi aiki da kyau ba. Don fuskantar irin wannan halin da ake ciki, ya kamata ka san game da ainihin al'amurran da suka shafi LED nuni. Anan na lissafa matsalolin da suka fi dacewa tare da nunin LED da wasu shawarwari don magance su- 

Bace Launi a Module

A wasu lokuta, ƙirar ƙila ba ta da wani launi. Wannan na iya faruwa saboda sako-sako da kebul ko lalacewa. Gwada toshewa da cirewa sau da yawa don bincika ko yana aiki. Idan ba haka ba, maye gurbin kebul. Amma idan nunin LED na waje ya nuna irin wannan batu, gyara shi na iya zama da wahala sosai. Don haka, zaɓi mafi aminci shine tuntuɓar fasahar sabis ASAP. 

Rashin Katin Karɓa

Katin karɓa a kowane yanki yana tattara bayanai daga mai sarrafawa kuma ya ba da shi zuwa bangarori daban-daban don ƙirƙirar hoton gaba ɗaya. Idan katin karba yana da lahani, zai kasa magance madaidaicin panel. Wannan a ƙarshe zai kasa samar da hoto daidai. Kuna iya gyara kuskuren karɓa ta hanyar gyara shi kawai ko maye gurbinsa da sabo.

Kasawar Samar da Wutar Lantarki

Bincika wutar lantarki idan wani yanki na nuni ko gaba ɗaya allon ya zama duhu. Tabbatar da kewaye yana kan batu kuma haɗin kai daidai ne. Idan batun bai warware ba, tuntuɓi ƙwararren masani don gyara matsalar. 

Kasawar Module

Wani lokaci ƙirar ƙila ba ta da isasshen duhu ko haske. Idan nunin LED ɗin ku ya nuna irin wannan batu, duba ko haɗin layi tsakanin na'urori na yau da kullun da maras kyau suna cikin tsari mai kyau. Idan ba haka ba, gyaran kebul ɗin da ba daidai ba zai magance matsalar.

Kasawar Mai Gudanarwa

LED yana nuna hotuna ta hanyar karɓar bayanai daga mai sarrafawa. Idan akwai wata gazawa a cikin mai sarrafawa, katin mai karɓar ba zai iya ba da bayanai zuwa ga bangarorin LED ba. Ana iya haifar da shi saboda kuskure a haɗin kebul ko lahani mai sarrafawa. Bincika duk haɗin gwiwa kuma sake kunna nuni don ganin ko yana aiki. Tuntuɓi mai fasaha idan ba za ku iya gyara shi ba. 

FAQs

Shafa mai laushi tare da mayafin microfiber ya isa don tsaftace nunin LED na yau da kullun. Amma idan allon ya zama mai kiba sosai, zaku iya amfani da rigar rigar don tsaftace shi. Kada a taɓa fesa kowane ruwa kai tsaye cikin nuni; zai iya lalata allon idan yana da ƙananan ƙimar IP. Bayan haka, yakamata ku kashe nunin LED ɗin kuma ku cire shi don guje wa haɗarin da ba zato ba tsammani. Kuma idan kuna amfani da rigar rigar don tsaftacewa, tabbatar da nunin ya bushe kafin kunna shi.

A'a, nunin LED yana da mafi kyawun fasaha fiye da LCDs. Shigar da nunin LED, zaku sami mafi kyawun bambancin launi, faɗin kusurwar kallo, da matakin haske mafi girma na haɓaka ƙwarewar kallo. Sabanin haka, LCD yana amfani da ƙarin kuzari kuma yana da ƙananan bezels waɗanda ke hana ƙwarewar kallo. Bayan haka, yana da ƙarancin rayuwa fiye da LCDs. Kuma ga waɗannan gaskiyar, nunin LED sun fi LCDs kyau. Amma kawai ƙari tare da LCD shine farashi mai araha idan aka kwatanta da fasahar LED mai tsada.

LED nuni iya gudu daga 60,000 hours har zuwa 100,000 hours. Hakan na nufin ajiye na'urar na tsawon sa'o'i 6 a rana na iya sanya na'urar ta kasance har tsawon shekaru 45! Koyaya, kulawa yana taka muhimmiyar rawa a dorewar nunin LED. Kuma wasu abubuwa kamar yanayin yanayi, tarwatsa zafi, da amfani da wuta suma suna shafar tsawon rayuwarsa.

Abubuwan nunin LED suna amfani da diodes masu fitar da haske don samar da haske. Wannan fasaha tana amfani da sau 60 zuwa 70 ƙasa da kuzari fiye da sauran nau'ikan hasken wuta kamar halogen ko fluorescent. Bayan haka, ba kamar LCD ɗin da aka ƙaddara ba, nunin LED ya fi ƙarfin ƙarfi sosai.

Zafin hasken rana yana tasiri sosai akan nunin LED. Sakamakon zafi mai yawa, yanayin yanayin yanayin nunin LED yana ƙaruwa yana haifar da zafi. Wannan yanayin zai iya lalata ɓangaren ciki na nuni, yana haifar da gazawar nuni. Don magance wannan batu, ya kamata ku aiwatar da tsarin watsawar zafi mai kyau lokacin shigar da nunin LED a waje ko a kowane yanki tare da hasken rana kai tsaye.

Abubuwan nunin LED suna amfani da fasaha mai inganci. A ka'ida, LED pixels aiki 5V ta amfani da 20mA. Wannan yana nufin ƙarfin ƙarfin kowane pixel shine 0.1 (5V x 20mA). Koyaya, amfani da wutar lantarki ya dogara da abubuwa kamar- matakin haske, nau'in fasahar LED da aka yi amfani da shi, da ƙirar masana'anta.

Hasken nunin LED ya dogara da aikace-aikacen. Idan kun shigar da shi a cikin gida, zai buƙaci ƙananan haske; a waje, zai buƙaci matakin haske mafi girma. Hasken da ya wuce matakin da ake buƙata zai iya haifar da ciwon ido da ciwon kai. Bayan haka, nunin LED mai haske yana da tsada. Don haka, samun babban nunin LED mai haske a inda ba dole ba shine asarar kuɗi.

Kwayar

Abubuwan nunin LED sune mafi inganci matsakaici don talla da gabatarwar gani. Kuna iya ƙara ƙimar alamar ku ta shigar da waɗannan nunin da baiwa masu sauraro ƙwarewar gani na musamman. 

Nunin LED yana amfani da nau'ikan fasaha daban-daban; wasu sun dace da cikin gida, wasu kuma na waje. Koyaya, don zaɓar madaidaicin ɗaya, yakamata kuyi la'akari da ƙimar pixel, ƙuduri, kusurwar kallo, rabon bambanci, da ƙari. Bayan haka, ya kamata a yi la'akari da bayyanar hasken rana zuwa allon don samun daidaitaccen matakin haske don nunin LED ɗin ku. Misali, hasken cikin gida yana buƙatar nuni mai haske fiye da nunin waje. Hakanan don nunin LED na tsaka-tsaki na waje, hasken ya kamata ya zama ƙasa da na waje saboda basa fuskantar hasken rana kai tsaye.

A ƙarshe, tare da ci gaban fasaha, nunin LED yana samar da damar fadada damar kawo sabbin abubuwa ga masana'antar talla. Don haka, riƙe numfashinku kuma ku shirya don shaida makomar nunin LED.

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.