Ingantacciyar Ikon LED: Binciken PWM Dimming

Ana amfani da fitilun LED sosai saboda ingancinsa, ƙarfinsa, da tsawon rayuwa. Ɗaya daga cikin mafi kyawun abubuwa game da amfani da LEDs shine sarrafa hasken su. Anan, dimming PWM ya dace. sarrafa LEDs PWM dimming hanya ce don daidaita hasken LED ta hanyar canza girman bugun jini na halin yanzu. Dimming PWM yana ƙara zama ana son shi azaman hanya mai amfani da inganci don sarrafa fitilun LED.

Menene PWM dimming?

Ikon PWM na sarrafa na'urori iri-iri a kowane fanni na lantarki shine ke da alhakin yaɗuwar amfani da shi a cikin masana'antar lantarki ta zamani. Ana amfani da siginonin PWM don rage LEDs, sarrafa injina, da gudanar da nau'ikan kayan lantarki daban-daban. Don haka, menene aikin hanyar PWM?

PWM hanya ce don rage matsakaicin ƙarfin isar da siginar lantarki. Bugu da ƙari, an kammala hanyar ta hanyar samun nasarar raba siginar zuwa sassan da ke cikin ta. Dangane da aiki, ana iya kunnawa da kashe maɓalli da sauri don daidaita matsakaicin halin yanzu da ƙarfin lantarki da ake bayarwa ga kaya.

Ta hanyar bambanta adadin lokacin siginar yana da girma (ON) ko ƙasa (KASHE), PWM yana ba da damar kewayon haske (KASHE). Ya bambanta da dimming na analog, wanda ke rage LEDs ta hanyar canza ikon fitarwa, siginar PWM na iya zama ON ko KASHE a kowane lokaci, ma'ana LEDs za su sami cikakken ƙarfin lantarki ko babu wutar lantarki (watau samar da 10V maimakon 12V zuwa. canza haske).

Menene Rage Rage Cigaba (CCR)?

The ci gaba da raguwa na yanzu fasaha yana ba da tsayayyen kwarara zuwa LED (CCR). Ya bambanta da hanyar PWM, wanda yanayin LED yana canzawa tsakanin kunnawa da kashewa, LED yana kunne akai-akai. Duk da haka, kuna iya sarrafa hasken LED ta hanyar daidaitawa ko canza matakan da ake ciki ta amfani da CCR.

Amfanin Hanyar Dimming CCR:

  • Mafi dacewa don aikace-aikacen nesa waɗanda ke buƙatar tsayin waya mai tsayi da ƙayyadaddun EMI mai tsauri.
  • Direbobin CCR suna da ƙuntatawa mafi girman ƙarfin fitarwa (60V) fiye da direbobin PWM (24.8 V). Waɗannan ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai sun shafi direbobin Class 2 waɗanda ke da UL-certified don amfani a cikin busassun wurare biyu.

Rashin Amfanin Hanyar Dimming CCR:

  • Ƙwararrun haske mara daidaituwa na LEDs a ƙananan igiyoyin ruwa yana sa hanyar CCR ba ta dace ba don aikace-aikacen da ke buƙatar dimming ƙasa da 10% na matsakaicin haske. A ƙarshe, aikin LED da aka samar ta wannan hanyar a waɗannan matakan yanzu yana da ƙasa.
  • Ƙananan tuƙi na halin yanzu yana kaiwa ga launi mara daidaituwa.

PWM azaman Siginar Dimming

Bari mu faɗaɗa fahimtarmu na yanzu game da daidaita girman bugun bugun jini. Yanzu, dole ne a gane PWM azaman sigina.

Siginonin na'ura mai faɗin bugun jini sun ƙunshi jeri na nau'in bugun jini mai siffa mai murabba'i (PWM). Akwai kololuwa da kwaruruka a cikin sigar motsin kowane sigina. Lokacin-lokaci shine lokacin da ƙarfin siginar yayi girma, yayin da kashe-lokaci shine lokacin da ƙarfin siginar yayi ƙasa.

Abinda ke Bukatar

Zagayen aiki shine lokacin da siginar zai iya kasancewa babba a cikin ra'ayin dimming. Don haka, siginar tana da zagayowar aiki 100% idan koyaushe tana kunne. Ana iya daidaita siginar PWM akan lokaci. Lokacin da aka saita zagayowar aikin PWM zuwa 50%, siginar tana gudana 50% na lokacin kunnawa da 50% a kashe.

misalan zagayowar wajibi

Frequency

Mitar sigina mai faɗin bugun jini (PWM) wani abu ne mai mahimmanci. Mitar PWM tana ƙayyade yadda sauri-yawan lokacin da ake ɗauka don kunnawa da kashe siginar-aka cika ta siginar PWM.

misalan mitoci

PWM azaman Fitar Direba na LED

Lokacin da aka canza siginar PWM zuwa wutar lantarki na DC kuma ana amfani dashi azaman Direban LED fitarwa, bugun jini nisa daidaitawa faruwa. Da'irar fitarwa ta PWM tana yanke igiyoyin LED na DC tsakanin jahohin kunnawa da kashewa a mitoci mai yawa. Don haka, flicker da ke haifar da canji a cikin fitowar hasken LED baya ganuwa ga idon ɗan adam.

Mutane akai-akai suna rikice ƴan abubuwa game da bambance-bambance tsakanin fitowar PWM da siginar dimming. Don haka bari mu lura da wasu abubuwa kaɗan.

Tsarin yana samar da siginar PWM azaman sigina na dijital, wanda ya sa ya daidaita akan kebul ɗin dimmable. Sabanin haka, direba yana ƙayyade fitarwa na halin yanzu ta hanyar gano zagayowar aikin PWM.

PWM Dimming Direbobi a cikin Kasuwa

Direbobin dimming PWM suna ƙara zama mahimmanci don hasken LED. Duk da haka, yana da mahimmanci a san cewa ana iya gane direbobin PWM dimming ta hanyoyi guda biyu, kuma bari mu gano menene.

Fake PWM Dimming

Manufar hanyar dimming na karya shine don canza abubuwan shigar PWM zuwa siginar sarrafa analog. Resisor-capacitor (RC) tace tana zaune a cikin direban.

Tacewar RC tana jujjuya siginar PWM zuwa madaidaicin ƙarfin wutar lantarki na DC dangane da zagayowar aiki. Fake PWM dimming yana da fa'idar kasancewa mara hayaniya, kuma babu hayaniya a wurin fitarwa saboda halin yanzu na LED yana ci gaba.

Duk da haka, wannan hanyar tana da matsala tun da daidaitattun ba su da kyau idan ƙimar ƙimar PWM ta ƙasa da 10V. Haka kuma, ƙimar resistor-capacitor (RC) tana iyakance mitar siginar PWM.

Real PWM Dimming

A cikin ainihin dimming PWM, igiyoyin LED suna kunna da kashewa a mitar da zagayowar aiki da aka ƙayyade. Kasancewar MCU ko microcontroller a cikin direba yana ba da damar siginar PWM don gano mafi girman ƙarfin lantarki. Real PWM dimming tana goyan bayan faffadan mitocin PWM.

Babban fasalin PWM dimming shine ikonsa don kula da farin batu na fitowar LED. Bugu da kari, an ba da izinin ingantaccen matakin ƙarfin lantarki wanda ya wuce kurakurai.

Software na ci gaban direba yana buƙatar masu amfani su ɗauki yanayin dimming PWM.

Canza Zagayowar Layi (haske) Tare da PWM

Yayin da aka kunna tana kashewa don haka da sauri ta amfani da fitarwa mai faɗin bugun jini, LEDs ba sa flicker. Duty Cycle shine kalmar da aka yi amfani da ita don bayyana ma'aunin haske na PWM.

Zagayowar aiki shine adadin lokacin aikin da'irar da yake ON. An bayyana sake zagayowar aiki azaman kashi, tare da kashi 100 yana wakiltar yanayin da ya fi dacewa (cikakken ON) da ƙananan kashi wanda ke haifar da ƙarancin hasken LED.

Siginar PWM tana da 50% sake zagayowar aiki idan tana kan 50% na lokacin kuma a kashe 50% na lokacin. Sigina yana bayyana azaman raƙuman murabba'i, kuma hasken fitilu yakamata ya zama matsakaici. Lokacin da kashi ya fi 50%, siginar yana ciyar da lokaci mai yawa a cikin jihar ON fiye da a cikin KASHE, kuma akasin haka lokacin da sake zagayowar aiki ya kasa da 50%.

Modulation Nisa na Pulse (PWM) vs. Analog Dimming na LEDs

Tare da haɓakar haɓakar hasken wutar lantarki na LED akan kasuwa, an sami haɓakar yanayi na buƙatu don ingantacciyar inganci da ingantaccen direbobin LED. Don adana dabarun ingantaccen makamashi da sassaucin amfani na ƙarshe na ƙirar LED, fitilun titi, fitilun walƙiya, da alamun dijital, a tsakanin sauran amfani, suna buƙatar madaidaitan igiyoyin ruwa masu sarrafawa kuma, a yawancin lokuta, aikin dimming.

Farashin PWM 

Tare da ƙwanƙwasa faɗin bugun jini (PWM) dimming, LED na yanzu yana kunne da kashewa na ɗan lokaci. Don hana tasirin kyalkyali, mitar kunnawa/kashe dole ne ta kasance cikin sauri fiye da abin da idon ɗan adam zai iya fahimta (yawanci sama da 100Hz). Ana iya aiwatar da dimming PWM ta hanyoyi da yawa:

  • Amfani da siginar PWM don canza ƙarfin lantarki kai tsaye.
  • Ta hanyar buɗaɗɗen tarawa transistor
  • Ta hanyar microcontroller.

Matsakaicin halin yanzu na LED yana daidai da jimillar jimlar yawan halin yanzu da zagayowar aikin sa. Dole ne mai zanen ya yi la'akari da jinkirin rufewar fitarwa da farawa, wanda ke sanya iyaka akan mitar ragewar PWM da kewayon zagayowar aiki.

Analog Dimming 

Daidaita matakin LED na yanzu ana kiransa dimming analog. Yin amfani da wutar lantarki na DC na waje ko dimming mai juriya na iya cim ma wannan. Duk da gaskiyar cewa dimming analog yanzu yana ba da izinin daidaita matakin, zafin launi na iya canzawa. Ba a ba da shawarar dimming analog don aikace-aikace inda launin LED yake da mahimmanci ba.

Bari mu kalli bambance-bambancen farko tsakanin PWM & dimming analog

Farashin PWM Analog Dimming
Ana daidaita haske ta hanyar daidaita mafi girman halin yanzu a cikin direbaAn daidaita haske ta hanyar canza DC zuwa LED
Babu Canjin LauniMai yuwuwar Canjin Launi azaman Canjin LED na yanzu
Matsaloli masu yuwuwar inrush na yanzu Babu rush halin yanzu zuwa na'urar
Iyakoki na mitoci & yiwuwar damuwa mitaBabu damuwa mita
Canjin madaidaiciya a haskeLinearity haske ba shi da kyau
Ƙarƙashin gani zuwa ingancin wutar lantarkiMafi girman gani zuwa ingancin lantarki (> lumen per watt cinye)

Bayanin Hardware Don PWM

Dimming PWM yana buƙatar wasu la'akari yayin haɓaka tsarin (ko allon PC).

Direba yawanci ya zama dole tare da LEDs irin na baya saboda matakin yanzu. Fitowar dijital, kamar ɗaya daga microcontroller, ba za a iya amfani da shi don fitar da shi kai tsaye ba.

Madaidaicin matakin dabara FET (Field-Effect Transistor) nau'in transistor yawanci ana amfani dashi azaman direba a aikace-aikace daban-daban. Dole ne a yi amfani da resistor a ƙofar don canza FET don sarrafa halin yanzu, kuma resistor yana da mahimmanci idan ana son ƙuntatawa na yanzu. Tabbatar cewa kun duba daidaitattun ƙarfin tuƙi na baya da igiyoyin ruwa akan takaddar bayanan LCD.

Direban LED na nau'in sauyawa na iya fitar da hasken baya na LED a mafi girma igiyoyin ruwa da inganci. Waɗannan direbobi sun fi rikitarwa, kuma ƙwararren IC sau da yawa yana ɗaukar aikin sauyawa. An tsara shigarwar PWM akan ICs da yawa a sarari don aikace-aikacen ragewa.

Idan ana amfani da microcontroller, ya kamata a kula don haɗawa zuwa fil ɗin fitarwa wanda ke goyan bayan fitowar PWM (lokaci/counter) idan ana amfani da PWM azaman aikin hardware.

PWM – Abubuwan la'akari da Firmware/Software

PWM dimming yana buƙatar takamaiman ƙira tsarin (ko allon PC).

Domin zuwa babban halin yanzu, LED-nau'in hasken baya yawanci suna buƙatar direba. Abubuwan da aka fitar na dijital, kamar na masu sarrafa microcontroller, ba za a iya amfani da su don fitar da shi kai tsaye ba.

Yawanci, ana amfani da nau'in transistor mai sauƙi FET (Field-Effect Transistor) azaman direba a aikace-aikace iri-iri. Canja FET don daidaita gate current yana buƙatar resistor akan ƙofar, kuma ana buƙatar resistor idan ana son iyakancewa na yanzu. Bincika takaddar bayanan LCD don ingantattun ƙarfin tuƙi na baya da igiyoyi.

Direban LED mai nau'in sauyawa na iya fitar da hasken baya na LED yadda ya kamata kuma a mafi girman igiyoyin ruwa. Waɗannan direbobin sun fi rikitarwa, kuma ƙwararrun IC ke sarrafa aikin sauyawa akai-akai. An haɓaka abubuwan shigar da PWM da yawa na ICs musamman don aikace-aikacen dimming.

Idan ana amfani da PWM azaman aikin hardware, ya kamata a ba da hankali don haɗawa zuwa fil ɗin fitarwa wanda ke goyan bayan fitowar PWM (lokaci/counter) akan microcontroller.

Hasken otal 3

Ayyukan PWM Da Aikace-aikace

Lokacin da lokacin kunnawa da kashe na'urar ke canzawa dangane da juna, adadin wutar lantarki da aka kai wa lodin yana ƙaruwa. Kamar yadda ake tsammani, irin wannan iko yana ba da fa'idodi da yawa.

PWM haɗe tare da matsakaicin madaidaicin madaidaicin wutar lantarki, ko MPPT, yana ɗaya daga cikin manyan hanyoyin rage fitowar hasken rana don sauƙaƙa wa baturi yin amfani da shi.

PWM, a gefe guda, yana da kyau don kunna kayan aiki marasa amfani, irin su motoci, saboda wannan canji na musamman yana da ƙarancin tasiri a kansu. Saboda hanyar haɗin kai tsaye tsakanin ayyukan LEDs da ƙarfin shigar da wutar lantarki, wannan kuma ya shafi LEDs.

Bugu da kari, dole ne mitar sauya PWM ba ta da wani tasiri a kan kaya, kuma yanayin da ake samu dole ne ya zama santsi don gane kaya.

Ya danganta da na'urar da aikinta, yawan sauyawar wutar lantarki zai bambanta sosai. Wuraren lantarki, kayan wutan kwamfuta, da masu haɓaka sauti duk suna buƙatar saurin sauyawa a cikin dubun ko ɗaruruwan kilohertz.

Wani mahimmin fa'idar ɗaukar PWM shine ƙarancin ƙarancin wutar lantarki mai ban mamaki a cikin sauya na'urori. Lokacin da aka kashe, babu halin yanzu da ke gudana ta cikinsa. Bugu da kari, lokacin da na'urar ke kunnawa da aika wutar lantarki zuwa lodinsa, akwai raguwar wutar lantarki da ba ta da kyau a cikinsa.

shafi Articles

Duk abin da kuke Bukatar Sanin Game da Gudanar da DMX512

Duk abin da kuke buƙatar sani Game da Triac Dimming don LEDs

Yadda ake Dim LED Strip Lights

Yadda Ake Zaban Wutar Wuta Mai Kyau

DMX vs. Ikon Hasken DALI: Wanne Za'a zaɓa?

Ƙarshen Jagora zuwa 0-10V Dimming

FAQs

Ee, PWM dimming ya dace da duk LEDs. Da'irar direba na LED yana canza girman bugun siginar PWM don daidaita yanayin da aka bayar zuwa LED, yana ba da damar kulawa mai kyau na matakin haske na LED. Duk da haka, yayin zabar wani direba na LED PWM dimming bayani, yana da mahimmanci a yi la'akari da ƙayyadaddun lantarki na LED da kuma buƙatun samar da wutar lantarki don tabbatar da iyakar aiki da aiki mai aminci.

Alamar gani na siginar bugun bugun jini (PWM) da aka yi amfani da ita don rage fitilun LED ana kiranta da nunin dimming PWM. Siginar PWM sigina ce mai murabba'i wacce ke musanya tsakanin manyan matakan ƙarfin lantarki da ƙarancin ƙarfi. Hasken LED yana ƙaddara ta tsawon lokacin babban ƙarfin ƙarfin ƙarfin ƙarfin (faɗin bugun bugun jini). Yawanci, nunin dimming PWM yana gabatar da jadawali na siginar PWM, tare da x-axis yana nuna lokaci da y-axis yana wakiltar matakan ƙarfin lantarki. Masu amfani na iya amfani da nunin don ganin siginar PWM kuma su canza zagayowar aiki don samun matakin haske da ake so.

LEDs suna amfani da dimming PWM don sarrafa matakan haske da adana kuzari. LEDs suna fitar da haske lokacin da na yanzu ke gudana ta hanyar semiconductor, sabanin fitilun fitilu, waɗanda ke haifar da haske lokacin zafi da wutar lantarki. Wannan yana nuna cewa hasken LED ya yi daidai da adadin wutar lantarki da aka aika ta cikinsa.

Ta hanyar canza girman bugun siginar PWM, direban LED na iya bambanta na yanzu da aka kawo zuwa LED. Direban LED yana iyakance adadin wutar lantarki da ake bayarwa zuwa LED ta rage girman bugun bugun jini, yana haifar da raguwar matakin haske. Wannan yana adana makamashi kuma yana ƙara rayuwar LED.

Bugu da ƙari, idan aka kwatanta da dimming analog, PWM dimming yana ba da damar cikakken iko akan hasken LEDs. Analog dimming yana aiki ta hanyar rage ƙarfin lantarki da ake amfani da shi zuwa LED, wanda zai iya haifar da flickering da rashin daidaituwa. Dimming PWM, a gefe guda, yana ba da ƙarin juzu'in dimming mai santsi.

Gabaɗaya, Dimming PWM wata muhimmiyar dabara ce don daidaita hasken LED da haɓaka tattalin arzikin makamashi.

Don rage LED tare da PWM, kuna buƙatar direban LED mai iya PWM da mai sarrafawa wanda zai iya fitar da siginar PWM. Wadannan sune matakai don rage LED tare da PWM:

1. Zaɓi direban LED mai goyan bayan PWM dimming: Tabbatar cewa direban LED ɗin da kuka zaɓa yana goyan bayan dimming PWM kuma ya dace da LED ɗin da kuke son amfani da shi.

2. Zaɓi mai sarrafa PWM: Zaɓi mai sarrafa PWM wanda zai iya samar da siginar PWM mai dacewa da direban LED da kuka zaɓa.

Haɗa direban LED da mai sarrafa PWM kamar haka: Haɗa fitowar mai sarrafa PWM zuwa shigar da dimming na direban LED. Koyaushe riko da tsarin wiring ɗin da ƙera direban LED ya bayar.

4. Ƙayyade zagayowar aiki: Zagayowar aikin shine adadin lokacin da siginar PWM ke “kunne”. An ƙayyade hasken LED ta hanyar sake zagayowar aiki. Babban aikin sake zagayowar yana samar da LED mai haske, yayin da ƙaramin aikin sake zagayowar yana samar da LED mai dimmer. Yin amfani da mai sarrafa PWM, saita zagayowar aiki zuwa matakin haske da ake so.

5. Gwaji da daidaitawa: Don samun matakin haske da ake buƙata, gwada LED kuma daidaita yanayin aikin kamar yadda ake buƙata.

Dimming LED tare da PWM ya haɗa da zaɓar direban LED mai jituwa da mai kula da PWM, haɗa su daidai, canza zagayowar aiki, sannan gwadawa da gyaggyarawa har sai an sami matakin haske da ake so.

Lokacin amfani da fitilun LED, masu dimmer PWM na iya rage yawan amfani da wuta. PWM dimming yana sarrafa adadin wutar lantarki da aka aika zuwa LED, wanda kai tsaye ya canza matakin haske. PWM dimmer yana rage yawan ƙarfin wutar lantarki ta hanyar rage abin da aka kawo masa.

Dimming PWM a cikin Gidan Talabijin na LED wata dabara ce don daidaita hasken allo ta hanyar kunna da kashewa da sauri. Yana adana kuzari kuma yana haɓaka ma'auni, amma kuma yana iya haifar da ɓacin rai da motsi. Don magance waɗannan matsalolin, wasu Tashar Talabijin na LED suna amfani da babbar hanyar dimming PWM.

Wannan aikace-aikacen ya ƙaddara. Maɗaukakin mitar PWM yana da fa'ida don rage LEDs tunda yana haifar da ƙarancin flicker mai saurin fahimta da aikin dimming mai santsi. Ƙarƙashin mitar PWM, a gefe guda, na iya zama da amfani ga aikace-aikacen sarrafa mota tunda yana rage yawan hayaniyar lantarki da motar ta ƙirƙira.

PWM baya rage rayuwar LEDs. Dimming PWM, a zahiri, na iya taimakawa haɓaka rayuwar LED ta rage yawan adadin wutar lantarki da aka bayar ga LED, wanda zai iya hana tarin zafi da kuma ƙara tsawon rayuwar LED.

A'a, ba duk fitilun LED ba ne masu dimmable. Fitilar fitilun LED masu ƙaƙƙarfan ƙayyadaddun wutar lantarki don amfani da su tare da masu sarrafa dimming. Yana da mahimmanci a bincika akwatin fitilar LED ko ƙayyadaddun bayanai don ganin idan ba ta da ƙarfi.

An ƙaddara ta hasken LED. Dimming wasu fitilun LED yana buƙatar shigar da ingantaccen sarrafa dimming ko maye gurbin direban LED tare da direban LED mai dimmable. Duk da haka, ba dukkanin fitilun LED ba ne za su iya dimmed, don haka yana da mahimmanci a duba halayen hasken LED kafin yunƙurin rage shi.

Mafi kyawun dimmer don fitilun LED an ƙaddara akan nau'in LED da direban LED da ake amfani da su. Yana da mahimmanci a zaɓi dimmer wanda aka gina a fili don amfani tare da hasken LED kuma ya dace da ka'idodin lantarki na LED da direban LED. Wasu fitilun LED suna buƙatar takamaiman nau'ikan dimmers, kamar masu dimmers-gefe ko dimmers masu jagora, don haka kafin ɗaukar dimmer, tabbatar da fakitin ko ƙayyadaddun hasken LED.

A'a, PWM baya canza ƙarfin lantarki da aka bayar ga na'urar sarrafawa. Yana daidaita zagayowar aikin siginar, wanda ke canza tsawon lokacin da siginar ke cikin yanayin “akan” yayin da yake kiyaye ƙarfin wutar lantarki akai-akai.

Ana iya dimmed LEDs ta amfani da wutar lantarki. Hanya ɗaya ta dimming LEDs ita ce dimming analog, wanda ya haɗa da rage ƙarfin lantarki da aka bayar ga LED. PWM dimming, a gefe guda, hanya ce ta fi dacewa ta dimming LEDs tun da yake yana ba da damar sauƙi kuma mafi daidaitaccen sarrafa dimming.

PWM LED dimming wata dabara ce don daidaita hasken fitilun LED ta hanyar saurin kunnawa da kashe wutar lantarki zuwa LED. Daidaita faɗin bugun bugun jini na wutar lantarki wanda ke ba da LED yana samar da flicker wanda ke saurin ganewa idon ɗan adam. PWM LED dimming yana adana kuzari kuma yana ba da sauƙi, ingantaccen sarrafa dimming fiye da dimming analog.

A'a, ba duk magoya bayan PWM ke aiki a 12V ba. Magoya bayan PWM suna zuwa cikin matakan ƙarfin lantarki iri-iri, gami da 5V, 12V, da 24V. Don tabbatar da dacewa da abin da ake sanyaya, duba ƙimar ƙarfin lantarki na fan PWM.

Ee, ƙarfin lantarki yana da mahimmanci a PWM. Dole ne ƙarfin lantarkin siginar PWM ya dace da na'urar da ake sarrafawa. Misali, idan na'urar tana buƙatar siginar PWM 5V, yin amfani da siginar PWM na 12V na iya haifar da rashin aiki. Don tabbatar da dacewa, duba ƙayyadaddun abubuwan da ake sarrafawa da mai sarrafa PWM.

Ana iya amfani da PWM a cikin aikace-aikace na yanzu da kai tsaye. Siginar PWM, a gefe guda, dole ne a daidaita shi zuwa nau'in aikace-aikacen mutum ɗaya. Dole ne a canza siginar PWM zuwa siginar AC ta amfani da inverter ko makamancin kayan aiki don amfani a aikace-aikacen AC. Ana iya amfani da siginar PWM kai tsaye don sarrafa na'urar da ke aiki a aikace-aikacen DC.

A'a, ba a ba da shawarar yin amfani da direban 24V don LED 12V ba. Don tabbatar da aminci da ingantaccen aiki, ƙarfin lantarki da aka kawo wa LED dole ne ya dace da ƙimar ƙarfin lantarki na LED. Yin amfani da direba mafi girma na ƙarfin lantarki na iya cutar da LED kuma ya rage rayuwarsa. Yana da mahimmanci don zaɓar direban da ya dace da bukatun wutar lantarki na LED.

Ba a ba da shawarar yin amfani da direban 24V mai fitilun LED 12V ba. Lokacin amfani da direban wutar lantarki mafi girma, fitilun LED na iya yin zafi da kasawa da wuri. Yana da mahimmanci a zaɓi direban da ya dace da buƙatun ƙarfin lantarki na fitilun LED da ake amfani da su.

Madaidaicin mitar PWM don dimming LED gabaɗaya ana ɗaukarsa sama da 100 Hz don guje wa flicker bayyane, kuma yawanci a kusa da 500 Hz zuwa 1 kHz don guje wa amo mai ji.

Don rage girman flicker lokacin amfani da PWM dimming, zaku iya amfani da mitar PWM mafi girma, ƙara zagayowar aiki, da amfani da madaidaicin ƙima a cikin da'irar direban LED. Bugu da ƙari, kuna iya amfani da fasaha mai ci gaba kamar dimming analog ko dimming matasan.

Babban abũbuwan amfãni na yin amfani da PWM dimming a kan sauran hanyoyi masu raguwa shine cewa yana da sauƙi kuma mai sauƙi mai sauƙi, yana samar da madaidaicin matsayi, kuma baya haifar da zafi mai yawa. Bugu da ƙari, PWM dimming yana dacewa da kewayon direbobin LED kuma ana iya sarrafa shi cikin sauƙi tare da microcontroller ko wasu na'urorin dijital.

Summary

Dimming PWM hanya ce mai sauƙi kuma mara tsada don daidaita hasken fitilun LED. Dimming PWM yana da fa'idodi daban-daban akan ragewar analog, gami da tattalin arzikin makamashi mafi girma, ingantaccen iko, da tsawon rayuwa. Yana, duk da haka, yana gabatar da batutuwa da yawa, kamar yuwuwar EMI da buƙatun da'irori masu sauyawa masu tsayi. Koyaya, dimming PWM wata hanya ce mai mahimmanci don daidaita fitilun LED, kuma makomarta tana da alama.

LEDYi yana kera inganci mai inganci LED tube da LED neon flex. Duk samfuranmu suna tafiya ta cikin dakunan gwaje-gwaje masu fasaha don tabbatar da mafi kyawun inganci. Bayan haka, muna ba da zaɓuɓɓukan da za a iya daidaita su akan filayen LED ɗinmu da lanƙwasa neon. Don haka, don ɗigon LED mai ƙima da LED neon flex, lamba LEDY ASAP!

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.