IC Vs. Matsalolin Hasken da ba na IC ba

Fitillun da aka soke an gina su a cikin kayan aiki kai tsaye a saman rufin. Wadannan fitilu na iya zama nau'i biyu- IC-rated da wadanda ba IC-rated. Amma menene ma'anar waɗannan ƙimar, kuma menene bambancin su? 

Ƙididdiga na IC da waɗanda ba IC ba sun ƙayyade ko za ku iya amfani da kayan aiki a kan wani wuri mai rufi. Fitilar da aka rage tare da ƙimar IC sun dace da rufin da aka keɓe. Waɗannan suna da iska, masu tsada, da sauƙin shigarwa. Sabanin haka, fitilun da ba su da IC ba su da kyau ga wuraren da aka keɓe. Suna da ramuka a cikinsu, wanda ke canja wurin zafi kai tsaye zuwa insulator, wanda ke haifar da fashewar wuta. Duk da haka, waɗannan sun dace da bangon da ba a rufe ba.

A cikin wannan labarin, zan bincika duk bambance-bambancen da ke tsakanin IC da fitilun da ba na IC ba. Za ku kuma san amfanin su kuma ku sami mafi kyawun haske don ɗakin ku. Don haka, bari mu fara- 

Menene IC-Rated Recessed Light?

Ƙididdiga na IC yana tsaye don Sadarwar Insulation. Ma'auni ne na ƙayyadaddun ikon wutar lantarki don samun hulɗar kai tsaye tare da rufi. Don haka, fitilun da aka ajiye da suka dace da mu'amala da insulation an san su da fitilun da aka yi amfani da su na IC. Wadannan fitilu suna da kewayo daga 75 zuwa 100 watts. Suna da tsarin kariya na thermal na ci gaba wanda ke tsayayya da kayan aiki daga yin zafi sosai. Don haka zaka iya amfani da hasken da aka ƙima da IC tare da insulator kamar-cellulose ba tare da haɗarin fashewar wuta ba.

A zamanin yau, yawancin gidaje suna da rufin rufi a cikin rufi da bango. Wannan yana sa gidanku yayi sanyi a lokacin rani da zafi a lokacin hunturu. Amma abin damuwa shine game da abubuwan fashewar su. Hasken ƙasa yana yin zafi sosai yayin aiki. Kuma lokacin da kuka shigar da fitilun ƙasa kamar fitilun da ba a kwance ba a cikin rufin da aka keɓe, yana iya zama haɗari. Misali- Fitilar Halogen na iya kaiwa yanayin zafi har zuwa 300°C, wanda ke da haɗari idan aka yi amfani da shi kusa da kayan da ake iya ƙonewa. Don haka, shigar da irin wannan hasken a cikin bangon da aka keɓe yana haifar da haɗarin fashewar wuta. 

Don hana irin waɗannan hatsarurrukan, dole ne ku sami ƙwararrun fitilun IC. Waɗannan fitulun sun rage haɗarin hadurran da ba a san tabbas ba saboda tsananin zafi na fitilun da ba su da ƙarfi. Lokacin da fitilun da aka cire suka fara zafi, IC-rated kwararan fitila' kariya ta zafi ta atomatik yana kashe hasken. Don haka, waɗannan ƙididdiga suna tabbatar da hasken ƙasa yana da aminci daga haɗarin wuta, don haka zaka iya shigar da su cikin sauƙi a cikin rufin rufi da bango.  

ribobifursunoni
Ya dace da maɓallan da ba a rufe ba da kuma wanda ba a rufe shi da makamashi mai ƙarfi Mai sarrafa zafin jiki mai sarrafa kansaBa ya samun zafi mai sauƙi Sauƙaƙan shigarwaAirtight/ba shi da ramuka AmintaccenƘimar wutar lantarki mai iyaka yana da tsada 

Menene Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru na IC?

Fitilolin da ba a ƙididdige su ba su ne waɗanda ke da gwangwani ɗaya da ramuka don samun iska. Waɗannan kayan aikin ba su da ingantaccen tsarin kariyar zafi. Don haka da sauri suka yi zafi. Saboda wannan dalili, ba su dace da amfani a kan rufin da aka rufe ba. 

Waɗannan nau'ikan fitilun da aka rufe suna da kyau ga wuraren da ba a buƙatar rufewa. Don haka, shigar da wannan hasken inda zafinsa zai iya ɓacewa da sauri a cikin iska zai yi kyau. Amma idan kun sanya su a kan wani wuri mai ɓoye, suna kawo haɗarin haɗari mai girma. Bayan haka, yana iya shafar dorewar hasken ko gazawar dindindin kuma ya haifar da canza launi. 

ribobifursunoni
Ya dace da saman da ba a rufe ba Abun da ya dace yana ba da izinin babban wattages yana tallafawa ƙimar ƙimar lumen mafi girmaBai dace da wuraren da aka keɓe ba Sauƙaƙan zafi mai ƙarfi Babu kariya ta zafi mai sarrafa kansaAmfani da ƙarin kuzariHas haɗarin wuta

Ta yaya IC & Non-IC Rated Recessed Lights Aiki? 

Hanyoyin aiki na IC da injunan da ba IC ba sun bambanta sosai. IC-rated recessed fitilu suna da tsarin iya biyu mai suna "Can cikin Can." Kuma tazarar da ke tsakanin waɗannan gwangwani biyu tana aiki azaman kafofin watsa labarai na rufi. Yaya haka? Lokacin da ciki zai iya yin zafi, tasirin rufewa daga rata tsakanin su yana kiyaye iyawar waje ta sanyaya. Don haka, zaku iya shigar da wannan hasken kai tsaye a cikin rufi ba tare da haɗarin konewa ba.

Sabanin haka, fitilun da ba a ƙididdige su ba suna da gwangwani guda ɗaya mai ramuka don samun iska. Don haka, lokacin da ya yi zafi sosai, tsaga ko ramukan suna canjawa zuwa yanayin da ke kewaye. Shigar da waɗannan kayan aiki bai dace da wani wuri mai rufi ba yayin da suke canja wurin zafi kai tsaye zuwa kayan wuta kamar-Rockwool, cellulose, da dai sauransu. Wannan yanayin na iya zama haɗari, yana haifar da fashewar wuta mai yawa. Don haka, fitilun da ba na IC ba sun dace kawai don wuraren da ba a rufe su ba da kuma buɗewa. Koyaya, zaku iya rage haɗarin ta sanya su aƙalla inci 3 ƙasa da rufin da aka keɓe. Wannan yana ƙara buƙatar abin rufewa a kusa da kayan aiki. 

recessed light 4

Yadda Ake Gane IC Vs. Waɗanda ba IC Rated Light Recessed? 

Fitilar da aka rage akan rufin ku na iya zama ko dai IC rated ko mara IC. Amma ta yaya za ku gane su? Idan kuna da gidan da aka keɓe, to yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kuna da fitilun IC. Ko ta yaya ba a ƙididdige su ba; waɗannan ƙananan kayan aiki na iya zama dalilin babban haɗari. Don haka, a nan akwai matakan gano IC ko wanda ba a ƙididdige shi ba.

1. Bincika Hasken Haske

Da farko, a datse kewaye da kayan aiki kuma cire kwan fitila don bincika ko fitilun da aka ajiye ɗin suna da ƙimar IC. Kuma yanzu, ɗauki fitila don bincika sashin ciki na hasken da aka cire. 

2. Karanta Label 

Na gaba, nemo lakabin a cikin na'urar haske. Yawancin lokaci, hasken da aka ƙirƙira IC yana da alamar 'IC' tare da lambar alamar. Kuma na'urorin hasken da ba na IC ba suna da alamar 'NON-IC'. Bayan waɗannan alamomin, zaku kuma sami ƙarfin wutar lantarki. Koyaya, idan hasken ku ba shi da alamomi, babu damuwa; akwai sauran hanyoyin gano su. 

3. Ramuka & Rarraba Dubawa

Idan kun sami ramuka ko ramuka a cikin fitilun da ba a buɗe ba, gano su azaman abubuwan da ba na IC ba. Waɗannan fitilu tsofaffin samfura ne waɗanda ba su da tsarin kariya ta thermal. Don haka, don hana fitilu daga zafi, suna zuwa tare da ramuka kuma suna tsaga ta inda zafi ke watse a sararin samaniya. Kuma don irin wannan samuwar, ba su dace da shigarwa a cikin rufin rufi ba. Amma idan ba ku sami ramuka/ ramuka ba, kirga su azaman kayan aiki masu ƙima na IC. Ba su da rami don zubar iska kuma ana iya amfani da su a saman da aka keɓe.  

4. Duba launi  

Hanya mafi sauƙi don bincika ko hasken da aka cire shine IC ko wanda ba IC ba shine launi. Yawanci, IC-rated recessed fitilu ne azurfa a launi. Sabanin haka, fitilun da ba na IC ba suna da fari. 

An ƙididdige ICRate na IC
SilverWhite
Launuka Na Recessed Light Fix

Koyaya, wannan hanyar ganowa ba ta cika tabbatarwa ba. Don haka, idan har yanzu kuna buƙatar ƙarin haske game da waɗannan, tuntuɓi ƙwararru. Kuma idan fitilu ba IC ba ne, maye gurbin su da waɗanda aka ƙididdige su ASAP.

5. Duba Haske

Wata hanyar da za a tantance idan kayan aikin da aka dawo da ku sune ƙimar IC shine ta duba hasken. Kunna fitilun da aka rage, kuma idan kun sami haske yana haskakawa daga ramukan samun iska na gidanku, to waɗannan ba IC ba ne. Amma idan ba a sami irin wannan fitowar haske ba, waɗannan ba su da iska kuma suna da IC.

Ta waɗannan hanyoyi, zaku iya gano ko fitilun da aka ajiye ɗinku na IC ne ko waɗanda ba su da IC.

recessed light 5

Chart kwatanta - IC & Non-IC Rated Recessed Light Fix   

Za'a iya raba fitilun da aka kashe zuwa nau'ikan biyu- IC rated & non-IC-rated. Anan akwai bambance-bambance tsakanin waɗannan nau'ikan fitilu guda biyu- 

IC Rated Recessed Light Ba IC Rated Recessed Haske 
IC-rated recessed fitilu sun dace da shigarwa a kan rufin da aka keɓe. Fitilolin da ba a ƙididdige su ba ba su da kyau ga wuraren da aka keɓe. 
IC-rated recessed lighting yana da tsarin gwangwani biyu.Fitilolin da ba IC ba suna da tsarin iya guda ɗaya tare da ramuka.
Fitillun da aka ƙididdige su na IC suna da ƙayyadaddun wutar lantarki, daga 75 zuwa 100 watts. Fitilar da aka ajiye ba tare da kimar IC ba na iya samun watts sama da watts 150.
Waɗannan fitilu ba su da ramuka ko tsaga. Suna da ramuka ko ramuka don zubar da zafi.
Kuna iya shigar da su a cikin rufin ɗaki ba tare da kiyaye wani gibi ba. Dole ne a sami aƙalla inci 3 tsakanin rufin da na'urar hasken da ba ta IC ba. 
Waɗannan fitilun ba sa haifar da matsalolin haɓakar natsuwa saboda suna da iska. Fitillun da ba a ƙididdige su ba ba su da iska, don haka suna iya haifar da al'amuran haɓakar ɗanshi. 
Abubuwan da aka ƙididdige IC suna da tsarin kariyar zafi mai sarrafa kansa.Babu tsarin kariyar zafi mai sarrafa kansa da ke akwai don fitilun da ba su da kimar IC.
Waɗannan fitilu masu ƙarfi ne.Suna amfani da ƙarin kuzari.
Launi na IC-rated recessed haske ne azurfa. Fitilolin da ba na IC ba farare ne. 
Waɗannan nau'ikan fitilun da aka cire suna haifar da ƙarancin zafi yayin aiki. Fitilar da aka cire ba tare da ƙimar IC ba cikin sauƙi suna yin zafi sosai. 
Fitilar da aka ƙididdige IC sun fi aminci saboda ba su da matsala masu haɗari da wuta.Insulators suna da ƙonewa sosai, don haka lokacin da aka sanya fitilun da ba na IC ba, suna iya haifar da fashewar wuta. 
Ba a yarda da kwararan fitila masu haske ko masu ƙarfi don ƙimar IC saboda suna iya yin zafi fiye da kima. Duk da haka, fitilun LED sun dace da fitilun da aka ƙirƙira IC.Fitilolin da ba na IC ba suna goyan bayan kwararan fitila masu ƙarfi tare da ƙimar lumen mafi girma.
Lokacin da IC-rated recessed fitilu suka fara zafi, tsarin yana kashe hasken.Fitilolin da ba su da IC ba sa kashewa idan sun yi zafi sosai. A maimakon haka sai su watsa zafi zuwa iskar da ke kewaye ta cikin ramukan da ke cikinsu. Idan aka sami cikas, yana sa wuta ta tashi. 

Bambance-bambance Tsakanin IC & Non-IC Rated Recessed Light Fixtures 

Don haka, waɗannan su ne bambance-bambancen da ke tsakanin IC da fitilun da ba na IC ba. Duk da haka, a takaice, ana iya bambanta waɗannan fitilu bisa manyan abubuwa guda huɗu, waɗanda suke kamar haka. 

Anfani: Kuna iya amfani da fitilun da aka ƙididdige IC a cikin rufin da aka keɓe da cellulose saboda suna da tsarin kariyar zafi mai sarrafa kansa. Waɗannan fitilun suna da ƙarancin wutar lantarki wanda ke hana kwan fitila yin zafi sosai. Amma duk da haka idan sun yi zafi sosai, tsarin thermal yana kashe su ta atomatik. Amma ba za ku iya amfani da fitilun da ba na IC ba a cikin rufin da aka rufe da cellulose. Wadannan fitilu suna yin zafi da sauri, suna haifar da fashewar wuta a cikin abubuwa masu ƙonewa sosai kamar cellulose. 

Don haka, zaku iya amfani da hasken wutar lantarki da aka ƙididdige IC a cikin rufin da ba a rufe da kuma ba a rufe ba. Amma fitillun da ba na IC ba sun dace da saman da ba a rufe ba. 

Ginin: Fitilolin da ba IC ba suna da ramuka da tsaga. Ana amfani da waɗannan ramukan don rage zafi lokacin da kwararan fitila suka yi zafi sosai. Sabanin haka, fitilun da aka ƙididdige su na IC ba su da iska, ba tare da tazara da tsaga ba. 

Wattage: Wani bambanci a cikin waɗannan hasken wuta shine ƙarfin kwararan fitila. Fitilar da aka ƙima ta IC suna amfani da ƙananan kwararan fitila. Amma kwararan fitila marasa ƙima na IC na iya tallafawa duka manyan kwararan fitila da ƙananan wuta. Sakamakon haka, fitilun da ba na IC ba sun fi dacewa da fitilun fitilu masu haske tare da ƙimar lumen mafi girma.

Price: Fitilar da aka ƙididdige IC yawanci suna da tsada fiye da waɗanda ba masu IC ba. Dalilin shine kyawawan sauki. Fitilolin da aka ƙima da IC suna ba ku kariya mafi kyau kuma suna tabbatar da amincin da fitilu marasa ƙima suka rasa. Don haka, waɗannan abubuwan ci-gaba suna zuwa don ƙarin farashi.

Don haka, yanzu kun san bambance-bambance tsakanin IC da fitilun da ba a tantance su ba. Amma wanne ya fi kyau? Duba sashin da ke ƙasa don gano hakan. 

IC Vs. Ba IC rated - Wanne Recessed Lights Ya fi kyau? 

Dukkanin fitilun IC da waɗanda ba IC ba ana amfani da su a cikin gine-ginen gine-gine. Amma idan tambaya ta zo don gano mafi kyau, ya kamata ku yi la'akari da bangarori da yawa. Wadannan su ne-

Matsayi na Geographical

Kuna iya mamakin cewa wurin da ke ƙasa yana da alaƙa kai tsaye ko a kaikaice ga waɗannan ra'ayoyin IC da waɗanda ba na IC ba. A cikin ƙasashe masu sanyi kamar Amurka, Norway, da Jamus, ana gina gidaje tare da tsarin rufewa don hana asarar zafi. Ganuwar da rufin gidajensu suna da rufin ulu na gilashin ulu, rockwool, polyester, ko cellulose. Wadannan kayan rufi suna adana zafi kuma suna kiyaye gidan a yanayin zafi mai dadi. Bugu da ƙari, a cikin ƙananan hukumomi da yanayin zafi, fiberglass yana aiki mafi kyau don rufin gida. Idan kun fito daga waɗannan yankuna inda gidaje ke da keɓaɓɓen tsarin, to, fitilun da aka ƙima da IC sun fi kyau. 

Koyaya, ƙananan ci gaba ko ƙananan hukumomi masu matsakaicin yanayi ba su da keɓaɓɓun gidaje. Misali- gidaje a China ko Bangladesh ba su da abin rufe fuska. Bayan haka, rufe gidan ku yana da tsada sosai. Don haka, don irin waɗannan wuraren, fitilun da ba na IC ba suna da kyau. Har ila yau, kuna iya shigar da fitilun da aka ƙima da IC. 

Kariyar Kai

IC-rated recessed fitilu suna da tsarin kariya na thermal wanda zai iya saka idanu akan samar da zafi a cikin kayan aiki. Tare da wannan fasalin, lokacin da hasken ya yi zafi sosai, yana kashe ta atomatik. Amma fitilun da ba na IC ba ba su da tsarin zafi mai sarrafa kansa. Don haka, suna samun zafi cikin sauƙi kuma suna da haɗarin fashewar wuta a cikin hulɗa da insulators. 

Aminci da araha

Fitillun da ba na IC ba suna da haɗarin fashewar wuta fiye da waɗanda aka ƙima. Don haka, fitilun da aka yi amfani da su na IC sun fi kyau la'akari da amincin amfani akan bangon da aka keɓe. 

Dangane da araha, na'urorin hasken da ba na IC ba suna da rahusa. Sabanin haka, fitilun da aka ƙididdige su na IC suna da tsada kamar yadda suke da tsarin zafin jiki na ci gaba. 

Daidaitawa tare da Hasken Haske mai haske

Game da kwararan fitila masu ƙarfin wuta mai ƙarfi da haske mai haske, fitilun da ba na IC ba sun yi fice. Ba su da wani iyakancewar wattage kamar waɗanda aka yi wa IC. Don haka, idan kuna da gidan da ba a rufe ba kuma kuna buƙatar fitillu masu haske, zaku iya zuwa don fitilun da ba na IC ba.

Sauƙaƙe-Shigar da Ƙarfin Ƙarfi 

Tsarin shigarwa na IC-rated recessed fitilu yana da sauƙi. Bayan haka, yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan kuma yana adana wutar lantarki. Sabanin haka, fitilun da ba a tantance su ba suna ɗaukar ƙarin lokaci don shigarwa. Don shigar da waɗannan fitilu, kuna buƙatar cire insulations da farko, wanda ke ɗaukar ƙoƙari mai yawa. 

Fitilar fitilun IC ɗin ba su da iska kuma suna da iyakacin wutar lantarki. Shi ya sa suke amfani da karancin kuzari, don haka suna da tsada. A gefe guda kuma, hasken da ba na IC ba yana da iska. Don haka, suna zubar da iska kuma suna haifar da zafi. Wannan a ƙarshe yana ƙara yawan amfani da makamashi.

Yanke shawara?

Yin nazarin duk abubuwan da ke sama, za mu iya yanke shawarar cewa fitilun da aka ƙirƙira IC sun fi kyau ga gidajen da aka keɓe da kuma waɗanda ba a rufe su ba. 

Don gidajen da aka keɓe, fitilun da ba na IC ba suna da haɗari; a wannan ma'anar, IC-rated ya fi kyau. Amma me yasa suke da kyau ga gidajen da ba a rufe su kuma? Don yin nazari sosai, kodayake waɗannan fitilu suna da tsada, suna da ƙarancin amfani da makamashi. Bayan haka, fitilun da ba na IC ba sau da yawa suna da lamuran damshi waɗanda dole ne ku gyara. Amma tare da fitilun IC, ba za ku fuskanci waɗannan batutuwa ba. 

Don haka, a ƙarshe, ta amfani da fitilun da aka ƙima da IC, zaku iya adana duka lissafin wutar lantarki da farashin kulawa. Amma idan kuna da gidan da ba a rufe ba kuma ba ku son kashe kuɗi mai yawa akan hasken wuta, zaku iya zuwa ƙimar ƙimar da ba ta IC ba. Suna da araha sosai idan aka kwatanta da waɗanda aka ƙima da IC & kuma sun dace da kwararan fitila masu ƙarfi.

Za ku iya amfani da Fitilolin da ba na IC ba a cikin rufin da aka keɓe? 

Daga tattaunawar da ke sama, kun riga kun san cewa fitilun da ba su da ƙimar IC ba su dace da wuraren da aka keɓe ba. Amma akwai wata hanyar da za a yi amfani da su lafiya tare da rufi? 

Amsar ita ce eh. Fitillun da ba na IC ba sun fi arha kuma ana iya amfani da su tare da kwararan fitila masu ƙarfi. Amma babbar matsalar waɗannan ita ce ramukan da ke wargaza zafi, wanda ke da haɗari ga rufin da aka keɓe. Amma akwai hanyar magance wannan batu. Yi amfani da murfin rufe iska don hana na'urar tuntuɓar insulator. Za ku sami waɗannan murfin da aka shirya. Koyaya, yin murfin DIY ta amfani da tsayayyen kumfa mai tsauri shima zai yi aiki. Amma a tabbata an yi shi da kayan wuta. Bugu da ƙari, dole ne ku tuna kiyaye aƙalla inci 3 na sarari tsakanin gidajen ƙarfe na hasken da kowane abu.

recessed haske

Amfanin Hasken Ragewa 

Fitillun da ba a kwance ba sanannen nau'in fitilun ƙasa ne, masu kyau don dalilai na zama da kasuwanci. Anan ga dalilai / fa'idodin da suka sa waɗannan kayan aiki suka shahara sosai-

  • Rushewar sararin samaniya: Hasken da aka cire yana da kyau don ƙirƙirar ruɗi na sarari. Haɗa fitillun da ba su da yawa zuwa rufin yana ƙara girma zuwa sararin ku. Waɗannan fitilu suna aiki da kyau don kunkuntar wurare kamar hanyar tafiya ko hallway. Suna iya sa waɗannan ƙananan ɗakuna su yi girma. 

  • Hasken lafazi: Bayan hasken yanayi, Hakanan zaka iya amfani da fitilun da aka ajiye don hasken lafazin. Idan kuna son haskaka yanayin bangon ku ko kowane kayan zane, waɗannan fitilu za su yi kyau. 

  • Koda Haske: Shigar da fitilu na gargajiya baya samar da ko da haske. Yana haskaka kawai yankin da ke kusa da shi. Sabanin haka, ana sanya fitilun da ba a kwance ba a wurare daban-daban na rufi, wanda ke haifar da haske daidai a kowane sasanninta. Bayan haka, kayan aikin sun kasance a ɓoye a cikin bango. Don haka, baya damun ku da al'amura masu haskaka haske kai tsaye.

  • hur: Fitillun da aka ajiye suna da nauyi sosai kuma ƙananan girmansu. Kuma waɗannan fasalulluka sun sa su dace don haɗa kai tsaye zuwa bangon bushewa. 

Abubuwan da ke faruwa na Recessed Lighting

Bayan fa'idodi masu yawa, fitilun da ba a kwance ba suma suna da wasu illoli. Wadannan sune kamar haka- 

  • Babban farashi: Hasken yanayi tare da hasken gargajiya, kamar, bututu ko kwan fitila, yana buƙatar na'ura ɗaya kawai. Amma idan hasken ya ƙare, mutum bai isa ba. Kuna buƙatar shigar da kayan aiki da yawa. Wannan a ƙarshe yana ninka farashin hasken ku sau da yawa. 

  • Tsayawa na dindindin: Fitillun da aka kashe an gina su a cikin kayan aiki waɗanda ke jan hankalin rufin. Don haka, ba za ku iya canza waɗannan fitilun da zarar an shigar da su ba. 

  • Hadadden Shigarwa: Shigar da hasken da aka cire dole ne ya bi ta cikin tsari mai rikitarwa. Kuna buƙatar yin ramuka da yawa a cikin rufi, wanda ke buƙatar ƙwararru. Kuma idan kuna da bangon bango, hanya ta zama mafi wahala. 

  • Mara lafiya (Waɗanda ba IC rated lightings): Yin amfani da fitilun da ba na IC ba zuwa rufin da aka keɓe na iya zama haɗari sosai. Wannan na iya haifar da babban haɗarin fashewar wuta. 

recessed light 3

FAQs

IC tana nufin Tuntuɓar Insulation. Hasken da aka cire tare da ƙimar IC yana nuna ƙayyadaddun kayan aiki ya dace don shigarwa akan wani wuri mai rufi.

Ta hanyar kallon sashin ciki na fitilun da aka cire, za ku iya bincika da sauri idan ba ya da iska. Ɗauki walƙiya kuma juya shi zuwa cikin injin haske. Idan kun sami tarin ramuka a ciki, ba ya da iska. Koyaya, zaku iya tabbatar da shi ta wata hanyar. Kunna hasken, kuma duba idan hasken yana haskaka a gefen soro. Idan ba haka ba, yana da iska.

Shigar da fitilun da ba a ƙididdige su ba a kan wani wuri da aka keɓe na iya zama haɗari sosai. Waɗannan fitilu suna da ƙananan ramuka waɗanda ke sakin zafi zuwa yanayin da ke kewaye. Don haka, lokacin da aka yi amfani da su a kan wani wuri da aka keɓe kamar cellulose, waɗannan fitilun suna sakin zafi kai tsaye zuwa insulator mai ƙonewa. Kuma saboda irin wannan zafi na iya haifar da fashewar wuta. 

A'a, fitilun da aka ƙima da IC da hasken wuta ba iri ɗaya ba ne. Fitilolin da aka ƙima da IC suna hana wuta a saman da aka keɓe. Sabanin haka, an ƙera fitilun wuta don rage yaduwar wutar da ke akwai. Ana shigar da waɗannan fitilun a cikin ramukan da ba su da ƙarfi ko kuma an sanye su da kushin intumescent. Kushin yana faɗaɗa yana toshe ramukan haske lokacin da wuta ta tashi. Don haka, baya barin wuta ta isa bene na sama ta cikin rufin.

Don amfani da hasken da ba a ƙididdigewa ba a kan wani wuri da aka keɓe, da farko cire rufin da ke kewaye da shi. Rufe kayan aiki tare da kayan wuta wanda ke hana haɗin kai tsaye tare da rufin. Ta wannan hanyar, zaku iya keɓance fitilun da ba su da ƙimar IC. Amma ku tuna don kiyaye tazarar inci 3 daga duk bangarorin wutar lantarki.

Ee, fitilun da aka ƙima da IC suna da lafiya. Suna da tsarin iya dual wanda ke haifar da tasirin rufewa da ke hana zafi fiye da kima. Bayan haka, suna da tsarin kariyar zafi mai sarrafa kansa. Tare da wannan tsarin, fitulun suna kashe ta atomatik da zarar sun yi zafi sosai. Don haka suna da ƙarancin haɗarin fashewar wuta.

A'a, duk fitilolin LED ba su da ƙimar IC. Suna iya zama duka IC da waɗanda ba IC ba. Fitilar fitilun LED wanda ke da rami a ciki ba IC ba ne. Kuma waɗanda ba su da ramuka ko waɗanda ke da iska suna da ƙimar IC.

Fitilar fitilun LED suna gudana a cikin yanayin sanyi da yawa fiye da fitilun fitilu. Har yanzu, heatsink na waje da sauran abubuwan lantarki suna yin zafi sosai. Don haka, kiyaye tazara mai aminci tsakanin LEDs da rufin. Amma idan LED recessed haske ne IC-rated, zai iya taba rufin. 

Final tunani 

Babban bambanci tsakanin IC da IC-rated recessed lighting yana cikin amfani da su. Kuna iya amfani da madaidaitan ma'auni na IC a cikin wuraren da aka keɓe, amma waɗanda ba masu ƙimar IC ba ba za su iya ba. Bayan haka, suna da wasu bambance-bambance a cikin gininsu da haske kuma. 

Waɗanda aka ƙididdige IC sun fi kyau a cikin waɗannan fitilun da aka cire biyu saboda ba su da haɗarin wuta. Bugu da ƙari, waɗannan kayan aiki suna da ƙarfin kuzari kuma suna adana kuɗin wutar lantarki. Koyaya, fitilun da ba a ƙima ba IC suma suna da kyau, amma don saman da ba a rufe ba.

LEDYi yana kera inganci mai inganci LED tube da LED neon flex. Duk samfuranmu suna tafiya ta cikin dakunan gwaje-gwaje masu fasaha don tabbatar da mafi kyawun inganci. Bayan haka, muna ba da zaɓuɓɓukan da za a iya daidaita su akan filayen LED ɗinmu da lanƙwasa neon. Don haka, don ɗigon LED mai ƙima da LED neon flex, lamba LEDY ASAP!

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.