Yadda Ake Ƙarfafa Fitilar Fitilar LED Tare da Batura?

Fitilar fitilun LED suna da kyau don ƙara ƙarin haske zuwa sararin samaniya ko ofis. Sun zo da girma dabam, siffofi, launuka, da salo iri-iri. Idan kuna son ƙara ƙarin haske a cikin ɗakin ku, to, fitilun LED na iya zama mafi kyawun zaɓi a gare ku.


Amma ba za ku iya samun filogi na 220V a shirye don kunna tsiri na LED a ko'ina ba. Don haka, a wani lokaci, don dacewa, kuna iya buƙatar amfani da batura maimakon yin amfani da igiyoyin LED. Batura suna da amfani idan kun kasance a wurin da babu wutar lantarki, kamar zango ko cikin mota.

Zan iya kunna fitilun tsiri LED da batura?

ikon baturi smd2835 LED tsiri fitilu

Ee, zaku iya amfani da kowane baturi don kunna fitilun LED. Koyaya, ana ba da shawarar batura masu caji tunda sun daɗe kuma suna adana ƙarfi.

Me yasa nake buƙatar amfani da baturi don kunna fitillun LED?

Batura masu šaukuwa ne, saboda haka zaka iya ɗaukar su duk inda ka je. Idan kana so ka yi zango a waje, ba za ka iya samun iko ba. Amma zaka iya ɗaukar baturin cikin sauƙi tare da kai. Yawancin akwatunan nuninmu suna da ƙarfin baturi don mu iya nuna samfurori ga abokan cinikinmu kowane lokaci, ko'ina.

Yadda za a zabi baturi don LED tsiri fitilu?

Zaɓin baturi don tsiri LED abu ne mai sauqi qwarai. Dole ne ku mai da hankali kan ƙarfin fitarwa, ƙarfin wuta, da haɗi.

Zaɓin ƙarfin lantarki

Yawancin igiyoyi na LED suna aiki akan 12V ko 24V. Kuna buƙatar tabbatar da cewa ƙarfin fitarwar baturin ku ba zai iya wuce ƙarfin aiki na tsiri na LED ba. In ba haka ba, zai lalata igiyar LED har abada. Wutar lantarkin da ake fitarwa na baturi ɗaya bazai iya kaiwa 12V ko 24V ba, kuma zaka iya haɗa batura da yawa a jere don samun ƙarfin lantarkin da firin LED ɗin ke buƙata.

Alal misali, don 12V LED tsiri, kana bukatar 8 inji mai kwakwalwa 1.5V AA baturi da aka haɗa a cikin jerin (1.5V * 8 = 12V). Kuma ga 24V LED tube, za ka iya haɗa 2 inji mai kwakwalwa 12V baturi a jere, saboda 12V * 2 = 24V.

Ƙididdiga ƙarfin wutar lantarki

nau'ikan batura

Yawanci ana auna ƙarfin baturi a cikin sa'o'i milliamp, an rage su azaman mAh, ko watt-hours, an rage shi azaman Wh. Wannan ƙimar tana nuna sa'o'in da baturin zai iya isar da takamaiman adadin na yanzu (mA) ko wuta (W) kafin ya ƙare.

Kuna iya samun tambaya, yadda za a lissafta tsawon lokacin da cikakken cajin baturi za a iya amfani da shi don kunna fitilar LED?

Da farko, kuna buƙatar sanin jimlar ikon tsiri na LED. Kuna iya koya da sauri daga lakabin tsiri na LED cewa ƙarfin mita ɗaya na tsiri LED, jimlar ƙarfin shine ƙarfin mita 1 wanda aka ninka ta jimlar tsayi.
Daga nan sai a raba jimlar wutar da wutar lantarki don samun jimlar halin yanzu A. Sai ka ninka A da 1000 don maida shi mA.


Kuna iya samun ƙimar mAh akan baturi. A ƙasa akwai ƙimar mAh na wasu daidaitattun batura.
AA Busassun Kwayoyin: 400-900 mAh
Alkaline AA: 1700-2850 mAh
9V Alkaline: 550mAh
Daidaitaccen baturin mota: 45,000 mAh


A ƙarshe, kuna raba ƙimar mAh baturi ta ƙimar mA na LED tsiri. Sakamakon shine sa'o'in aiki na baturin.

Haɗa baturin

Wani abu kuma shine kuna buƙatar tabbatar da cewa baturin ku da masu haɗin tsiri na LED sun dace. Fakitin baturi yana da buɗaɗɗen wayoyi ko masu haɗin DC a matsayin tashar fitarwa. Filayen LED gabaɗaya suna da buɗaɗɗen wayoyi ko masu haɗin DC.

Wadanne batura za a iya amfani da su don kunna fitilun fitilun LED?

Akwai batura iri-iri waɗanda za a iya amfani da su don kunna fitilun LED, kowanne yana da takamaiman matsayi. Batura gama gari gabaɗaya sun haɗa da sel tsabar kuɗi, alkalines, da batir lithium.

Tsabar kuɗin cell cell

cr2032 tsabar kudi baturi

Batirin sel ɗin tsabar kuɗi ƙarami ne, silindarical baturi galibi ana amfani dashi a cikin ƙananan na'urorin lantarki kamar agogo da ƙididdiga. Waɗannan batura kuma ana san su da ƙwayoyin maɓalli ko batir agogo. Batir cell tsabar kudin suna samun sunansu daga girmansu da siffarsu, kama da tsabar kuɗi.

Batir cell Coin suna yin su ne da na’urorin lantarki guda biyu, tabbataccen lantarki (cathode) da na’urar lantarki mara kyau (anode), wacce na’urar lantarki ta raba. Lokacin da ake amfani da baturi, cathode da anode suna amsawa tare da electrolyte don ƙirƙirar halin yanzu na lantarki. Adadin wutar lantarki da batirin sel ɗin tsabar kudin zai iya samarwa ana ƙaddara ta girmansa.

Batir cell tsabar kudin yawanci ana yin su ne da lithium ko zinc-carbon, kodayake ana iya amfani da wasu kayan kamar su azurfa-oxide ko mercury-oxide.

Kwayoyin tsabar kudin za su iya ba da 3 volts kawai a 220mAh, isa su haskaka ɗaya zuwa ƴan LED na ƴan sa'o'i.

1.5V AA/AAA Alkaline baturi

1.5V batir alkaline

1.5V AA AAA Batura Alkaline sun zama ruwan dare a yawancin na'urorin lantarki.

Ana amfani da waɗannan batura sau da yawa a cikin fitilun walƙiya, masu sarrafa nesa, da sauran ƙananan na'urorin lantarki. Batura na alkaline suna da tsawon rayuwar rayuwa fiye da sauran nau'ikan batura, yana mai da su zabi mai kyau ga na'urorin da ba a saba amfani da su akai-akai.

Saboda ƙananan girmansa, ƙarfin baturin AAA shine kawai 1000mAh. Koyaya, ƙarfin batirin AA na iya zama sama da 2400mAh.

Akwatin Baturi

akwatin baturi

Halin baturi babban zaɓi ne idan kana buƙatar haɗa batir AA/AAA da yawa. Ana iya shigar da batura da yawa a cikin akwatin baturi ɗaya, an haɗa su a jere.

3.7V baturi mai caji

3.7v baturi mai caji

Baturi mai cajin 3.7V baturi ne wanda za'a iya caji da amfani dashi sau da yawa. Ya ƙunshi sel biyu ko fiye waɗanda aka haɗa su a jere ko a layi daya.

9V Batirin Alkaline

9v alkaline baturi

Batirin alkaline 9V baturi ne da ke amfani da alkaline electrolyte don samar da ƙarfin lantarki na 9 volts. A alkaline electrolyte cakude ne na potassium hydroxide da sodium hydroxide, dukansu suna da lalata sosai.

An kuma san batir 9V na alkaline don tsawon rayuwar su; za su iya zama har zuwa shekaru 10 idan an adana su yadda ya kamata. Idan kuna buƙatar baturi mai dogaro kuma mai dorewa don na'urorinku, to batirin alkaline 9V cikakke ne. Zai iya samun ƙarfin ƙima na 500 mAh.

12V baturin lithium mai caji

12v baturin lithium mai caji

Batirin Lithium mai caji mai karfin 12V nau'in baturi ne wanda za'a iya amfani dashi a cikin na'urorin lantarki iri-iri. Ya ƙunshi ions lithium, abubuwan da ke cajin wutar lantarki waɗanda zasu iya adanawa da sakin makamashi.

Amfanin amfani da batirin Lithium mai caji mai karfin 12V akan sauran nau'ikan batura shine yana da mafi girman ƙarfin kuzari. Wannan yana nufin zai iya adana ƙarin kuzari a kowace raka'a na nauyi fiye da sauran batura. Wannan ya sa ya dace don amfani a cikin na'urorin lantarki masu ɗaukuwa inda nauyi ke da damuwa. Yana iya samun ƙarfin ƙima na 20,000 mAh.

Har yaushe baturi zai iya ƙarfin hasken tsiri mai jagora?

Idan kana son sanin tsawon lokacin da za a iya amfani da cikakken cajin baturi don kunna fitilun LED, kana buƙatar sanin abubuwa biyu: ƙarfin baturi da ƙarfin wutar lantarki.

Baturi iya aiki

Gabaɗaya, ƙarfin baturin za a yiwa alama a saman baturin.

Anan, na ɗauki batirin lithium 12V a 2500mAh a matsayin misali.

Amfani da wutar lantarki na LED tsiri

Kuna iya sauƙin sanin ƙarfin kowace mita na fitilun LED ta alamar.

Za a iya ninka jimlar ikon tsiri na LED da ƙarfin mita 1 da jimlar tsawon a mita.

Ga misali na 12V, 6W/m LED tsiri mai tsayin mita 2.

Don haka jimlar amfani da wutar lantarki shine 12W.

lissafi

Da farko, kuna raba jimillar ƙarfin tsiri da ƙarfin lantarki don samun halin yanzu a cikin A. 

Sa'an nan kuma canza A na yanzu zuwa mA ta hanyar ninka ta 1000. Wato halin yanzu na LED strip shine 12W/12V*1000=1000mA.

Sannan muna raba ƙarfin baturin da jimillar mashigin haske don samun lokacin aiki na baturin cikin sa'o'i. Wannan shine 2500mAh / 1000mA = 2.5h.

Don haka lokacin aikin baturi shine awanni 2.5.

ikon baturi blue LED tsiri fitulun

Yadda za a tsawaita rayuwar baturi?

Saboda ƙaramin ƙarfin baturin, gabaɗaya zai iya aiki na ƴan sa'o'i. Bayan baturin ya ƙare, za ku iya inganta baturin ko kuma ku yi caji. Amma kuna iya tsawaita rayuwar baturin ku ta bin wasu hanyoyi masu sauƙi.

Ƙara canji

Kuna iya ƙara maɓalli don yanke wuta lokacin da ba kwa buƙatar hasken wuta. Wannan yana adana makamashi kuma yana tsawaita rayuwar baturi.

Ƙara dimmer

Hasken hasken ku baya buƙatar kasancewa koyaushe koyaushe. Wani lokaci rage hasken hasken a wasu fage na iya ajiye wuta da tsawaita rayuwar baturi. Za ka iya ƙara dimmer zuwa baturi da LED tsiri don daidaita haske na LED tsiri.

Rage LED tube

Yayin da filayen LED ɗin da kuke amfani da su, shine gajeriyar rayuwar batir. Don haka, don Allah a sake kimantawa. Shin kuna buƙatar irin wannan dogon tsiri na LED? Dole ne a yi zaɓi tsakanin tsayin tsiri na LED da rayuwar baturi.

Yadda za a haɗa hasken tsiri mai jagora zuwa baturi?

Yana da tsari mai sauƙi wanda kowa zai iya yi.

Mataki 1: Na farko, nemo madaidaitan tashoshi masu inganci da mara kyau akan baturin. 

Madaidaicin tasha zai sami alamar ƙari (+) kusa da shi, yayin da mara kyau zai sami alamar ragi (-) kusa da shi.

Mataki 2: Nemo madaidaitan tashoshi akan hasken tsiri na jagora. Za'a yiwa madaidaicin tasha akan hasken tsiri mai jagora da alamar ƙari (+), yayin da madaidaicin tasha za'a yiwa alama da alamar ragi (-).

Mataki 3: Da zarar kun gano madaidaitan tashoshi, haɗa madaidaicin tasha na baturin zuwa madaidaicin tasha na fitilar LED, sannan ku haɗa tasha mara kyau na baturin zuwa madaidaicin tasha na fitilar LED.

Yadda ake kunna hasken tsiri RGB tare da baturi?

ikon baturi rgb LED tsiri fitilu

Kuna buƙatar abubuwa masu zuwa: mashaya hasken RGB, baturi, da mai sarrafawa.

Mataki 1: Haɗa mai sarrafawa da baturi.

Da farko, kana buƙatar haɗa tashoshi mai kyau na mai sarrafawa zuwa ingantaccen tashar baturi.

Bayan haka, kuna haɗa madaidaicin madaidaicin mai sarrafawa zuwa madaidaicin baturi.

Mataki 2: Haɗa tsiri RGB LED zuwa mai sarrafawa.

Kuna iya ganin alamun a fili akan mai sarrafawa: V+, R, G, B. Kawai haɗa wayoyi na RGB masu dacewa zuwa waɗannan tashoshi.

Zan iya amfani da baturi don kunna hasken majalisar firikwensin nawa?

Ee, za ku iya, idan dai kun tabbatar da ƙarfin wutar lantarki na baturin ya dace da ƙarfin wutar lantarki na LED tsiri.

Idan kuna shirin yin amfani da baturi don kunna hasken firikwensin firikwensin akai-akai, mafi kyawun zaɓi shine amfani da baturi mai caji. Ta wannan hanyar, ba za ku canza baturin ba kuma kuna buƙatar cajin shi.

Zan iya yin iko da 12V LED tsiri tare da baturi 9V?

Ee, za ku iya. 12V LED tsiri na iya aiki a ƙananan ƙarfin lantarki fiye da yadda ake buƙata, amma haske zai zama ƙasa.

LEDs suna aiki a 3V, kuma igiyoyin LED suna amfani da PCBs don haɗa LEDs da yawa a cikin jerin. Misali, 12V LED tsiri ne 3 LEDs da aka haɗa a jere, tare da resistor don watsar da ƙarin ƙarfin lantarki (3V).

Yana da aminci don kunna 12V LED tsiri tare da baturi 9V. Duk da haka, ya kamata a lura cewa idan wutar lantarki na baturi ya fi na LED tsiri, zai lalata LED tsiri har abada.

Zan iya haɗa igiyar LED 12V zuwa baturin mota?

tulin jagoran motar

Baturin motarka yana da ƙarfin lantarki na 12.6 volts ko sama lokacin da aka cika cikakken caji. Idan injin ku yana aiki, ƙarfin ƙarfinsa zai tashi zuwa 13.7 zuwa 14.7 volts, yana faduwa zuwa 11 volts a duk lokacin da magudanar baturi ya faru. Saboda rashin kwanciyar hankali, ba zai taba zama kyakkyawan ra'ayi ba da wutar lantarki ta 12V LED tsiri kai tsaye daga baturin mota. Yin hakan na iya sa igiyoyin su yi zafi da kuma rage rayuwarsu.

Maimakon haɗa su kai tsaye, kuna buƙatar mai sarrafa wutar lantarki. Domin kuna buƙatar daidai 12V don gudanar da fitilun LED ɗinku, ta amfani da mai sarrafawa zai sauke baturin ku na 14V zuwa 12, yana sa filayen LED ɗin ku ya fi aminci. Duk da haka, akwai matsala. Duk lokacin da ƙarfin baturin motarka ya faɗi, hasken LEDs ɗinka zai iya faɗuwa.

Fitilar LED za su zubar da batirin motata?

Batirin motarka yana da isasshen ƙarfin da zai iya kunna fitilun fitilun mota fiye da sa'o'i 50 kafin ya ƙare.
Abubuwa da yawa na iya haɓaka asarar iya aiki, kamar babban adadin LEDs ko amfani da manyan LEDs. Amma.
Yawancin lokaci, ko da kun bar shi dare ɗaya, da wuya ya zubar da baturin motar ku.

LED Strip Samfurin Littafin

Shin filayen LED masu ƙarfin baturi lafiya?

Fitillun tsiri na LED ba su da aminci idan kun girka kuma ku yi amfani da su daidai, ko wutar lantarki ce ta LED ko ƙarfin baturi.
Yi hankali, kar a yi amfani da wutar lantarki mafi girma don kunna fitilun LED, wanda zai lalata tsiri na LED har ma ya haifar da wuta.

Kariya don amfani da baturi

Kamar sauran na'urorin lantarki, kuna buƙatar yin hankali da batura. Kar a yi amfani da baturi mai ƙarfin wuta fiye da fitilar LED don kunna fitintin LED. Wannan zai lalata igiyar LED kuma yana iya haifar da wuta.
Lokacin cajin baturi mai caji, kar a caja shi da ƙarfin lantarki wanda ya fi ƙarfin ƙarfinsa, saboda yana iya sa baturin ya yi zafi, ya kumbura, kuma ya haifar da wuta.

Zan iya sarrafa fitilun LED tare da bankin wuta?


Ee, zaku iya kunna fitilun LED tare da bankin wuta. Amma kana buƙatar tabbatar da cewa wutar lantarki na bankin wutar lantarki ya dace da ƙarfin wutar lantarki na LED tsiri.

Wadanne batura ne suka fi dacewa don fitilun LED?

Mafi kyawun baturi don fitilun LED shine Lithium Ion Polymer Baturi. Wannan baturi yana da babban ƙarfin kuzari wanda ke nufin yana adana ƙarin ƙarfi kowace juzu'in raka'a. Hakanan, waɗannan batura suna daɗe fiye da sauran nau'ikan batura.

Kammalawa

A ƙarshe, yana yiwuwa a kunna fitilun tsiri LED tare da batura. Ana iya yin haka ta hanyar haɗa wayoyi masu inganci da mara kyau na LED zuwa madaidaitan batura masu inganci da mara kyau. Yana da mahimmanci a yi amfani da daidai nau'in baturi don kada ɗigon LED ɗin ya yi zafi kuma ya kama wuta.

LEDYi yana kera inganci mai inganci LED tube da LED neon flex. Duk samfuranmu suna tafiya ta cikin dakunan gwaje-gwaje masu fasaha don tabbatar da mafi kyawun inganci. Bayan haka, muna ba da zaɓuɓɓukan da za a iya daidaita su akan filayen LED ɗinmu da lanƙwasa neon. Don haka, don ɗigon LED mai ƙima da LED neon flex, lamba LEDY ASAP!

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.