Abũbuwan amfãni da rashin amfani na LED Lighting

Lokacin zabar nau'ikan hasken wuta, LEDs sune mafi mashahuri kuma zaɓin abin dogaro. Bayan haka, a cikin ɗan gajeren lokaci, ya maye gurbin fitilu na gargajiya kamar halogen ko fitilu masu haske. Amma ta yaya? Don nemo dalilin irin wannan shahararsa, ya kamata ka san abũbuwan amfãni da rashin amfani na LED lighting. 

Amfanin fitilun LED suna da yawa. Daga cikin waɗannan, ingancin makamashi na LEDs, sauƙin kiyayewa, da dorewa sune mafi cancantar ambato. Bayan haka, ba su ƙunshi iskar gas mai cutarwa ko sinadarai masu guba ba, wanda ke sa su zama abokantaka. Amma duk da haka, waɗannan fa'idodin fa'ida suna biye da ƴan gazawa, watau shuɗi LEDs suna haifar da gurɓatawa da cutar da gani. Amma har yanzu, fitilun LED sune mafi kyawun zaɓuɓɓuka idan aka kwatanta da sauran fitilun na al'ada.

A cikin wannan labarin, na tattauna fa'idodi da rashin amfani da fitilun LED daki-daki. Bayan haka, na kuma ba da shawarar zaɓuɓɓukan hasken wuta na LED waɗanda zasu dace da aikin ku mafi kyau. Don haka ba tare da wani bata lokaci ba, bari mu shiga cikin cikakkun bayanai- 

Menene LED Lighting?

LED yana nufin diodes masu fitar da haske. Sabuwar fasahar hasken wuta tana haifar da haske mai gani ta hanyar isar da wutar lantarki zuwa semiconductor. Bayan haka, fitilun LED suna da ƙarfin kuzari kuma sun fi ɗorewa idan aka kwatanta da hasken gargajiya. Shi ya sa suka maye gurbin fitilu na al'ada kamar- incandescent ko fitulun kyalli. 

Ta yaya LEDs ke aiki?

Lokacin da wutar lantarki ta ratsa ta cikin fitilu na gargajiya, kamar kwararan fitila, yana dumama filaments don samar da hasken da ake iya gani. Amma fitilun LED ba su da irin wannan tsarin aiki. Maimakon dumama, suna bin ka'idar electroluminescence don haskakawa. 

Semiconductor na LED ya ƙunshi yadudduka biyu - n-type da p-type. N-type Layer ya ƙunshi ragi na electrons, yayin da nau'in p-nau'in yana haifar da ramuka saboda ƙarancin lantarki. 

A wannan mataki, yayin da wutar lantarki ke wucewa ta diodes, electron daga nau'in n yana tsalle zuwa ramukan nau'in p-type ta hanyar amfani da pn junction. Kuma wannan kwararar electrons daga manyan yankuna masu karfin wutar lantarki zuwa kananan wuraren da ke tattare da lantarki yana haifar da bakan haske. 

Don haka, LED yana haskakawa ta hanyar aiwatar da kwararar lantarki. 

Amfanin Hasken LED 

A halin yanzu, LEDs sune aikace-aikacen hasken da aka fi amfani da su a duk duniya. Shahararrun fitilun LED shine saboda fa'idodin da suke bayarwa waɗanda fitulun gargajiya ba su da shi. Wadannan fa'idodin fitilun LED sune kamar haka: 

Ingantaccen makamashi

Fitilar LED tana cinye makamashi da yawa fiye da fitilun gargajiya. Suna kawo ƙarfin haske iri ɗaya ta amfani da sau 5-8 ƙasa da makamashi fiye da kwararan fitila. Gabaɗaya, ƙarfin kwan fitila mai haskakawa yana canzawa zuwa zafi maimakon haske. A sakamakon haka, gagarumin makamashi yana ɓata azaman asarar tsarin. Amma a cikin hasken LED, yawancin makamashi yana canzawa zuwa haske tare da ƙarancin hasara. Don haka, suna amfani da makamashi da kuma adana kuɗi. 

Ingantacciyar Isar da gani

Fillolin gargajiya suna fitar da haske ta kowane bangare. Saboda wannan, babban kaso na hasken fitarwa yana makale a cikin masu haskakawa da masu rarrabawa. Bayan haka, wasu haskoki suna tserewa ta inda ba a yi niyya ba, suna haifar da kyalli. Sabanin haka, ta yin amfani da ruwan tabarau na fili, ƙananan nau'ikan nau'ikan LEDs da yanayin jagora suna ba da damar isar da haske mai inganci. Don haka, ingancin gani na ingantaccen tsarin hasken wutar lantarki na LED zai iya kaiwa sama da 90%. 

Cost-tasiri 

Fitilolin LED suna amfani da ƙarancin kuzari kuma suna adana kuɗin wutar lantarki. Bugu da ƙari, ba sa fita cikin sauƙi kamar kwararan fitila. Don haka, ba a buƙatar kulawa ko sauyawa akai-akai tare da LEDs. Kuma wannan shi ne abin da ke sa su zama masu tsada da dorewa. 

Ayyukan gaggawa

Fitilar LED na iya kunna 140 - 220 millise seconds da sauri fiye da kwararan fitila. A sakamakon haka, LED kwararan fitila na haske kusan nan take. A gefe guda, ƙananan fitilu masu kyalli na iya ɗaukar tsawon mintuna 3 don isa ga cikakken haske. Bugu da kari, sauyawa akai-akai baya shafar tsawon rayuwar LEDs saboda yana rage rayuwar incandescent, kyalli, da fitilun HID.

Haskakawa Uniformity

Hasken da ba na Uniform yana haifar da hasken da bai dace ba wanda ke haifar da gajiya na gani kuma yana shafar aikin aiki. Kuma don magance waɗannan matsalolin, LEDs sune manyan zaɓuɓɓukan hasken wuta. Suna ƙirƙirar haske iri ɗaya wanda ke ba da gudummawa ga babban ta'aziyya na gani kuma yana ba da izinin sassauci a cikin aikin aiki.

Injiniya Spectral

Fasahar LED tana ba da aikin injiniya na musamman don haɗa takamaiman buƙatun gani, ilimin lissafi, ko tunani na ɗan adam. Don haka, zaku iya samun iko mafi girma akan rarraba bakan don haske daban-daban. Misali- RGB ko RGBW LED tube suna zuwa tare da dubunnan zaɓuɓɓukan haɗe-haɗe don ƙirƙirar hasken kwalliya. Bugu da ƙari, farar fitilun LED masu daidaitawa suna ba ku damar sarrafa bakan haske ta hanyar daidaita yanayin launi da ƙarfin fitilun. 

Ƙarfin Dimming

Fitilolin kyalli na yau da kullun ba su dace da sarrafa dimming ba kuma suna da tsada kuma. A halin yanzu, fitilun LED suna da kyau don haɓaka iyawa. Bugu da ƙari, LED dimming ya zo tare da zaɓuɓɓuka biyu: analog dimming (CCR) da dijital dimming (PWM).

Analog Dimming na LED

Analog dimming na LEDs shine mafi yawan amfani da dimming bayani don hasken gabaɗaya. Yana aiki ta hanyar ragewa na yau da kullun (CCR), yana sarrafa kwararar abin tuƙi. Amma koma baya shine cewa LED dimming LEDs ba sa aiki da kyau don gudanawar yanzu a ƙasa da 10%.   

Dimming Dimming LED

Dimming dijital na LED yana aiki ta amfani da fasaha mai faɗin bugun jini (PWM). Irin wannan tsarin dimming yana rage asarar wutar lantarki yayin rage su. Misali, LEDs tare da tsarin dimming PWM na iya samar da 3000: 1 ko mafi girma dimming ratios (a 100Hz) ba tare da wani gagarumin asarar daidaito ba.

Tsarin sassauci 

LEDs suna da fadi da kewayon sassaucin ƙira. Ƙananan ƙirarsa da ƙananan ƙira yana ba ku damar amfani da shi don ayyuka daban-daban. Bugu da kari, suna bayar da zaɓuɓɓukan zane-zane na zane-zane tare da rukunan rukunan, watau hasken wuta, hasken wuta mai sassauci, ko fitilun neon. Kuma wannan shine dalilin da ya sa fitilun LED sune mafi kyawun zaɓi don kowane bayani mai haske. 

Rayuwar samfur.

Tsawon rayuwar LED ɗin ya fi girma idan aka kwatanta da kwararan fitila na yau da kullun. Inda matsakaicin rayuwar kwararan fitila ya kasance dubban shekaru, fitilun LED suna da matsakaicin tsawon sa'o'i 35,000 da 80,000. Bugu da ƙari, yana iya wucewa sau 20-25 fiye da na halogen na yau da kullum da kuma sau 8-10 fiye da na CFL na yau da kullum.

Kadan girma 

Ƙananan tsarin fitilun LED yana ɗaya daga cikin ƙarin maki, musamman game da tube LED. A sakamakon haka, suna da nauyi mai matuƙar nauyi, mai sauƙin shigarwa, kuma suna da sauƙin amfani. Bayan haka, LEDs suna kula da aikin su na haskakawa don ƙaramin girman su. Sakamakon haka, waɗannan ƙananan fitilun na iya yin haske kamar fitulun kyalli na gargajiya ta amfani da ƙaramin ƙarfi. 

Bayar da Hasken Jagora

Wuraren wuta da CFL suna ba da fitilun jagora a digiri 360. A halin yanzu, fitilun LED sune tushen hasken shugabanci waɗanda ke mai da hankali ga fitilun akan digiri 180. Wannan yana nufin kawai yana fitar da haskoki a cikin wata hanya ta musamman yana rage gurɓatar haske da rashin buƙata kyakyawan sakamako. Don haka, LED yana amfani da makamashi da fitilu da inganci fiye da fitilun gargajiya ko fitulun fitilu. 

Sauƙaƙe da sauƙi

Fitilar LED ba sa buƙatar sauyawa akai-akai; a sakamakon haka, babu buƙatar ci gaba da kiyayewa akai-akai. Don haka, yana adana ƙoƙarin ku, kuɗi, da lokacinku. Bugu da ƙari, waɗannan fitilun suna da kyau don amfani a wurare masu nisa saboda ba a buƙatar kulawa. 

Mai Karfi

Maimakon kwan fitila ko bututu, kamar fitilar gargajiya da fitulun halogen, LED tana fitar da haske daga toshe na semiconductor. Don haka, babu haɗarin fashewar gilashi tare da LEDs. Bugu da ƙari, fitilun LED suna da ƙarin tsayin daka kuma suna da matukar juriya ga girgiza, girgiza, da lalacewa.

Janyo Ƙarƙashin Ƙarfafawa da Kwari

Maɓuɓɓugar haske cikin sauƙin jawo kwari da kwari. Musamman a yanayin hasken wuta, jan hankalin kwari ya fi yawa. Abin da ya sa ba su da amfani don amfani da waje. A halin yanzu, an tabbatar da fitilun LED don jawo ƙananan kwari da kwari. Don haka zaka iya amfani da su cikin sauƙi a waje.

Ƙarin bayani, kuna iya karantawa Shin Fitilar Fitilar LED tana jan hankalin kwari?

Dace Don Amfani

Fitilar LED yawanci ba sa busawa kwatsam kamar kwararan fitila. Maimakon haka, yakan yi dusashewa na dogon lokaci. Don haka, baya buƙatar sauyawa akai-akai kamar sauran zaɓuɓɓukan hasken wuta na gargajiya. 

Muhalli Aboki

Ba kamar kwararan fitila na al'ada ba, fitilun LED ba su ƙunshi wasu abubuwa masu haɗari kamar mercury ba. Bugu da ƙari, LEDs suna da ƙarfin kuzari sosai. Kuma wannan ya sa su zama cikakkiyar ƙari ga hanyoyin makamashi masu sabuntawa kamar hasken rana. Don haka, LEDs suna da alaƙa da muhalli idan aka kwatanta da sauran zaɓuɓɓukan hasken wuta. 

Gudanar da haske

LEDs suna ba ku damar iko mafi girma akan fitilu. Misali, zaku iya daidaita hasken LEDs zuwa ga yadda kuke so. Bayan haka, zaku iya sarrafa launuka masu haske da alamu tare da LED masu kaifin baki kamar filaye na LED. Sabanin haka, hasken al'ada baya ba ku irin waɗannan wuraren.

Tsaron Hoto 

Maɓuɓɓugan haske waɗanda ke samar da infrared ko haskoki na UV suna haifar da haɗarin hoto. Koyaya, fitilun LED ba su da hasken infrared (IR) waɗanda ke da haɗari ga fata ko idanu. A gefe guda kuma, fitilu masu kyalli da fitilu suna canza kashi 37% da 73% na yawan wutar lantarki zuwa makamashin infrared, bi da bi. Bayan haka, fitar da hasken UV na fitilun LED bai wuce 5 uW/lm ba. A kwatankwacin, fitar da hasken UV ta fitilun incandescent da ƙaramin kyalli sune 70-80 uW/lm da 30-100 uW/lm. Don haka tare da LEDs, hanyoyin hasken haske suna da lafiyayyen halittu kuma masu dacewa da muhalli.

Tasirin Radiation

Tushen hasken yana samar da makamashi mai haske akan kewayon da ake iya gani na bakan haske (IR ko UV), yana haifar da haɗarin hoto. Kuma waɗannan haskoki suna da alhakin canza launi na zane-zane, bushe kayan lambu da 'ya'yan itatuwa, narke cakulan, da dai sauransu. Amma tare da LEDs, kada ku damu da waɗannan matsalolin. Yana samar da makamashi mai haske ne kawai a cikin madaidaicin raƙuman haske na lantarki (400 nm zuwa 700 nm). Don haka sun dace da amfani da gidan kayan gargajiya ko kayan abinci ba tare da damuwa da lalacewar samfur ba. 

Tsaron Wuta da Fashewa

A cikin fitilun fitilu na gargajiya, filament na tungsten yana zafi sosai, ko kuma iskar gas a cikin kwan fitila suna jin daɗin haskaka tushen hasken. Sabili da haka, irin wannan hasken ya ƙunshi haɗari mai tsanani na bincike da fashewar wuta. Idan aka kwatanta, LEDs suna canza makamashin lantarki zuwa hasken lantarki a cikin kunshin semiconductor. Saboda haka, ba kamar kwararan fitila na gargajiya ba, ba sa zafi kuma zaɓi ne mafi aminci fiye da kwararan fitila na al'ada. 

Sadarwar Hasken Ganuwa (VCL)

Ana iya amfani da kowane hasken LED azaman wurin samun damar gani don sadarwar bayanai mara waya (idan direban LED zai iya canza abun cikin yawo zuwa sigina na dijital). Kuma ta yin amfani da wannan fasalin na LEDs, an sami sabuwar fasaha, Li-Fi (Light Fidelity). Tsarin sadarwa ne mara igiyar waya wanda ke yin amfani da jerin “ON” da “KASHE” LEDs don isar da bayanai. Bugu da ƙari, tare da Li-Fi, za ku iya samun faɗuwar bandwidth sau dubu da saurin watsawa fiye da Wi-Fi ko Bluetooth. 

Hasken DC

Fitilar LED sune ƙananan na'urori masu ƙarfin lantarki waɗanda ke amfani da grid masu rarraba kai tsaye (DC). Wannan fasalin hasken wutar lantarki na DC na LED yana ƙaruwa da kwanciyar hankali na shigarwa kuma yana rage yiwuwar gazawar hasken wuta. Bugu da ƙari, sun fi dogara da kewaye kuma suna buƙatar ƙarancin kulawa. Kuma LEDs na tushen hasken kai tsaye sun kai kashi 75% mafi inganci fiye da hasken wuta.

Babu Fitar Zafi

Tushen fitilu na gargajiya suna fitar da zafi mai yawa, yana sa su yi zafi sosai yayin aiki. Suna juya sama da kashi 90% na makamashin lantarki a cikin kwan fitila mai haskakawa zuwa makamashin zafi kuma suna juyar da kashi 10 kawai zuwa makamashin haske. A gefe guda kuma, LEDs kusan ba sa fitar da zafi yayin aiki. Don haka, sun fi dacewa kuma sun dace don haskaka ayyukan zane-zane waɗanda za su rushe kan lokaci tare da fallasa hasken UV. 

Ayyukan Zazzabi na sanyi

Yanayin sanyi shine babban kalubale ga kwararan fitila, yana buƙatar babban ƙarfin lantarki don farawa a yanayin sanyi. Amma farawar fitilun LED ba shi da zaman kanta daga zafin jiki. Saboda haka, suna aiki daidai a yanayin zafi ƙasa -50 digiri Celsius. Saboda wannan dalili, sun dace don kunna firij, daskarewa, ajiyar sanyi, da waje. 

Kwarewa 

Kuna iya keɓancewa da yin wasa da launuka masu haske tare da fitilun LED, watau LED tube. Misali, tsiri na RGB LED tare da mai sarrafa hankali yana ba ku nau'ikan hadewar launi tare da zaɓuɓɓukan launi na DIY. Don haka, zaku iya haɗa launuka na farko na ja, kore, da shuɗi don shirya launin haske da kuke so da kanku. 

Mai jituwa da Smart Home Applications

Ɗaya daga cikin fitattun abubuwan fitilun LED shine cewa sun dace da wayoyin hannu. Kuna iya haɗa su zuwa wayarka ta hanyar Wi-Fi ko Bluetooth kuma sarrafa su yadda ya kamata. Irin waɗannan wurare sun wuce tunanin yin amfani da kwararan fitila na gargajiya. 

spi led tsiri ly60 p20 ws2818 5050rgb w12 2
Dama mai haske na haske

Rashin hasara na Fitilar LED

Bayan fa'idodi da yawa, fitilun LED kuma suna da ƴan rashin amfani da yakamata kuyi la'akari kafin zaɓar kowane hasken LED. Wadannan sune kamar haka- 

Ƙara Blue Hazard

Hasken shuɗi wanda aka samar da shuɗi da farin farin LEDs yana haifar da ƙarin haske kuma yana lalata hangen nesa. Nazarin ya kara nuna cewa fitilu masu launin shuɗi suna shafar lalatawar tsoka kuma suna haifar da lalacewa ga ƙwayoyin photoreceptor. Don haka, ledoji masu launin shuɗi suna da illa ga idon ɗan adam.

Sanadin Gurbacewar Ruwa

Adadin gurɓataccen haske mai launin shuɗi a cikin fararen LEDs masu sanyi ya fi na sauran hanyoyin hasken gargajiya. Wadannan hasken shudiyan haske suna shafar rhythms na dabi'a na circadian kuma don haka suna hana sake zagayowar bacci na yau da kullun. Duk da haka, don guje wa irin waɗannan yanayi, ana ba ku shawarar ku guje wa amfani da farin LEDs tare da yanayin zafin launi mai alaƙa sama da 3,000K. Don wannan, zažužžukan hasken wutar lantarki na LED kamar dim zuwa dumi LED tube manyan zabi ne.

Matsanancin Wutar Lantarki-M

LEDs suna kula da abubuwan shigar da wutar lantarki da bai dace ba. Kuma samun ƙarfin lantarki ɗan kuskure a cikin tsarin tushen LED shine babbar matsala ga LED. Don haka, yana da mahimmanci don lissafta sauke lantarki a hankali da kuma daidai don kauce wa duk wani mummunan tasiri a kan tsawon rayuwar LEDs.

Kar A Bada Bada Rarraba Hasken Dabarar

Fitilar fitilun fitilu da tushen hasken wuta suna ba da damar ingantacciyar damar rarrabuwar kawuna tare da rarraba haske mai zagaye. Amma yanayin hasken shugabanci na LEDs baya bada izinin rarraba haske mai zagaye. Sakamakon haka, ikon bambance-bambancen hasken LEDs shima yana iyakance.

tsada 

Dangane da farashi, halogen shine nau'in haske mafi arha. Amma fitilun LED suna da fasahar ci gaba da ke sa su zama masu inganci da tsada. Misali, zaku iya siyan kwan fitila halogen akan $3 kawai, yayin da hasken LED na yau da kullun zai iya kashe $10 ko fiye. Amma duk da haka, kamar yadda fitilun LED ke buƙatar ƙarancin kulawa da ƙarancin sauyawa, ana ɗaukar su mafi inganci. 

Rashin jituwa Tare da Masu Kula da Hasken Gargajiya

Masu sarrafawa, watau, dimmers da aka riga aka girka a cikin gidaje, yawanci an tsara su don fitulun wuta. Koyaya, hasken LED yana amfani da wata hanyar dimming daban wacce baya aiki tare da masu kula da al'ada. Don haka, kuna buƙatar haɗa ƙarin farashi zuwa tsarin shigarwa na LED don samun mai sarrafa LED mai jituwa.

Nau'o'in Tushen LED 

LED fitilu za a iya kasasu kashi biyu bisa ga samuwar tsarin. Wadannan su ne- 

  1. Daidaitaccen kwararan fitila na LED 

A daidaitattun kwararan fitila na LED, ragowar guntu ana jera su a cikin allon da'ira na aluminum. Koyaya, ba kamar kwararan fitila na gargajiya kamar halogen ko kwararan fitila ba, ba a yi su da gilashi ba. Madadin haka, fitilun LED suna kewaye da filastik wanda ke sa su ƙara ƙarfi. 

Daidaitaccen kwararan fitila na LED
Daidaitaccen kwararan fitila na LED
  1. Filament LED kwararan fitila

Ana haɗe kwakwalwan kwamfuta na LED na ƙananan ƙananan don ƙirƙirar wayoyi na filament a cikin fitilun LED kwararan fitila. Kuma waɗannan filaments an lulluɓe su a cikin murfin phosphorus mai launin rawaya wanda ke ba da tasirin haske mai dumi. Bayan haka, waɗannan LEDs an rufe su ta hanyar gilashin don samar da yanayin kwan fitila na gargajiya. Koyaya, LEDs filament sun fi tsada kuma galibi ana amfani da su a cikin chandeliers don bayyanar su ta yau da kullun. 

Filament LED kwararan fitila
Filament LED kwararan fitila

Daban-daban na LED Lighting Technologies 

Fitilar LED suna da ɗimbin bambance-bambance a cikin nau'ikan haske da fasaha. Kuma waɗannan fasahohin hasken wuta suna daga cikin nau'o'i huɗu masu zuwa.

  1. Kunshin In-Line Dual (DIP) LEDs:
DIP LED
DIP LED

DIP (Dual In-Line Package) LEDs sune nau'in fitilun LED na gargajiya. Suna da tsarin guntu mai rufaffen filastik tare da madaidaitan fil biyu masu haɗawa. Kuma idan aka kwatanta da LEDs na zamani, DIP LEDs suna da ƙarancin inganci kuma suna iya fitar da ƙarancin haske kawai (kusan 4 lumens / LED).

Abũbuwan amfãni disadvantages 
Dogayen ƙafafu na DIP suna ba da damar kwararan fitila don yin aiki mafi kyau akan ɓarkewar zafiTaimakawa tsawon rayuwa don nunin LEDZa a iya isar da allon 'mayar da hankali' Yana cin ƙarancin kuzari  Ba za a iya zuwa ƙasa da 10mm pixel pitch ƙarami kallon kusurwa Mafi girman samarwa da farashin masana'antu 
  1. Ledojin Motsi na Surface Mounted Diode (SMD):
SMD LED
SMD LED

SMD LEDs diodes ne masu hawa saman da aka sanya kai tsaye akan saman allon da'ira (PCBs). Idan aka kwatanta da DIP LEDs, SMD LEDs sun fi dacewa da haske, suna sa su zama mafi kyawun zaɓi na haske. Bugu da kari, inda DIP LED ke amfani da kwararan fitila masu zaman kansu guda uku don RGB, SMD na iya sanya diodes uku a cikin guntu guda. Don haka, SMD LEDs sun fi ƙanƙanta kuma suna ba da zaɓuɓɓukan haske iri-iri.  

Abũbuwan amfãni disadvantages 
Ƙananan girman (2mm a cikin gida da 5mm a waje) Ƙirar haske mafi girmaMafi kyawun kusurwoyi Mafi kyawun launi Ingantattun daidaiton launi da ingantaccen ingantaccen dogaro yana ba da zaɓin sarrafa haske iri-iri. Yana amfani da ƙarin kuzari idan aka kwatanta da DIP LEDsHarder zuwa Sabis na iya ƙirƙirar ɗigo; (za a iya kauce masa ta amfani da manyan LEDs SMDs)      
  1. Ledojin Chip akan Board (COB):
LED COB
LED COB

COB (Chip on board) LED fasaha ce mai ƙarfi mai ƙarfi ta LED inda aka lulluɓe kwakwalwan kwamfuta kai tsaye a kan madaidaicin (PCB ko silicon) don samar da tsararrun LED. A sakamakon haka, za su iya samun haske mai haske idan aka kwatanta da DIP da SMD. Haka kuma, COB LEDs suna da ingantaccen kuzari kuma suna ɗaukar diodes da yawa (9 ko fiye) a cikin guntu ɗaya. 

Abũbuwan amfãni disadvantages 
Matsakaicin girma yana goyan bayan haske mara tabo Babban inganci; (yana samar da haske mai girma ta amfani da ƙarancin kuzari) Babban daidaituwa Ƙarƙashin gyarawa Iyakantaccen zaɓin launi Yafi tsada fiye da kwakwalwan kwamfuta na SMD
  1. Kunshin Sikelin Chip (CSP) LEDs:
CSP LED
CSP LED

LEDs kunshin sikelin guntu ko CSP shine sabuwar fasahar LED wacce ke fitar da mafi girman haske a ƙaramin girman da ake samu a kasuwa. Waɗannan fakitin LED sun yi daidai da girman kwakwalwan LED ko aƙalla 20%. Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin irin waɗannan LEDs shine cewa ba sa buƙatar haɗin waya mai siyarwa. Wannan shine yadda suke rage juriya na thermal da yiwuwar gazawar haske.

Abũbuwan amfãni disadvantages 
Mafi kyawun zubar da zafiMaɗaukakin lumen mai girmaBabu mariƙin da buƙatun wayoyi na gami.Mummunan watsa haske Babban farashi Al'amari mai ban tsoro na shigar hasken baya.

Me yasa Zabi Tushen LED Don Haske?

LED tsiri sune mafi sassauƙa da nau'ikan haske na hasken LED. Sun dace don amfanin gida da waje. Bayan haka, tube na LED suna ba ku wurare masu sarrafa haske da yawa waɗanda ke buɗe dalilai da yawa don zaɓar su don haskakawa. Duk da haka, na haskaka wasu 'yan dalilai masu karfi da ya sa ya kamata ku je don fitilun LED maimakon sauran hasken wuta na LED-

sassauci

Filayen LED suna da sassauƙa sosai kuma suna da tsari irin na igiya wanda ke goyan bayan lanƙwasawa don sauƙin shigarwa. A sakamakon haka, waɗannan tube suna da nauyi sosai kuma sun dace don amfani. Bayan haka, suna kuma ba ku wuraren sake girman/yanke. Don haka, zaku iya amfani da waɗannan sassauƙan filaye na LED a ko'ina cikin sauƙi.

versatility 

Lokacin da ya zo ga m haske, babu abin da zai iya doke LED tube. Hasken cikin gida ko waje, sun dace da ayyukan hasken tururuwa. Bayan haka, suna da fasaha na ci gaba wanda ke ba da daidaitawar ƙarfi, dimming, sarrafa zafin launi, da sauran zaɓuɓɓuka masu yawa. Kuma don haka za ku iya amfani da su a cikin ɗakin kwana, kicin, gidan wanka, hasken facade, hasken ofis, da dai sauransu. Baya ga waɗannan duka, kuna iya yin alama tare da waɗannan sassa masu sassauƙa da amfani da su don kasuwanci ko kayan ado na cikin gida.

Zaɓuɓɓukan Kula da Haske

LED fitilu kamar-RGBX, Farar Fata, dim don dumi, ko LED tubes addressable ba ku isasshen iko akan launin haske da ƙarfi. Misali, tare da raƙuman LED na RGB, zaku iya samun launuka miliyan 16.7 waɗanda ke haɗa babban ja, kore, da shuɗi! Bugu da kari, tunable farin LED tube launi daidaita wurare. Kuna iya sarrafa zafin hasken daga 1800K zuwa 6500K don kawo dumi zuwa sanyin inuwar farin. Bayan haka, akwai wani nau'in nau'in fitilun LED da aka sani da dim-to-dumi. Waɗannan tulun suna ba da wuraren dimming don inuwa masu ɗumi (3000K zuwa 1800K) waɗanda ke ba da sakamako mai annashuwa da kyandir. 

Duk da haka, LEDs masu iya magana sun fito waje game da zaɓuɓɓukan sarrafa launi. Tare da waɗannan fitilun LED, zaku iya sarrafa launi na kowane ɓangaren tsiri. Don haka, zaku iya samun launuka masu yawa waɗanda ke ba da tasirin bakan gizo. 

customizable

Fitilar LED tana ba da wurare daban-daban na keɓancewa waɗanda ba su samuwa akan sauran nau'ikan hasken LED. Misali, LEDYi yana da zaɓuɓɓukan da za a iya daidaita su inda zaku iya zaɓar tsayin tsiri, faɗi, girma, ƙimar IP, ƙarfin lantarki, ko ma buƙatun amfani da wutar lantarki don filayen LED ɗin ku. Bayan haka, muna kuma ba ku kayan aiki don haɗa alamunku da bayanan kamfani a cikin filayen LED ɗin mu. Don haka, tube LED ta LEDYi sune mafi kyawun mafita na hasken wuta don dalilai na sirri, kasuwanci, ko kasuwanci. 

Sauƙaƙe Shigar

Gilashin LED suna da sauƙin shigarwa kuma suna buƙatar ƙaramin kulawa. Ba kwa buƙatar kowane taimako na ƙwararru don shigar da filayen LED. Da yake suna da sassauƙa kuma ana iya daidaita su, zaku iya shigar da su da kanku ta amfani da masu haɗawa da direbobin LED. Bayan haka, waɗannan fasalulluka masu sauƙin shigarwa na filayen LED suna ba ku keɓance zaɓukan inda zaku iya keɓance hasken LED ta amfani da waɗannan sassa masu sassauƙa. 

duba fitar Yadda ake Yanke, Haɗa, da Wutar Lantarki na LED domin cikakken jagora zuwa LED tsiri shigarwa.

mai hana ruwa 

Abubuwan da ke jure ruwa suna da mahimmanci ga kowane nau'in haske, musamman a waje. Amma babu damuwa, LEDYi yana ba ku mafi kyawun maganin hasken ruwa mai hana ruwa tare da IP67 da IP68-rated LED tube. Don haka kuna iya amfani da su a cikin gidan wanka, gefen tafkin, ko hasken waje. Duk da haka, don zaɓar madaidaicin igiyoyin LED masu hana ruwa, dole ne ku sani game da ƙimar IP. A wannan yanayin - Ƙididdiga ta IP: Jagoran Ƙimar zai taimake ka ka zaɓi mafi kyawun fitilun LED don aikin hasken ku. 

Launi Tabbatacce 

Ana auna daidaiton launi mai haske da Shafin Farko na Launi (CRI). Mafi girman ƙimar CRI, mafi kyawun ingancin launi da haske zai iya bayarwa. Misali, igiyoyin LED guda ɗaya ta LEDYi suna ba da babban CRI, Ra> 90 / Ra> 95, wanda ke ba da ingantaccen launi azaman hasken halitta. Don haka, babban darajar CRI na filaye na LED ya sa su dace da dalilai na gida da kasuwanci. Misali, zaku iya amfani da su a manyan kantuna ko kantuna don nuna samfuran ku ba tare da damuwa game da lalata launi ba. 

Tasirin Kuɗi & Mai Dorewa 

Fitilar LED sun fi ɗorewa kuma suna da ƙarfi fiye da sauran nau'ikan haske na gargajiya. Yana amfani da ƙaramin ƙarfi don fitar da matsakaicin haske. Don haka, yana adana kuɗin wutar lantarki yana rage yawan amfani da wutar lantarki. Kuma, game da karko, LED tube na iya šauki tsawon fiye da classic lighting. Bayan haka, LEDYi yana ba da garanti na shekaru biyar akan filayen LED ɗin sa, yana tabbatar da ingancin su da aikin su.

sassa na LED tsiri haske
Abubuwan da aka haɗa na LED Strip Light

Yadda za a Zaba LED Strips?

A zabar madaidaicin tube LED, yakamata kuyi la'akari da wasu abubuwan farko. Wadannan sune kamar haka- 

Length

Yawancin lokaci, daidaitaccen tsayin fitilun fitilu na LED shine mita 5 a kowace reel. Don haka, dole ne ka fara ƙididdige tsawon buƙatun ku da siyan reels daidai. Duk da haka, LEDYi yana ba da zaɓuɓɓuka na musamman don tsayin tsiri don biyan bukatun aikin ku. 

girma

Girman guntuwar LED shine muhimmin abu don la'akari da shi yayin da yake shafar hangen nesa. Kuma girman girman guntu, mafi girman tasirin hasken da yake haifarwa. Misali, SMD5630 LED tsiri tare da girman guntu na 5.6mm * 3.0mm yana haskakawa fiye da SMD2216 tare da girman guntu na 2.2mm * 1.6mm.

Launi 

LED tubes suna da fadi da kewayon zažužžukan canza launi kamar - guda launi, RGB, RGBW, Tunable fari, dim-zuwa-dumi, addressable LED tube, da dai sauransu. Duk wadannan lighting zažužžukan bayar da m m zabin canza launi. 

Zaɓuɓɓukan Farin Fitilar LED:

Matsakaicin farar fata na LED ba ku don canza yanayin zafin launi na farar fitilu don ƙirƙirar inuwa mai dumi zuwa sanyi. Ana haɗa waɗannan raƙuman ruwa zuwa mai sarrafa farar mai kunnawa wanda za ku iya daidaita yanayin zafin launi daga 1800K zuwa 6500 K. Don haka idan kuna neman daidaitacce farar hasken wuta, tunable farin tube LED shine mafi kyawun zaɓinku. 

Dim-To-Dumi Tushen LED:

Dim-to-dumi LED tube suna da kyau don tasirin haske mai dumi da jin daɗi (3000K zuwa 1800K). Tare da waɗannan tsiri, zaku iya ƙirƙirar tasirin kyandir-kamar halitta don hasken ku na cikin gida. Bayan haka, raƙuman LED masu dim-zuwa-dumi sune mafi kyawun zaɓi don hasken ɗakin kwana kamar yadda hasken ɗumi yana haifar da annashuwa kuma yana haɓaka hawan bacci.

Fitilar LED Mai Launi ɗaya:

Gudun LED masu launi ɗaya su ne mafi asali category na LED tube. Ana samunsu cikin launuka daban-daban kamar ja, kore, shuɗi, rawaya, ruwan hoda, da sauransu. Za ka iya zaɓar kowane ɗayan waɗannan launukan da suka fi dacewa da kai. Bayan haka, waɗannan filaye na LED suna samuwa a cikin amfani da wutar lantarki daban-daban da ƙimar IP, yana sa su dace da amfani iri-iri. 

Rarraba LED RGBX:

RGBX LED tube suna ba da miliyoyin bambance-bambancen launi, suna haɗa launuka na farko- ja, kore, shuɗi, da fari. Mafi mashahuri nau'in RGBX LED tube ya haɗa da RGB, RGBW, da RGBWW. Sun dace da duka a cikin gida da waje kuma ana amfani da su sosai a cikin gida, mota, ruwa, hasken kasuwanci, da sauransu. Duk da haka, kafin siyan raƙuman LED RGBX, duba “RGB vs. RGBW vs. RGBIC vs. RGBWW vs. RGBCCT LED Strip Lights" don nemo mafi kyawun bambance-bambancen RGB don aikin hasken ku.

Zaɓuɓɓukan LED masu magana:

Fitilar LED masu magana su ne mafi m LED fitilu zažužžukan. Suna ba ku damar sarrafa hasken wuta a cikin sassan. Wato, zaku iya samun launuka masu yawa a lokaci guda kuna tafiya cikin tsiri. Bugu da kari, suna da kyan gani kuma suna zuwa da fasahohin ci gaba da yawa wadanda kuma aka san su da launin mafarki ko tsinken LED na sihiri. 

LED Yawa

Yawan LEDs yana nuna adadin kwakwalwan LED a kowace mita. Mafi girma da yawa, mafi yawan hasken da yake samarwa. Bayan haka, LEDs tare da ƙananan yawa suna ƙirƙirar dige. Don haka, yana da kyau koyaushe tafiya tare da manyan LEDs masu girma. Duk da haka, LEDYi yana ba ku ƙimar LED daga 30LEDs / m zuwa 720LEDs / m. Kuma don haske mara ɗigo, kuna iya zuwa don namu COB LED tsiri

Darajar CRI

CRI rating yana nuna daidaiton launi na haske. Wato, tare da mafi girman maki na CRI, kuna samun kyakkyawar fahimtar launi. Don haka, koyaushe je don tsiri na LED tare da babban ma'anar ma'anar launi, CRI> 90 ko sama.

IP Rating

Ci gaban ci gaba ko ƙimar IP yana nuna matakin kariyar kayan aiki daga ruwa da shigar da ƙarfi. Matsayin IP yana ba mu damar gano ko tsiri LED ya dace da kowane amfani. Misali- Fitilar LED mai IP65 ana kiyaye ƙura amma basu da ruwa. Don haka, kodayake zaku iya amfani da su a wuraren da zasu iya fuskantar matsalolin ƙura, ba su dace da yanayin rigar ba. Don zaɓuɓɓuka masu jure ruwa, kuna buƙatar tafiya tare da IP67 ko IP68.

Amfani da wutar lantarki 

Ana samun tube na LED a cikin zaɓuɓɓukan amfani da wutar lantarki daban-daban daga 2.4w/m zuwa 30w/m. Bayan haka, LEDYi yana ba da zaɓuɓɓukan da aka keɓance don samun ingantacciyar ƙimar amfani da wutar lantarki don ayyukan hasken ku. 

Don haka, waɗannan su ne abubuwan da dole ne ku kiyaye kafin zaɓar kowane nau'in LED don aikin hasken ku. Duk da haka, idan kuna buƙatar tambaya, tuntuɓi ƙungiyar sabis na LEDY, kuma za mu taimake ku don samun mafi dacewa tube don aikinku. 

dmx512 jagorar jagorar tsiri rgbw 1
DMX512 LED Strip RGBW

Shin Fitilolin LED sunfi Fitilar yau da kullun?

Bari mu kwatanta fitilun LED da fitilu na yau da kullun don nemo mafi kyau tsakanin su- 

  • Fitillu na yau da kullun kamar kwararan fitila suna canza kawai 10% na jimlar makamashi zuwa haske; sauran, 90%, ana ɓata a matsayin makamashin zafi. Amma, LEDs suna amfani da makamashi yadda ya kamata kuma suna canza yawancin kuzarin shigarwa zuwa haske. Don haka, fitilun LED sun fi ƙarfin ƙarfin 75% fiye da na yau da kullun. 
  • Fitilar LED sun fi dorewa kuma suna iya wucewa har sau 25 fiye da kwararan fitila na halogen na yau da kullun. 
  • Kwan fitila na yau da kullun sun ƙunshi mercury kuma suna haifar da haskoki UV da IR waɗanda ke cutar da muhalli. A halin yanzu, hasken LED ba ya ƙunshi gas ko samar da hasken IR wanda zai iya shafar muhalli ko lafiyar ɗan adam. 
  • Fitilar LED ba su dogara da yanayin zafi ba. Suna iya aiki yadda ya kamata a duka sanyi da yanayin dumi. Amma fitilu na yau da kullun, kamar kwararan fitila, na iya aiki da kyau a cikin yanayin sanyi. 
  • Ana yin fitilu na yau da kullun da tabarau waɗanda ke da zafin jiki kuma suna iya karyewa cikin sauƙi. Sabanin haka, fitilun LED an yi su ne da filastik kuma sun fi ƙarfi da ɗorewa. 

Sabili da haka, daga tattaunawar da ke sama, babu shakka, hasken wuta na LED shine mafi kyawun zaɓi fiye da fitilu na yau da kullum. 

Za ku iya amfani da Tushen LED Don Hasken Waje?

I mana! Fitilar LED suna da kyau don hasken waje. Kuna iya amfani da su azaman sigina, hasken facade, hasken gine-gine, hasken taron waje, hasken tafkin, hasken titi, da sauransu. Don haka, zai fi kyau a nemi tube LED tare da ƙimar IP mafi girma, saboda hasken waje yana fuskantar mummunan yanayi kamar ƙura, ruwan sama, da hadari. 

FAQs

Fitilar LED ba ta ƙunshi abubuwa masu haɗari kamar hasken gargajiya ba. Bayan haka, ba sa fitar da hasken UV ko IR da ke da alhakin dumamar yanayi. Don haka, LEDs ba su da illa ga muhalli. 

Fitilar LED ba su da lafiya kuma basu da sinadarai masu guba kamar mercury ko iskar gas mai cutarwa. Bayan haka, fitilun LED suna da ƙananan hayakin iskar gas fiye da na yau da kullun ko fitilu masu kyalli. Shi ya sa fitilun LED ke da alaƙa da muhalli. 

Fitilar LED suna da tasiri mai ƙarfi kuma suna amfani da ƙarancin wutar lantarki ba tare da lalata haske ba. Don haka, zai iya ceton kashi 75% zuwa 90% na wutar lantarki idan aka kwatanta da hanyoyin hasken gargajiya. 

Lumen yana nuna jimlar yawan fitowar hasken wuta; haske. Don haka, mafi girma da lumen, haske mai haske yana samar da shi. Misali- SMD5630 LED tube tare da lumens na har zuwa 50-60lm/LED suna da haske mai haske fiye da SMD3528 tare da 9-10 lm/LED.

Cikakken ma'anar LED shine Diode-Emitting Diode. Waɗannan kwakwalwan kwamfuta na LED sun ƙunshi diode ɗaya ko fiye waɗanda ke samar da bakan haske ta hanyar kwararar lantarki. 

Idan LED ya yi yawa a halin yanzu, zai yi ƙoƙarin ɓatar da ƙarfin da aka yi amfani da shi. Kuma a wani mataki, zai yi zafi sosai kuma ya halaka kansa. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a iyakance magudanar ruwa a cikin LED.

LEDs masu shuɗi suna lalata ƙwayoyin retinal kuma suna haifar da matsalolin gani. Don haka, yana iya cutar da idanunku. Amma duk da haka, don guje wa waɗannan matsalolin, yi amfani da ledojin masu dumi masu dumi kuma ku guje wa allon LED yayin kwanciya barci. 

Ee, LEDs RGB suna haɗa launuka na farko (ja, kore, da shuɗi) don ƙirƙirar bambance-bambancen launi daban-daban. Don haka, za su iya juya rawaya ta hanyar haɗa ja da kore daidai gwargwado. 

Kammalawa

Fitilar LED suna da fa'idodi da yawa masu daraja waɗanda na riga na bayyana a sama. Suna da ƙarfin kuzari, abokantaka, kuma sun fi dorewa. Bayan haka, ba kamar hasken al'ada ba, suna iya yin aiki a cikin yanayi mara kyau. Baya ga waɗannan, sun kuma zo da ƴan hasashe, kamar- hatsari mai shuɗi da ƙazanta da shuɗi na LEDs ke haifarwa. Amma zaka iya yanke waɗannan batutuwa ta hanyar aiwatar da zaɓuɓɓukan hasken LED masu dacewa.  

Duk da haka, LED tsiri sune mafi dacewa kuma masu dacewa a cikin kewayon zaɓuɓɓukan hasken wuta na LED. Kuna iya amfani da su don kowane ɗawainiya mai haske, daga ɗakin kwana zuwa hasken ruwa. Don haka, ba tare da wani bata lokaci ba. lamba LEDY ba da daɗewa ba don samun mafi kyawun tsiri LED don aikin hasken ku!

Kasance tare da Mu Yanzu!

Kuna da tambayoyi ko ra'ayi? Za mu so mu ji daga gare ku! Kawai cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma ƙungiyar abokanmu za ta amsa ASAP.

Samu Magana Nan take

Za mu tuntube ku a cikin ranar aiki 1, da fatan za ku kula da imel ɗin tare da kari "@ledyilighting.com"

Get Your FREE Jagorar Ƙarshen Jagora zuwa Ebook Strips LED

Yi rajista don wasiƙar LEDYi tare da imel ɗin ku kuma nan da nan karɓi Jagorar Ƙarshen Jagora ga Littattafan Filayen LED.

Shiga cikin eBook ɗin mu mai shafuka 720, yana rufe komai daga samar da tsiri na LED zuwa zaɓin wanda ya dace don bukatun ku.